ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดหน้าเว็บกันอย่างไรครับ ?  (อ่าน 1779 ครั้ง)

ออฟไลน์ electron

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
เปิดหน้าเว็บกันอย่างไรครับ ?
« เมื่อ: 03 มิถุนายน 2012, 12:20:54 PM »

[confused-raccoon]  ผมอ่านกระทู้แล้วก็งง ๆ ครับที่เพื่อนสมาชิกบางท่านไม่เห็นกระทู้ Group Buy ทั้งๆที่ช่วงที่เปิดให้ลงชื่อ กระทู้ก็เคลื่อนไหวตลอดเวลา คือจะเด้งขึ้นมาอยู่ข้างบน ในหน้ากระทู้เมื่อเร็วๆนี้ ตลอดหลายวันที่เปิดให้ลงชื่อครับ ไม่เข้าใจว่าเซ็ทหน้าเว็บกันอย่างไรรึครับ จึงมองไม่เห็นกระทู้เท่าที่ลองไปคลิกตามปุ่มต่างๆของ web browser บางปุ่มคลิกไปก็เห็นแต่หน้าหลักๆเท่านั้น แต่ไม่เห็นหน้า กระทู้เมื่อเร็วๆนี้ รึว่าหลายท่านตั้งหน้าเว็บไว้แบบที่กระผมว่ามาครับ ? คือเห็นแต่ห้องต่างๆ ต้องคลิกเข้าไปจึงเห็นกระทู้ จึงไม่เห็นกระทู้ที่เคลื่อนไหวที่หน้ากระทู้เมื่อเร็วๆนี้ ที่แสดงทุกระทู้ที่เคลื่อนไหวของทุกห้อง ? 

ออฟไลน์ gotgi³

• ถูกใจกด Like+ 82
Re: เปิดหน้าเว็บกันอย่างไรครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2012, 02:30:21 PM »
สมาชิกบางท่านอาจจะไม่ได้เปิดหน้าต่าง แสดงความเคลื่อนไหวของกระทู่เอาไว้ ในวงกลมสีแดงเป็นปุ่มเปิดปิด

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
Re: เปิดหน้าเว็บกันอย่างไรครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2012, 02:47:12 PM »
บอร์ดย่อ-ขยายได้ ในทุกหมวดหมู่ บางคนอาจไม่รู้ เลยไม่ได้ลองคลิ๊กดู (กด - = ย่อ / กด+ = ขยาย)
ข้อดี ถ้ากดย่อไว้หน้าเว็บจะโหลดเร็วขึ้น บางคนที่เน็ตอืดอาจชอบ
ข้อเสีย กดย่อไว้แล้วลืม ทำให้ไม่เห็นความเคลื่อนไหวของเว็บ

ถ้าสมาชิกอยากให้ยกเลิกปุ่มย่อ ขยาย แจ้งได้เลย ว่ากันตามเสียงส่วนใหญ่ค่ะ เดี๋ยวจัดการให้