ผู้เขียน หัวข้อ: ถามที่นี่บ้างเผื่อมีคำตอบ  (อ่าน 4289 ครั้ง)

ออฟไลน์ maekoks

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
ถามที่นี่บ้างเผื่อมีคำตอบ
« เมื่อ: 18 มีนาคม 2011, 09:19:00 PM »
คือต้องการซ่อมแอม sansui อาการเสียงมันออกไม่เท่ากัน(เฉพาะคู่หน้า) แต่กลาง คู่หลังออกปกติ (5.1 ch) เอาไปให้พี่เขาดู บอกว่า เป็นที่ ic prologic มันเสีย เพราะแยกสัญญาณไม่ได้
เช็คลำโพงแล้วปกติทั้งสองข้าง เสียงต่างกันมาก เร่งสุดได้ยินนิดเดียว
ปัญหาคือ หาอะไหล่ไม่ได้ IC #LA2786 ของ sunyo หาไม่มีเลยทุกเวบขายของในเมืองไทย
มีท่านได พอทราบแหล่ง หรือเบอร์แทนมีมั้ยครับ
ขอบคุณครับ [cry1]

ออฟไลน์ witta

• Full Member
Re: ถามที่นี่บ้างเผื่อมีคำตอบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มีนาคม 2011, 10:29:33 PM »
ช่วยตอบไม่ได้ว่าซื้อที่ไหน แต่อยากให้เช็คให้แน่ใจครับว่าเสียตรงไหน เอาสัญญาณภายนอกลองต่อเข้าไปหรือยังครับ เอาเฉพาะคู่หน้าก็ได้เลือกเป็น mode เป็น stereo กลัวซื้อมาแล้วไม่เสียจริง

ออฟไลน์ somp

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011, 03:20:08 AM »
ไม่รู้ว่าเขาไปเอาที่ไหนมานะ ถ้าติดต่อได้อาจได้ที่มาของไอซี

http://www.ps-thai.org/index.php?showtopic=8958&hl=LA2786

• Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011, 10:18:39 AM »
ขอบคุณครับ ผมทดสอบดูแล้ว ทุก mode เสียงขวาเบากว่าซ้ายมาก ประมาณ 5 : 1 testtone ก็เหมือนกัน  cd aux เหมือนกันหมด

• Member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011, 10:25:21 AM »
ไม่รู้ว่าเขาไปเอาที่ไหนมานะ ถ้าติดต่อได้อาจได้ที่มาของไอซี

http://www.ps-thai.org/index.php?showtopic=8958&hl=LA2786

ขอบคุณครับ สมัครไม่ได้ เลยไม่รู้จะติดต่อยังงัย

ออฟไลน์ witta

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 02:43:29 AM »
ผมว่าสัญญาณมันผ่าน prologic แต่เฉพาะกับสัญญาณดิจิตอลที่มากับ coax หรือเปล่า สัญญาณจาก CD กับ AUX ก็ผ่าน prologic ด้วยหรือ น่าจะบกพร่องที่ภาคปรี หรือเพาเวอร์หรือเปล่า