ผู้เขียน หัวข้อ: Naim Nait 1,2 หรือ 3  (อ่าน 5784 ครั้ง)

ออฟไลน์ raavin

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
Naim Nait 1,2 หรือ 3
« เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2011, 07:19:15 PM »
น้าสรรเสริญหรือว่าใครพอมีวงจรอินทรีเกรทแอมป์ของ naim nait 1, 2 หรือ 3 ไหมครับ

ออฟไลน์ sansirn

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 11
Re: Naim Nait 1,2 หรือ 3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2011, 08:35:36 PM »
วงจร Nait 1 จริงๆ ผมไม่มีเลย เดาว่าน่าจะเหมือนกับตัวนี้นะครับ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=768.msg18896#msg18896
เพราะดูจากอุปกรณ์ที่ใช้มันใกล้กัน (เก็บรูปมาจากในเน็ต) ........ น้าจะเอาไปซ่อมหรือสร้างอ่ะครับ

ออฟไลน์ jamezzss

• ถูกใจกด Like+ 3
  • Fight...!
    • ที่อยู่ติดต่อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2011, 08:40:23 PM »
จากรูป สงสัยเล่นกันแรง R ไหม้ TR ระเบิด :o

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2011, 09:28:12 PM »
ผมอยากจะลองสร้างของ naim ดูนะครับ แต่อยากได้อินทรีเกรทแอมป์ เห็นเครื่องและบอร์ดของเค้ามันดูเล็กๆน่ารักดี น่าจะทำได้ง่าย
หรือน้าสรรเสริญมีตัวอื่นแนะนำไหมครับ อินทรีเกรทแอมป์เล็กๆ เสียงแนวอังกฤษ จริงๆก็สนใจ A1 เหมือนกัน
อีกตัวหนึ่งที่ผมมีวงจรคือ creek 4330 กำลังว่าจะลองทำอยู่ แต่พอเห็นและรับรู้ชื่อเสียง(แนวเสียงด้วย)และราคา ก็น่าสนใจดี
ลองหาวงจรในเน็ทก็ได้ข้อมูลไม่ครบ น้าสรรเสริญช่วยดูให้หน่อยซิครับว่าพอไปต่อได้ไหม

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2011, 08:34:01 PM »
ผมอยากจะลองสร้างของ naim ดูนะครับ แต่อยากได้อินทรีเกรทแอมป์ เห็นเครื่องและบอร์ดของเค้ามันดูเล็กๆน่ารักดี น่าจะทำได้ง่าย
หรือน้าสรรเสริญมีตัวอื่นแนะนำไหมครับ อินทรีเกรทแอมป์เล็กๆ เสียงแนวอังกฤษ จริงๆก็สนใจ A1 เหมือนกัน
อีกตัวหนึ่งที่ผมมีวงจรคือ creek 4330 กำลังว่าจะลองทำอยู่ แต่พอเห็นและรับรู้ชื่อเสียง(แนวเสียงด้วย)และราคา ก็น่าสนใจดี
ลองหาวงจรในเน็ทก็ได้ข้อมูลไม่ครบ น้าสรรเสริญช่วยดูให้หน่อยซิครับว่าพอไปต่อได้ไหม

หากจะเล่น Naim และเอาสะดวก ลองตัว H140 ก่อนก็ได้ครับ สะดวกดี ค่าตัวไม่แรง ได้เสียงครบทั้งเบสและแหลม ขณะที่ A1 เองมีดีที่ความเนียนย่านกลาง แต่ก็ต้องลงแรงพอสมควรเพราะยังไม่น่าจะมีใครทำ PCB ไว้ ส่วนวงจรที่น้าแนบมาด้วยมันคล้ายกับ Naim เลย ดูแล้วน่าจะทำได้ไม่ยาก .......ยังไงก็พิจารณาให้ดีก่อนลงมือครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2011, 10:23:42 AM »
วงจรที่ผมลงเป็นของ naim nait 2 ครับ แต่หาแบบข้อมูลครบๆไม่ได้เลย สงสัยทางเมืองนอกไม่ยอมปล่อย

ออฟไลน์ n.cm

• ถูกใจกด Like+ 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2011, 01:17:48 PM »
อุปกรณ์น้อยดีจังเลยครับ น่าศึกษา [we're number 1]