ผู้เขียน หัวข้อ: ถอดรหัส Gaingard 47Labs  (อ่าน 19719 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
Re: ถอดรหัส Gaingard 47Labs
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010, 09:13:18 PM »
 ลองดูครับ  [))]

http://dogbreath.de/GainCard/GainCard.html
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ WiT78

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 0
  • ร่วมกันค้นหาบทสุดท้ายของการทำ D.I.Y
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2010, 06:40:14 PM »
น้า WiT78 มีรูป R ที่เกาะที่ขา IC แบบชัดๆ ไหมครับ อยากรู้จังว่าใช้ R อะไร

พอดีช่วงนี้ผมมีธุระนิดหน่อยเลยไม่ได้เข้ามา  เดียวขอผมหาดูก่อนน่ะครับ   [thif]
ติดต่อWiT78ได้ที่ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=275.0

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2010, 07:42:39 PM »
น้า WiT78 มีรูป R ที่เกาะที่ขา IC แบบชัดๆ ไหมครับ อยากรู้จังว่าใช้ R อะไร

จะอยู่ช้าทำไม....ว่าแล้วคุณ sansirn เตรียมออกโปรเจคโคลน Gaingard 47Labs กันเถอะ... yahoo1 yahoo1 [yahoo]

ใจจริงผมว่าจะทำอีกสักครั้งเหมือนกันครับ ....... ตั้งใจว่าจะทำ PCB+กล่อง ให้ใกล้เคียงตัวจริง
ส่วนเรื่องเสียง ไม่ขอคอนเฟิร์ม แบบว่าตั้งแต่ Gaincard เกิดมาผมยังไม่เคยเห็น+ฟังตัวจริงเลยอ่ะครับ

ที่เงียบไม่ออกความเห็นแต่แรกเพราะคิดว่าน้าๆ คงจะเบื่อ IC LM3875 กันแล้ว  |:(

พูดไปก็อายชาวบ้านเขา....ผมยังไม่เคยเห็นตัวเป็น ๆ และได้จับไอซีตัวนี้เลยครับ  :-[ :-[

เดี๋ยวปีหน้ามาจับ IC 3875 ตัวเป็นๆ กับผมครับ ...... ว่าแต่น้าพอรู้ร้านชุบอะโนไดน์อลูมิเนียมไหมครับ ผมจะซื้อท่ออลูมิเนียมมาตัดทำเป็นที่อยู่ของหม้อแปลง ครั้นจะพ่นสีคงไม่งามเท่าอะโนไดน์
แต่ตรงโวลลุ่มผมไม่อยากเลียนแบบตัวจริงเลย มันต้องปรับสองครั้ง .....ผมชอบโวลลุ่ม Alps RK ของน้า create เสียง+ฟิลลิ่งดีมาก ผมชอบ

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2010, 09:13:32 PM »

จะอยู่ช้าทำไม....ว่าแล้วคุณ sansirn เตรียมออกโปรเจคโคลน Gaingard 47Labs กันเถอะ... yahoo1 yahoo1 [yahoo]

ใจจริงผมว่าจะทำอีกสักครั้งเหมือนกันครับ ....... ตั้งใจว่าจะทำ PCB+กล่อง ให้ใกล้เคียงตัวจริง
ส่วนเรื่องเสียง ไม่ขอคอนเฟิร์ม แบบว่าตั้งแต่ Gaincard เกิดมาผมยังไม่เคยเห็น+ฟังตัวจริงเลยอ่ะครับ

ที่เงียบไม่ออกความเห็นแต่แรกเพราะคิดว่าน้าๆ คงจะเบื่อ IC LM3875 กันแล้ว  |:(

พูดไปก็อายชาวบ้านเขา....ผมยังไม่เคยเห็นตัวเป็น ๆ และได้จับไอซีตัวนี้เลยครับ  :-[ :-[

เดี๋ยวปีหน้ามาจับ IC 3875 ตัวเป็นๆ กับผมครับ ...... ว่าแต่น้าพอรู้ร้านชุบอะโนไดน์อลูมิเนียมไหมครับ ผมจะซื้อท่ออลูมิเนียมมาตัดทำเป็นที่อยู่ของหม้อแปลง ครั้นจะพ่นสีคงไม่งามเท่าอะโนไดน์
แต่ตรงโวลลุ่มผมไม่อยากเลียนแบบตัวจริงเลย มันต้องปรับสองครั้ง .....ผมชอบโวลลุ่ม Alps RK ของน้า create เสียง+ฟิลลิ่งดีมาก ผมชอบ

จะให้น้องที่ทำงานเดินดูที่ชุบอะโนไดน์แถวปทุมวัน แล้วจะมาแจ้งให้ทราบ เพราะแถวนั้นมีทั้งชุบโครเมียม และอะโนไดน์ครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ I-DiY

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 9
  • Do It Your Self
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2010, 11:25:05 PM »

คงเป็นความลงตัวที่สมบูรณ์แบบมาก ๆ เลย [good]
I-DiY

ขอบคุณมาก จริง ๆ นะจ๊ะ

ออฟไลน์ niwat

• ท่องไว้ พอเพียงๆ
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 07:44:48 AM »
ฝรั่งมันโคลนมาเหลือแค่เนี๊ย    เอากันง่ายๆยังงี้เลยเหรอ  ใหนๆจะโคลนทั้งทีเอาให้เนียนๆเหมือนๆต้นแบบหน่อยดี๊
http://dogbreath.de/Chipamps/GainCardCopy/GainCardCopy.html

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าวสับปะรด สวยสดหาดเขาถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
ที่อยู่เบอร์โทร http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=75.0

ออฟไลน์ zero one

• ของแท้ย่อมดีเสมอ
  • Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 2
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 04:40:09 PM »
แนวเสียงเป็นแบบไหนครับ  มีวงจรบ้างไหมเอ่ย (^_^)

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 04:42:37 PM »
 :o  อยากได้ ไบดิ้งโพสแบบนั้นบ้างจัง แต่น่าจะหลายตัง
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ Davit

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 04:53:13 PM »
ใคร พอทราบขนาดกล่องของจริงบ้างครับ.....จะโคลนดู กับเขาหน่อย

ออฟไลน์ slayer

• เกลียดอะไรก็ได้อย่างนั้น เกลียดคนสวยละกันฉันคงได้...
  • Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 05:08:55 PM »

ผมเห็นวิธีชุบอะโนไดน์แบบบ้านๆอยู่ในหนังสือ cew 220  น่าจะไม่เกินความสามารถครับ ทำโชว์น้องๆหน่อยครับ
ลองจิ้มเบิ๊งตั๊ว dance2
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=509.msg12274

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 06:31:09 PM »
ใคร พอทราบขนาดกล่องของจริงบ้างครับ.....จะโคลนดู กับเขาหน่อย

กว้าง x สูง x ลึก = 170 x 40 x 100 มม. ครับ

ออฟไลน์ Davit

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 09:42:50 PM »

กว้าง x สูง x ลึก = 170 x 40 x 100 มม. ครับ

ขอบคุณครับ....กล่องเล็กนี่

ออฟไลน์ kriengim

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 12 มกราคม 2011, 07:35:43 PM »
ขอดูวงจรของGaingard เสียหน่อยเถอะครับว่าเขามีอะไรพิเศษหรือเปล่าถึงได้แพงเหลือเกิน
ติดต่อได้ที่นี้  http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=388.0

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 12 มกราคม 2011, 08:33:04 PM »
เตรียมโวลุ่มสำหรับ Gain Clone ไว้แล้ว งานนี้ได้ลองแน่ ๆ ครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ kriengim

• **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 12 มกราคม 2011, 08:58:38 PM »
ที่ผมทำก็ฮาร์ดวายลงบนซิงค์ระบายความร้อนเลยเพราะอุปกรณ์น้อย ใช้ไฟ AC 18v  0  18v รับรองว่าเสียงดีแน่ๆ ไม่มีฮัม เอาหูแนบลำโพงขณะที่มันทำงานโดยไม่มีสัญญานจะไม่ได้ยินเสียงใดๆเลย
ผมใช้วงจรนี้ครับ
ติดต่อได้ที่นี้  http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=388.0