ผู้เขียน หัวข้อ: Tas carina...preamp  (อ่าน 18691 ครั้ง)

ออฟไลน์ audiomania

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 402
Re: Tas carina...preamp
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 11:10:28 PM »
ขอแทรกกระทู้ Carina หน่อยครับ
พอดีสงสัยกันเรื่องย้อนรอย Angela น้า sansirn รีเควสต์มาขอรับ  Vo
หลักการที่ใช้ จะคล้ายๆ App. note นี้ครับ http://www.st.com/stonline/books/pdf/docs/1650.pdf (อ่านหน้าแรกเรื่องหลักการอย่างเดียวครับ)
ซึ่งอันข้างบนออกแบบไว้สำหรับ Boost กระแสจ่ายเข้ามอเตอร์ได้ไว ทำให้ส่งกำลังได้ดีขึ้น ใช้แหล่งจ่ายคุมกระแส และอัตราส่วนแรงดันเผื่อคือ 4 เท่าของแรงดันทำงาน จะทำให้ได้ความชันของกระแสสูงกว่าจ่ายด้วยแรงดันคงที่ครับ
แต่งวดนี้เอามาใช้กับวงจรปรีขยายสัญญาณ ให้สูบฉีดได้เร็วและแรงขึ้นแทนครับ...

เดี๋ยวถ้าฮิตๆ จะได้ไปตั้งกระทู้ Angela ใหม่ต่างหาก  :angel:

ส่วน Carina ไม่มีจุดสงสัยให้ต้อง sim ครับ เอาไปลองทำเล่นได้เลย  :-D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มกราคม 2011, 12:15:08 AM โดย audiomania »

ออฟไลน์ YoungOne

• ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 08:24:53 AM »
ตั้งเลยครับ  TAS ANGELA  (^_^)
สนับสนุนอีกหนึ่งเสียง [))]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 10:27:04 AM »
สนับสนุนอีก 1 เสียงครับ  [laptop]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 12:48:32 PM »
ตอนนี้กำลังวิเคราะห์กับคุณ sansirn อยู่ครับว่านางฟ้านี้จะบินไปได้ไกลขนาดไหน  :angel:

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 01:01:54 PM »
ตอนนี้กำลังวิเคราะห์กับคุณ sansirn อยู่ครับว่านางฟ้านี้จะบินไปได้ไกลขนาดไหน  :angel:
ค่อยๆวิเคราะห์ไปครับน้าแว่น ไม่ต้องรีบ เพราะว่าเดี๋ยวจะมาซ้อนกับ โครงการที่ออนบอร์ดรอทำอยู่  เดี๋ยวคงมีให้เลือกหลายตัว แล้วเราค่อยเลือกที่ภาพรวมออกมาดีที่สุดทำกันในปีนี้ครับ [))]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 02:00:26 PM »
ผมมีความเห็นว่า ควรแยกกระทู้ไปก่อนอ่ะครับ จากนั้นก็ไปวิเคราะห์ + ปู้ยี่ปู้ยำ กันให้หนำใจก่อนออกมาเป็นโครงงาน ....... กว่าจะจบน่าจะข้ามเดือนครับ  yahoo1

ออฟไลน์ ammchor

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 02:14:36 PM »
ว่าแต่ TAS ANGELA มันดูเหมือนง่ายป่าวครับ

มีคนบอกว่ามันมีสัญญาณรบกวนง่าย

ของจริงทันมีโครงเหล็กครอบ TR ด้วยป่าวครับ

แต่ถ้า G/B รับมาดองครับ อิอิ  @~~@ @~~@ @~~@
ที่อยู่กับเลขบัญชี นะครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1808.msg36298#msg36298

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 02:20:46 PM »
ผมมีความเห็นว่า ควรแยกกระทู้ไปก่อนอ่ะครับ จากนั้นก็ไปวิเคราะห์ + ปู้ยี่ปู้ยำ กันให้หนำใจก่อนออกมาเป็นโครงงาน ....... กว่าจะจบน่าจะข้ามเดือนครับ  yahoo1

เป็นเดือนนี่หมายถึงสร้างวงจร ANGELA  ใหม่เลยหรอครับอาจารย์ :-[

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 02:22:04 PM »
สนับสนุนอีก 1 เสียงครับ  [laptop]
จัดไป..... yahoo1 no hahaha jump

ออฟไลน์ katip

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 2
  • become to knife maker!!!
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 02:24:18 PM »
ผมมีความเห็นว่า ควรแยกกระทู้ไปก่อนอ่ะครับ จากนั้นก็ไปวิเคราะห์ + ปู้ยี่ปู้ยำ กันให้หนำใจก่อนออกมาเป็นโครงงาน ....... กว่าจะจบน่าจะข้ามเดือนครับ  yahoo1

น้าเอา pcb ที่ผมทำไปลองก่อนไหมครับTAS ANGELA   เผื่อมีประโยชน์บ้าง
เป็น แบบนี้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มกราคม 2011, 02:30:16 PM โดย katip »
ข้อมูลผมครับ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=163.0

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 03:40:38 PM »

เป็นเดือนนี่หมายถึงสร้างวงจร ANGELA  ใหม่เลยหรอครับอาจารย์ :-[

หมายถึงคิด+วิเคราะห์+ปรับปรุง อ่ะครับ ....... แบบว่าไหนๆ ก็จะทำแล้วก็เอาให้มันสุดๆ ไปเลย ส่วนน้าท่านใดใจร้อนก็ทำตามแบบปริ้นเดิมไปก่อน
และอีกประเด็นนึง ผมว่าน้าๆ น่าจะมีปรีแอมป์ใช้กันอยู่แล้ว อย่างน้อยก็ปรีหลอดหรือไม่ก็ปรีอ๊บอ๊บ แล้วก็มี Crena อีกตัว........ ดังนั้นปรีนางฟ้าดูแล้วไม่ต้องรีบร้อนทำอ่ะนะ

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 03:44:06 PM »
น้าเอา pcb ที่ผมทำไปลองก่อนไหมครับTAS ANGELA   เผื่อมีประโยชน์บ้าง
เป็น แบบนี้นะครับ

เจอเจ้าของพอดีเลย  [shy] ...... น้า katip มีตัว Angela เป็นๆ หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ katip

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 2
  • become to knife maker!!!
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 04:53:52 PM »
ไม่มีครับน้า  ผมตามอ่านตั่งแต่บ้านหลังโน้น  เลยลองกัด pcb ไว้ครับ :D
คนที่เอามาลงน่าจะเป็นน้าblackpeal หรือ น้าF นี้ละครับ(น่าจะคนเดียวกัน) 
http://www.htg2.net/index.php?topic=39794.0
ข้อมูลผมครับ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=163.0

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 07:45:20 PM »
ไม่มีครับน้า  ผมตามอ่านตั่งแต่บ้านหลังโน้น  เลยลองกัด pcb ไว้ครับ :D
คนที่เอามาลงน่าจะเป็นน้าblackpeal หรือ น้าF นี้ละครับ(น่าจะคนเดียวกัน) 
http://www.htg2.net/index.php?topic=39794.0

หน้าแตกเลยเรา  [oo!]