ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นกับไฟ ( Hot !!! )  (อ่าน 13779 ครั้ง)

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: เล่นกับไฟ ( Hot !!! )
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 03:17:43 PM »
99.9 + 30 = 130  คูณ 41   ประมาณ5300 (ไม่รวมภาษี)  ------------>   ถอย....ดีกว่า (^_^)

เคสคอม ทรง HTPC ราคาแรงครับ แบบเรียบๆ ที่ผมใช้ ไม่มีอะไรเลย ไม่สวยแบบนี้ด้วย ยังแพงเลยคับ แถมเล็กอีกตะหาก  [cry1]  ซื้อมาเมื่อซัก 7-8 เดือนที่แล้ว 6500  ตอนนี้เหลือ 4900  [cry2]

http://www.tkcom99.com/product_detail.php?p_id=822&is_product=Y&s_type_id=2&s_cat_id=46   สวยสู้ใหม่ๆไม่ได้

ราคา HTPC Case บ้านเราครับ ถ้าเน้นสวยกะว่าเข้ากับชุดฟังเพลงหน้าทีวี แบบผมนะคับ  |:(

http://www.tkcom99.com/product_detail.php?p_id=39&is_product=Y&s_type_id=2&s_cat_id=30
http://www.tkcom99.com/product_detail.php?p_id=821&is_product=Y&s_type_id=2&s_cat_id=46
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ niwat

• ท่องไว้ พอเพียงๆ
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 03:35:15 PM »
เคสสวยๆเล็กๆนี่ ราคาแรงไม่ใช่น้อยเลย 

เคยได้เคสจีนตัวน้อยๆมา ถ้าจำไม่ผิดน่าจะตัวละ1000นะ  หน้าตาก็งั้นๆ แต่เล็กดี
เอามาใช้ได้ไม่นานก็เปลี่ยนเพราะมันร้อนจริงๆ(เล่นAMDจับคู่กับเคสเล็กๆคิดผิดจริงๆ)

เลยเอามาทำกล่องแอมป์ซะ @~~@  ฟังเพลงสบายใจเลย Vo

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าวสับปะรด สวยสดหาดเขาถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
ที่อยู่เบอร์โทร http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=75.0

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 03:42:38 PM »
8) ทำบ้านมันแบบนี้เลยพี่... เท่ดี  yahoo1 yahoo1

เจ้าตัวนี้มันเป็น เคสคอมที่บิ้วอินมาจากโรงงานเลย ใช้ตัวถังระบายความร้อน CPU ไม่ต้องติดตั้ง ซิ้งและพัดลมครับ หนุ่มว่าจะเอาแบบ มันไปลอก แต่เปลี่ยนด้านหน้าเป็นอคิลิคแทน ใช้อลูคงจน  [cry2] [cry2]

ขนาด 26 cm (W) x 24 cm (D) x 8 cm (H)   น่าจะยัดชุดขับเคลื่อน CD-Rom ลงไปได้หมด  [yahoo]
ของพี่มีแบบน้ำ cooling ในรถครับ อันนี้เป็น re-build ติดตั้งในรถครับ เอาน้ำไปผ่านตู้แอร์ใช้ปั๊มติ๊ก circulation @~~@

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2011, 03:43:38 PM โดย create »
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 04:20:04 PM »
8) ทำบ้านมันแบบนี้เลยพี่... เท่ดี  yahoo1 yahoo1

เจ้าตัวนี้มันเป็น เคสคอมที่บิ้วอินมาจากโรงงานเลย ใช้ตัวถังระบายความร้อน CPU ไม่ต้องติดตั้ง ซิ้งและพัดลมครับ หนุ่มว่าจะเอาแบบ มันไปลอก แต่เปลี่ยนด้านหน้าเป็นอคิลิคแทน ใช้อลูคงจน  [cry2] [cry2]

ขนาด 26 cm (W) x 24 cm (D) x 8 cm (H)   น่าจะยัดชุดขับเคลื่อน CD-Rom ลงไปได้หมด  [yahoo]

แพงไหมครับน้องหนุ่ม บ้านเรามีขายยัง

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 04:25:52 PM »
?99.90 ไม่รวมค่าส่งจากเยอรมันครับ น้าเกรียง  :-[   บ้านเรา ยังคงมีแต่แบรนบ้านๆ ตามเคย พวก แบร์โบน เข้ามากี่เจ้าตายเรียบ....

CD-Rom ที่เห็นในรูป ต้องใช้ของ Notebook นะครับ  @~~@
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 10:53:54 PM »
 Burn in ผ่านไป สิบกว่าชั่วโมง เสียงโดยรวม ก็ถือว่าใช้ได้ ครับ หรือ เป็นเพราะว่าผมคุ้นเคยกับ ชิพกลุ่มนี้มาก ก็เลยไม่ค่อยรู้สึกอะไรสักเท่าไหร่ รายละเอียดดี จังหวะจะโคนความชัดเจน ส่วนตัวผมว่ายังเป็นรอง OTL 30W พอสมควร ที่รู้สึกว่าดีกว่าเล็กน้อย น่าจะเป็นย่านต่ำ่ การสวิง และ เก็บตัวย่าน low ทำได้ดีกว่า OTL ครับ เดี๋ยวไปปรุง OTL ขึ้นมาเปรียบเทียบกันอีกครั้งครับ ระหว่างนี้ก็ burn in เจ้า 3875 ไปในตัว เพื่อเป็นการไม่เสียเปรียบ OTL ที่ Burn in มากว่าเดือนแล้ว  ตอนนี้ปล่อยให้ตะโกนอยู่บนบ้านไปเรื่อยก่อน แล้วค่อยมาปรับอีกรอบนึงครับ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มีนาคม 2011, 05:53:45 PM โดย audiomania »
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 24 มกราคม 2011, 03:02:46 PM »
 Burn in ผ่านไป สิบกว่าชั่วโมง เสียงโดยรวม ก็ถือว่าใช้ได้ ครับ หรือ เป็นเพราะว่าผมคุ้นเคยกับ ชิพกลุ่มนี้มาก ก็เลยไม่ค่อยรู้สึกอะไรสักเท่าไหร่ รายละเอียดดี จังหวะจะโคนความชัดเจน ส่วนตัวผมว่ายังเป็นรอง OTL 30W พอสมควร ที่รู้สึกว่าดีกว่าเล็กน้อย น่าจะเป็นย่านต่ำ่ การสวิง และ เก็บตัวย่าน low ทำได้ดีกว่า OTL ครับ เดี๋ยวไปปรุง OTL ขึ้นมาเปรียบเทียบกันอีกครั้งครับ ระหว่างนี้ก็ burn in เจ้า 3875 ไปในตัว เพื่อเป็นการไม่เสียเปรียบ OTL ที่ Burn in มากว่าเดือนแล้ว  ตอนนี้ปล่อยให้ตะโกนอยู่บนบ้านไปเรื่อยก่อน แล้วค่อยมาปรับอีกรอบนึงครับ :D

29 - 30 ม.ค. เอามาตะโกนที่บ้านผมซิ แข่งกับพวกมาวววววว  [I/O]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ Pui

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 38
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 24 มกราคม 2011, 03:55:16 PM »
  Burn in ผ่านไป สิบกว่าชั่วโมง เสียงโดยรวม ก็ถือว่าใช้ได้ ครับ หรือ เป็นเพราะว่าผมคุ้นเคยกับ ชิพกลุ่มนี้มาก ก็เลยไม่ค่อยรู้สึกอะไรสักเท่าไหร่ รายละเอียดดี จังหวะจะโคนความชัดเจน ส่วนตัวผมว่ายังเป็นรอง OTL 30W พอสมควร ที่รู้สึกว่าดีกว่าเล็กน้อย น่าจะเป็นย่านต่ำ่ การสวิง และ เก็บตัวย่าน low ทำได้ดีกว่า OTL ครับ เดี๋ยวไปปรุง OTL ขึ้นมาเปรียบเทียบกันอีกครั้งครับ ระหว่างนี้ก็ burn in เจ้า 3875 ไปในตัว เพื่อเป็นการไม่เสียเปรียบ OTL ที่ Burn in มากว่าเดือนแล้ว  ตอนนี้ปล่อยให้ตะโกนอยู่บนบ้านไปเรื่อยก่อน แล้วค่อยมาปรับอีกรอบนึงครับ :D

ซิ๊ง พอจับได้ไหมครับ
แล้วต่อผ่านปรีหรือป่าวครับ
ขอชมภาพใกล้ๆหน่อย มีเทนนิคพิเศษอะไรเพิ่มอีกป่าว บอกหน่อยครับ
  [great]

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 24 มกราคม 2011, 04:00:10 PM »
 สบายๆครับพอจับได้ แต่ถ้าฺ bias ครึ่งแอมป์ก็พอแตะๆได้ ส่วนอุปกรณ์ก็ไม่มีอะไรพิเศษ ก็ทำตามที่ คุณ pui เขียนไว้นั่นแหละครับ ยังไม่มีเวลามาทำอะไร คงปล่อยเบรินท์อินทิ้งไว้สักอาทิตย์นึงแล้วค่อยมาว่ากันอีกที พอดีช่วงนี้ต้องรีบทำงานเลี้ยงชีพก่อน เล่นมาเยอะ และ ก็ยุ่งๆช่วงทำเวป ตัวขี้เกียจจับกำลังค่อยๆแกะออกครับ hahaha