ผู้เขียน หัวข้อ: Plasma Speaker  (อ่าน 4652 ครั้ง)

ออฟไลน์ taoybb

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
Plasma Speaker
« เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 10:45:45 PM »
จากกระทู้นี้ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=456.15

ขอนำมาลงที่นี่เพราะงานกำลังเริ่มแล้วครับ วันนี้ได้รับ PCB ต้นแบบแล้ว ก็ทำการลงอุปกรณ์บางส่วนก่อนเลยครับ

ขอเอารูปไว้ด้านบนทั้งหมดเลยครับ จากรูป Virtual 3D กับวงจรจริงจะต่างที่จำนวนเฟตเอ้าพุตครับ โดยขั้นแรกจะทดลองใช้ตัวเดียวก่อน ถ้ามันร้อนและเฟตไม่ไหวจริงๆหรืออยากโมค่อยขนานเพิ่มกันระเบิด  แต่เสียดายเวลาน้อยเลยลงอุปกรร์ได้ตามรูปครับ ก็คงจะค่อยๆเป็นค่อยๆไปครับ วันนี้ขอลงรายเอียดไว้แค่นี้ก่อนครับ Good Night ครับ สวัสดีครับ

ออฟไลน์ sansirn

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 11
Re: Plasma Speaker
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011, 05:56:15 PM »
ครั้งนี้หนุ่มใต้ เล่นของแรง(สูง)เลยอ่ะ ........ว่าแต่ตอนนี้มีเสียงหรือยังครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 08:17:21 AM »
ครั้งนี้หนุ่มใต้ เล่นของแรง(สูง)เลยอ่ะ ........ว่าแต่ตอนนี้มีเสียงหรือยังครับ
ยังไม่เสร็จครับ มีแววว่าอาจจะเลื่อนโครงการไปตอนปิดเทอมครับ คงรู้นะปลายเทอมมันมีอะไร  [cry1]

ช่วงปลายเทอมคงต้องรีบเคลียร์ปัญหาหัวใจ ใช่ป่าวครับ เพราะเดี๋ยวปิดเทอมอาจไม่ได้เจอกัน (ว่าไป......  hahaha)

ว่าแต่เรียนชั้นไหน สายไหนอ่ะครับ .........
เย้ย ยังไม่มีแฟนครับท่านพี่  แต่มันเป็นช่วงที่งานโหมกระกระหน่ำมาแบบพายุครับ

เรียนอยู่ ม.5 ครับ สายวิทย์ เหนื่อยโคตรๆ

ออฟไลน์ mannjuu

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 02:02:37 PM »
 [))] [))] [))] เด็กที่สุดในเวปเลยหรือเปล่าครับเนี้ย แถมเก่งด้วย

ตอน ม5 ผมยังโดนเรียนหนีเที่ยวไปเล่นเกมอยู่เลย
ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

ออฟไลน์ sansirn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 04:04:53 PM »
ช่วงอายุ 16-17 ผมยังมัวแต่ดูสาวๆ พานิชย์เหมือนกัน ....เรื่องเรียนเอาไว้อ่านตามทีหลังได้ แต่เรื่องสาวถ้าพลาดแล้วพลาดเลย ....ยอมม่ะได้ๆ  |:(

ว่าแต่น้องเต้ยเก่งนะครับ แค่ ม.5 สามารถต่อวงจรได้ขนาดนี้ ....... แต่อย่ามัวต่อวงจรจนลืมเดือนลืมตะวันล่ะ เดี๋ยวขึ้นคานไม่รู้ด้วยนา....... hahaha

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 11:12:49 PM »
ช่วงอายุ 16-17 ผมยังมัวแต่ดูสาวๆ พานิชย์เหมือนกัน ....เรื่องเรียนเอาไว้อ่านตามทีหลังได้ แต่เรื่องสาวถ้าพลาดแล้วพลาดเลย ....ยอมม่ะได้ๆ  |:(

ว่าแต่น้องเต้ยเก่งนะครับ แค่ ม.5 สามารถต่อวงจรได้ขนาดนี้ ....... แต่อย่ามัวต่อวงจรจนลืมเดือนลืมตะวันล่ะ เดี๋ยวขึ้นคานไม่รู้ด้วยนา....... hahaha
ไม่ลืมหรอก ผมก็เคยมี แต่เลิกไปแล้ว มาคิดได้ทีหลังว่าอย่าเพิ่งเอาเวลาไปเสียกับเรื่องนี้เลย รอโตก่อนค่อยจัดหนัก อิอิ

[))] [))] [))] เด็กที่สุดในเวปเลยหรือเปล่าครับเนี้ย แถมเก่งด้วย

ตอน ม5 ผมยังโดนเรียนหนีเที่ยวไปเล่นเกมอยู่เลย

จุ็ จุ็ เมื่อวันศุกร์เพิ่งโดดไปครับ (ครั้งแรกในชีวิตนะเออ) แต่ทีหลังไม่โดดแล้ว โดดไปก็แค่นั้น

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011, 06:24:40 AM »

อายจังผมเคยโดดเรียนแบบจริงจังครั้งแรกตอน ม. 6
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2011, 10:20:25 AM »

อายจังผมเคยโดดเรียนแบบจริงจังครั้งแรกตอน ม. 6
เอาน่า เรื่องปกติธรรมชาติของเด็ก อิอิ  :D