ผู้เขียน หัวข้อ: ได้แผ่นเสียงอะไรกันมาบ้าง  (อ่าน 585233 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guy_Audio

• Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
Re: ได้แผ่นเสียงอะไรกันมาบ้าง
« ตอบกลับ #390 เมื่อ: 11 มกราคม 2013, 12:36:18 AM »

แผ่น The Beatles -  Love Songs ส่งมาถึงแล้วครับ เพลงเพราะมากครับ
และเพราะทุกเพลง ฟังจนเลี่ยนเลย  [bounce ball]

• Moderator
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #391 เมื่อ: 11 มกราคม 2013, 01:05:17 AM »

คุณผึ้งและพี่ธเนศ ได้กันครบหรือยังครับ กับแผ่น ช้างน้อยพาเพลิน Repercussion Unit?? In Need Again

• Moderator
« ตอบกลับ #392 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 12:27:28 AM »

เชฟ อีกแผ่นมาถึงแล้วครับ เป็นพิมพ์ เยอรมันครับ ซึ่งแผ่นแรกที่ผมได้มาแบบแกะซิลล์ เป็นพิมพ์ญี่ปุ่นครับ
ซึ่งหายากมากๆ ถ้าไม่แกะออกมาจะไม่มีทางทราบได้ว่าเป็นพิมพ์อะไรครับ ปกของเยอรมัน จะมีขนาดเล็กกว่าและเคลือบฟิล์มไว้ครับ
แม้แต่ ที่ Discogs ยังมีข้อมูลแค่ US กับ Germany http://www.discogs.com/Lincoln-Mayorga-Lincoln-Mayorga-Distinguished-Colleagues-Volume-III/master/320149
ตอนที่ผมแกะออกมาจากซิลล์ ผมก็อึ้งปนงงเหมือนกัน  [pig80901] ว่ามีพิมพ์ญี่ปุ่นด้วยเหรอ คงโดนฝรั่งหลอกอีกแล้ว  [strained-raccoon] [wating-raccoon]
ผมเลยเมล์บอกผู้ขาย ซึ่งผู้ขายก็รีบตอบกลับมา  

Hello Guy... Some of the Sheffields were pressed in Japan, as well.
They are every bit as good (some are even more desirable for a collector) and sometimes better than their US or German counterpart.
The only way to tell is to see the label... and in this case it was impossible as the record was sealed.

แต่คนไทยอย่างเราไม่เชื่ออะไรง่ายๆหรอกครับ   [n_o] ผมรีบหาข้อมูลทันทีปรากฏว่ามีพิมพ์ญี่ปุ่นจริงครับ

ส่วนเรื่องคุณภาพเสียง ดีทั้งสองพิมพ์ครับ ญี่ปุ่นแกนเสียงและมิติจะชัดมากๆ ประกายของเสียงและฮาโมนิกสดสะอาดมากครับ
ส่วนพิมพ์เยอรมัน จะอิ่มกว่าและเบสลงได้ลึกกว่าแรงปะทะดีกว่า ลื่นกว่า แต่ความชัดเจนจะเป็นรองญี่ปุ่นเล็กน้อย
แต่โดยรวมผมว่าเยอรมันฟังดีกว่าครับ เป็นธรรมชาติมากกว่า
แต่ถ้าไม่เทียบกันจริงๆฟังออกยากเหมือนกันครับ เพราะจริงแล้วเป็นพิมพ์เดียวกันแต่ผลิตต่างสถานที่เท่านั้นเอง
บางครั้งผมก็เปิดโดยไม่ได้สนว่าเป็นพิมพ์อะไร เพราะค่อนข้างเหมือนกันมากๆ    

อยากได้ ลาเบลหอคอย เหมือนกันครับ แต่ยังหาสภาพที่ถูกใจไม่ได้เลยอ่ะครับ..................................   [unde_cided]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มกราคม 2013, 05:55:54 AM โดย Guy_Audio »

• Moderator
« ตอบกลับ #393 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 02:48:26 PM »
ช้างน้อยมาแล้วครับ ห่อมาดีมากๆเลยครับ แต่ว่ามันงอแฮะ นิดหน่อย เวลาหัวเข็มผ่านตรงงอไม่มีปัญหาครับ อาจเป็นเพราะอาร์มแมสกับหัวมันอยู่ในเกนโอเคด้วยครับ ตอนนี้ก็ฟังมาสองรอบล่ะ ผ่านๆน่ะครับ หม่อมแม่จะฟังสุนทราภรณ์  [roll]

เชฟนี่ไม่กล้าเอื้อม กลัวราคาอ่าก๊าบบบ  [gr_in]

ของกระผมก็งอครับ ถ้างอน้อยก็ปล่อยไปแต่ถ้ามากก็จะนำมาทับครับ และตรงเลยล่ะครับ งอเพียง 99 % เท่านั้น  clapping-1-2
ถ้าคุณผึ้งอยากฝากกระผมทับให้ก็บอกได้นะครับ   [O.K.1] และถ้าผมได้ทำเสียหายผมใช้คืนให้ได้ครับ ตุนไว้เพียบ  laughhahaha laughhahaha laughhahaha
ผมก็พึ่งทราบว่าเขานำมาเทสเครื่องกันครับ ลองอ่านดูครับ จาก   http://www.gmwebsite.com/Website/index.asp?ContentID=ContentID-101203110326939
และตอนนี้ก็มีหลายท่านได้มาขอแลกกับกระผมไว้หลายท่านด้วยกันครับ 

ออฟไลน์ pravit

• ถูกใจกด Like+ 67
  • สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #394 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 04:58:25 PM »
ขอรบกวนน้าๆ ช่วยหาค่า effective mass ของ  thorens tp-41 tonearm ให้ด้วยครับผมหาไม่เจอสักที ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #395 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 05:01:35 PM »
คุณสาธิต แผ่นช้างน้อยผมก็มีครับ ไม่ทราบว่าเป็นพิมพ์ไหน คิดว่าพิมพ์แรกแน่นอน

• Moderator
« ตอบกลับ #396 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 06:19:50 PM »
คุณสาธิต แผ่นช้างน้อยผมก็มีครับ ไม่ทราบว่าเป็นพิมพ์ไหน คิดว่าพิมพ์แรกแน่นอน

original 1st เป็นแผ่นบางครับ หายากมากๆ ครับ  [strained-raccoon]
ยากที่สุดที่กระผมเคยลองหามาเลยครับ รอหลายเดือนเลยครับ   [fantazy-raccoon]
และที่คุณ ประวิทย์มีได้มาจากไหนครับ เป็นพิมพ์ไหนครับ   [gr_in]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #397 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 08:52:27 PM »
ขอรบกวนน้าๆ ช่วยหาค่า effective mass ของ  thorens tp-41 tonearm ให้ด้วยครับผมหาไม่เจอสักที ขอบคุณครับ

http://www.vinylengine.com/tonearm_database.php?make=Thorens&sort=1&ascdesc=ASC&mdl=&cw=&mp=&eflo-&efhi=&mdlo=&mdhi=&ohlo=&ohhi=&amlo=&amhi=&search=search&page=50&rows=102

เจอแค่ tp40 น่ะครับ ไม่รู้ว่าจะเท่ากันเลยหรือเปล่านะครับ  [unde_cided]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

• Moderator
« ตอบกลับ #398 เมื่อ: 14 มกราคม 2013, 04:46:12 AM »

อีกหนึ่งอัลบั้มที่ยังไงผมก็ต้องเก็บ Fleetwood Mac?? Rumours  [in-love-raccoon]
และต้องเป็นพิมพ์ US BSK 3010 http://www.discogs.com/Fleetwood-Mac-Rumours/release/526351
เห็นหลายท่านได้บอกว่าคุณภาพงานเพลงและการบันทึกดีมากเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2013, 05:00:06 AM โดย Guy_Audio »

• Moderator
« ตอบกลับ #399 เมื่อ: 16 มกราคม 2013, 02:35:07 AM »

Scorpions?? Best Of Rockers 'N' Ballads มาแล้วครับ
มาพร้อมกับ Def Leppard?? Pyromania พิมพ์ US Mercury ? 810 308-1 M-1 (มีเลข 56 อยู้ด้านซ้ายของลาเบลและขอบลาเบลแกะสาก))
http://www.discogs.com/Def-Leppard-Pyromania/release/393266
ซึ่งผมตามหามานานมากๆ บางทีก็เจอครับแต่สภาพไม่ค่อยจะดีนัก
เปิดดูทีไรก็จะเจอแต่ลาเบลนี้ครับ

ผมชอบอัลบั้มนี้ของ Def Leppard? มากเลยครับฟังเพลินทั้งอัลบั้มเลยครับผม

« ตอบกลับ #400 เมื่อ: 16 มกราคม 2013, 08:12:19 PM »
ขอบคุณมากครับ คุณผึ้ง  คิดว่าคงค่าเดียวกัน ผมก็หาค่า effective mass ของ tp 41 ได้ค่า 15.5 ดูอาร์มจริงมันกิ๊กก็อก มากไม่น่าได้ค่ามากอย่างนี้ ขอถามข้อสงสัย มี tt ออกใหม่รู้สึกว่า เป็น denon มีช่อง usb ด้วย อยากทราบว่าช่องนี้มีหน้าที่อย่างไร

« ตอบกลับ #401 เมื่อ: 16 มกราคม 2013, 08:21:03 PM »
คุณสาธิตมีสายนำสัญญาน ของ mogami และสายไฟ เหลือประมาณอย่างละสัก 50 ซม.เปล่าครับ ถ้ามี no. อะไร ผมจะมาอัพเทิร์น

• "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #402 เมื่อ: 16 มกราคม 2013, 11:49:41 PM »
ขอบคุณมากครับ คุณผึ้ง  คิดว่าคงค่าเดียวกัน ผมก็หาค่า effective mass ของ tp 41 ได้ค่า 15.5 ดูอาร์มจริงมันกิ๊กก็อก มากไม่น่าได้ค่ามากอย่างนี้ ขอถามข้อสงสัย มี tt ออกใหม่รู้สึกว่า เป็น denon มีช่อง usb ด้วย อยากทราบว่าช่องนี้มีหน้าที่อย่างไร

ใช้สำหรับริบแผ่นเสียงเข้าไปเป็นไฟล์ในคอมพิวเตอร์ครับ ผมเดาว่าน่าจะได้ความละเอียดที่แถวๆ 16bit 44.1khz คุณภาพเท่าซีดี หรือไม่ก็ 16bit 48khz ดีกว่าซีดีหน่อยนึง ถ้าเป็นแบบหลัง จะนำไปเบินลงแผ่นซีดีเพื่อฟัง ต้องทำการ รีแซมปลิ้ง ก่อนครับ ไม่งั้นเบินไม่ได้ ส่วนว่าจะใช้โปรแกรมอะไรบันทีกก็แล้วแต่เราถนัดครับ พอได้ไฟล์ต้นฉบับแล้ว (แนะว่าให้บันทึกเป็น pcm หรือ wave file นั่นเอง) เราสามารถแปลงเป็น mp3, flac, aiff หรืออย่างอื่นได้ครับ ตามที่โปรแกรมที่เราใช้สนับสนุนครับ หรือจะใช้โปรแกรมเสริมอื่นๆก็ได้เช่นกันครับ หรือถ้าเล่น foobar อยู่แล้ว ก็ใช้ได้เช่นกันครับ  [roll]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

• Moderator
« ตอบกลับ #403 เมื่อ: 18 มกราคม 2013, 09:45:18 PM »

ใช้สำหรับริบแผ่นเสียงเข้าไปเป็นไฟล์ในคอมพิวเตอร์ครับ ผมเดาว่าน่าจะได้ความละเอียดที่แถวๆ 16bit 44.1khz คุณภาพเท่าซีดี หรือไม่ก็ 16bit 48khz ดีกว่าซีดีหน่อยนึง ถ้าเป็นแบบหลัง จะนำไปเบินลงแผ่นซีดีเพื่อฟัง ต้องทำการ รีแซมปลิ้ง ก่อนครับ ไม่งั้นเบินไม่ได้ ส่วนว่าจะใช้โปรแกรมอะไรบันทีกก็แล้วแต่เราถนัดครับ พอได้ไฟล์ต้นฉบับแล้ว (แนะว่าให้บันทึกเป็น pcm หรือ wave file นั่นเอง) เราสามารถแปลงเป็น mp3, flac, aiff หรืออย่างอื่นได้ครับ ตามที่โปรแกรมที่เราใช้สนับสนุนครับ หรือจะใช้โปรแกรมเสริมอื่นๆก็ได้เช่นกันครับ หรือถ้าเล่น foobar อยู่แล้ว ก็ใช้ได้เช่นกันครับ  [roll]
อ่านง่าย ได้ความรู้ ขาดคุณผึ้งไม่ได้จริงๆ  [roll]

• Moderator
« ตอบกลับ #404 เมื่อ: 19 มกราคม 2013, 09:48:47 PM »

ได้รับแผ่นแล้วครับ สภาพแผ่นดีมากๆ แต่ปกยับเล็กน้อยเช่นเคยกับผู้ขายรายนี้ครับ   [pig80901]
ผมซื้อมาหลายครั้งแล้ว ประทับใจทุกครั้งครับ ราคาไม่แพง ค่าส่งโอเค แผ่นสวย โชว์ลาเบล  [pig90102]
http://www.ebay.com/sch/slacker-records/m.html?item=130768368391&ssPageName=STRK%3AMEWNX%3AIT&rt=nc&_trksid=p2047675.l2562

• Moderator
« ตอบกลับ #405 เมื่อ: 19 มกราคม 2013, 10:40:02 PM »

ขอเก็บอีก 2 สำหรับแผ่นช้างน้อยพาเพลิน ในสภาพ MINT เหมือนเดิมจากผู้ขายคนเดิม แต่ราคาไม่เดิม
เพราะผู้ขายเก็บที่เหลือไว้เอง อีก 3 แผ่น ผมเลยอ้อนขอซื้อ 2 แผ่นเหลือให้ผู้ขายแผ่นเดียวพอแระ  [happy-ears]
รวมเบ็ดเสร็จยกล๊อตมาตอนแรก 7 แผ่น ตอนนี้อีก 2 รวม 9 แผ่น อยู่ในไทยหมดเลย [wave-dance-raccoon]
ใครจะว่าเราโลภไหมเนี่ย แหมก็ของมันหายากมากๆ เพราะเป็นค่ายเล็กๆและทำออกมาน้อย
ที่สำคัญ คุณภาพเสียงระดับอ้างอิงเพื่อใช้ในการปรับแต่งได้เป็นอย่างดีเชียวครับ

• Moderator
« ตอบกลับ #406 เมื่อ: 20 มกราคม 2013, 03:49:44 AM »
Crying in chapel เพราะนะคับ  ช้างขาดไป 1 ตัวไม่งั้นครบโขลงเลย [pig6456]

Crying In Chapel เคลิ้มเลยล่ะครับ ผมว่าฟังดีกว่า Love Me Tender อีกครับ
ส่วนแผ่นช้างผมก็อ้อนจะเอาทั้งหมดแหละครับ แต่ผู้ขายบอกขอเก็บเอาไว้เป็นที่ระลึกประมาณนั้น  laughhahaha
และงงมาก  [confused-raccoon] ว่าแผ่นช้างทำไม Thai People อย่างเราถึงชอบกัน
ผมก็โม้ไปว่าเพลง The Grand Ambulation Of The B? Zombies แทรค 3 หน้า 2
มีท่วงทำนองในแบบไทยๆ ที่คล้ายใช้ระนาดและปี่ชวาในการบรรเลง  laughhahaha ผมชอบ
ก็ผมฟังยังไงมันเหมือนปี่ชวาจริงๆนี่นา (แต่ในคลิปที่ผมนำมาให้ชม ไม่เหมือนปี่ชวานะครับ)

ออฟไลน์ BOSE

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 28
« ตอบกลับ #407 เมื่อ: 20 มกราคม 2013, 08:48:34 AM »
 [roll] [roll]  เอามาฝากครับ [roll] [roll]

http://store.acousticsounds.com/

• Moderator
« ตอบกลับ #408 เมื่อ: 21 มกราคม 2013, 10:43:46 AM »

ตอนนี้เลยมีซะเยอะเลย กับ Def Leppard - Pyromania เนื่องจากผู้ขายได้หามาให้กระผมได้อีก   [pig80901]
ก็เอาครับเพราะถ้าหาเองคงจะไม่ได้สภาพที่ดีแบบนี้ครับ เนื่องจากเป็นพิมพ์ US และเป็นเพลงแนว METAL
ซึ่งสภาพแผ่นหาที่ดียากมากๆ และคุณภาพเสียงต้องจัดอยู่ในขั้นว่าดีเลยล่ะครับ  Mastered at Marterdisk. โดย Bob Ludwig
ซึ่งเป็นผู้ทำมาสเตอร์ให้กับ Dire Straits- Brothers In Arms

• Moderator
« ตอบกลับ #409 เมื่อ: 22 มกราคม 2013, 01:43:01 AM »

ผู้ขายจัดกล่องมาซะแบบนี้ อย่างกับใส่ได้ 5 แผ่น+กับลงทะเบียนก็ต้องช่วยชาติไปครับ   [bored-raccoon]
อย่าไปแย้งท่านเด็ดขาดว่านำมาฟังเอง  [shut-up-raccoon]

คุณภาพเสียงคุ้มราคามากครับ Pink Floyd?? The Wall  / Germany  EMI Electrola ?? 1C 198-63 410/11, Harvest ?? 1C 198-63 410/11
http://www.discogs.com/Pink-Floyd-The-Wall/release/481009
เทียบกับแผ่นที่ผมมีอยู่ที่ตัดแผ่นโดย Doug Sax ปี 2012  และของเพื่อน US Columbia ?? PC2 36183
ผมชอบพิมพ์เยอรมันมากกว่าครับ ชัด รุนแรง จะแจ้ง และลื่นมากครับ  [thanks-raccoon]

ว่าจะลอง The Wall  เพลสญี่ปุ่นโอบิสวยๆ แต่ราคา   [tremor-raccoon]

« ตอบกลับ #410 เมื่อ: 22 มกราคม 2013, 10:30:31 AM »
ยังไม่มีซักแผ่นเลยอ้าครับ แต่คิดไว้ว่าอันนี้จะเก็บเป็น ไฟล์ แทนน่ะครับ  [c--c]

[tig12]

• Moderator
« ตอบกลับ #411 เมื่อ: 22 มกราคม 2013, 12:47:59 PM »
ยังไม่มีซักแผ่นเลยอ้าครับ แต่คิดไว้ว่าอันนี้จะเก็บเป็น ไฟล์ แทนน่ะครับ  [c--c]
เป็นไฟล์ก็ฟังดีครับผมก็มีเก็บไว้เหมือนกันครับ  [happy-ears]
ตามจริงแล้วผมไม่ค่อยชอบอัลบั้มที่เป็นแผ่นคู่ครับ คือหาแผ่นที่สภาพดีทั้งคู่ยากมาก............ [n_o]
เก็บรักษาเองก็ยากด้วย 

• Moderator
« ตอบกลับ #412 เมื่อ: 25 มกราคม 2013, 01:17:17 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=_Dsh9M6qnhE (Embedding disabled, limit reached)

ได้ลองฟังแล้วอึ้งเลยครับ เป็นอัลบั้มที่ดีมาก ดีทุกเพลง บันทึกดีด้วยครับ  [happy-ears]
อยากให้พี่ๆ และเพื่อนได้นำมาลองฟังกันครับ
และต้องเป็นพิมพ์ US - BSK 3010 http://www.discogs.com/Fleetwood-Mac-Rumours/release/526351
เพลง Dream เพราะมากเลยครับ  [enjoy-raccoon]

• Moderator
« ตอบกลับ #413 เมื่อ: 25 มกราคม 2013, 12:50:33 PM »
ผมได้ลองฟังแล้วครับ เป็นของเพื่อนครับ เสียงดีกว่าชุดอื่นของคาราบาวครับ(ชุดอื่นเป็นรีทั้งหมดครับ)
แผ่นนี้เป็นเพลสแรกด้วยครับน่าเก็บที่สุดครับ   [pig90102]

ออฟไลน์ jinn

• ถูกใจกด Like+ 49
  • ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน
« ตอบกลับ #414 เมื่อ: 25 มกราคม 2013, 02:19:03 PM »
นักรักตัวจริง....  [roll]

http://www.youtube.com/watch?v=UkyIWtjTNRI (Embedding disabled, limit reached)
ข้อมูลส่วนตัว...ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2946.0

• Moderator
« ตอบกลับ #415 เมื่อ: 25 มกราคม 2013, 11:54:55 PM »
นี่ก็เพราะนะครับ คุณ jinn   http://www.youtube.com/watch?v=u4dBg0RYe24 (Embedding disabled, limit reached)  [fantazy-raccoon]

ออฟไลน์ jinn

• ถูกใจกด Like+ 49
  • ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน
« ตอบกลับ #416 เมื่อ: 25 มกราคม 2013, 11:59:37 PM »
ชุดนี้...ฟังตอนทำงานแล้ว...เพลินดีครับ... [yes-raccoon]
ข้อมูลส่วนตัว...ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2946.0

• Moderator
« ตอบกลับ #417 เมื่อ: 27 มกราคม 2013, 09:13:05 PM »
ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด วันอังคารผมไปรับแผ่นเสียง โฟล์คบาว ที่บูมเมอแรง พระรามสองครับ
โดยผมซื้อคนละแผ่นกับพี่ชาย ได้ส่วนลดตามโปร 20 %
แต่มีปัญหาที่แผ่นของคาราบาวส่วนมากจะบิดงอ ซึ่งเพื่อนของผมที่ได้ไปก่อนหน้าก็มีงอด้วย แต่เคลมได้ครับ  [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]
และพี่ที่บูมเมอแรง จะช่วยคัดให้ครับ  โดยดูจากปก   [pig6456]

ออฟไลน์ BOSE

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 28
« ตอบกลับ #418 เมื่อ: 28 มกราคม 2013, 01:54:46 PM »
ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด วันอังคารผมไปรับแผ่นเสียง โฟล์คบาว ที่บูมเมอแรง พระรามสองครับ
โดยผมซื้อคนละแผ่นกับพี่ชาย ได้ส่วนลดตามโปร 20 %
แต่มีปัญหาที่แผ่นของคาราบาวส่วนมากจะบิดงอ ซึ่งเพื่อนของผมที่ได้ไปก่อนหน้าก็มีงอด้วย แต่เคลมได้ครับ  [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]
และพี่ที่บูมเมอแรง จะช่วยคัดให้ครับ  โดยดูจากปก   [pig6456]

เพิ่งกลับบ้าน เจอแผ่นช้าง  [res] [res] [res] [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]  ของเขาดีจริงๆๆ ครับ ตามคำแนะนำของคุณ สาธิต ครับ

รบกวนสอบถามคาราบาวเป็นแผ่นกี่ g ครับ

• Moderator
« ตอบกลับ #419 เมื่อ: 29 มกราคม 2013, 08:22:32 PM »
แต่มีปัญหาที่แผ่นของคาราบาวส่วนมากจะบิดงอ ซึ่งเพื่อนของผมที่ได้ไปก่อนหน้าก็มีงอด้วย แต่เคลมได้ครับ  [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]
และพี่ที่บูมเมอแรง จะช่วยคัดให้ครับ  โดยดูจากปก   [pig6456]

เพิ่งกลับบ้าน เจอแผ่นช้าง  [res] [res] [res] [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]  ของเขาดีจริงๆๆ ครับ ตามคำแนะนำของคุณ สาธิต ครับ

รบกวนสอบถามคาราบาวเป็นแผ่นกี่ g ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=zvqvfYfBKbI (Embedding disabled, limit reached)
http://www.youtube.com/watch?v=hYV6QKFbbyI (Embedding disabled, limit reached)
http://www.youtube.com/watch?v=darEoVrd63M (Embedding disabled, limit reached)

180 แกรมครับ ขอบแผ่นแบนเรียบ สไตร์เยอรมัน
Pauler Acoustics ทำมาสเตอริ่ง  ส่งปั๊มแผ่นต่อที่ Pallas
คุณภาพเสียงชุดนี้ดีมากๆครับ เพลงก็ดีมากเช่นกันครับ แต่กับชุดอื่นของคาราบาวผมลองฟังแล้ว
ผมชอบชุด โฟล์คบาวมากกว่าครับ คัดเพลงมาดีมากเช่นกันครับ หมดแผ่นไม่รู้ตัวเลยครับ  [thanks-raccoon]
ถ้าไม่ได้ พี่ kitcha23 มาแนะผมคงแห้วแน่เลย  [sport-dance-raccoon]
แต่มีปัญหานิดหน่อยคือ เนื่องจากมีอาการบิดงอแล้ว (ถ้ากระดูกงูสันปกงอแล้วอย่างเสี่ยงที่จะเอามานะครับ มีเปอร์เซ็นต์ที่แผ่นจะบิดงอสูง)
สำหรับแผ่นเสียง โฟล์คบาว ยังมีรอยพิมพ์ที่ไม่เรียบอีกครับ
ซึ่งผมเปิดออกมา 3 แผ่นเป็นที่เดียวกันหมดเลยครับ แต่ขนาดจะแตกต่างกันไปเล็กน้อย ในหน้า 2 แทรค 2 ครับ
แต่เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไรครับผม

ส่วนแผ่นช้างน้อยพาเพลิน พี่ ธเนศเก็บเอาไว้ดีๆนะครับ นับวันจะยิ่งหายากมากขึ้นครับ  [roll]
และเป็นที่ต้องการของผู้สะสมเพื่อนำมาทดสอบเครื่องครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มกราคม 2013, 08:27:58 PM โดย Guy_Audio »