ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่นอลูมิเนียม  (อ่าน 10101 ครั้ง)

ออฟไลน์ somchai

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 3
แผ่นอลูมิเนียม
« เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 02:48:34 PM »
สวัสดีครับ พี่ ๆ ทำกล่องแอมป์หลอดแล้วหาซื้อแผ่นอลูฯ กันที่ไหนครับ (กรุงเทพฯ)

ออฟไลน์ gotgi³

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 82
Re: แผ่นอลูมิเนียม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 03:28:32 PM »
ถ้าอยู่ย่านดอนเมืองก็ หจก. ไทยเสรีโหะกิจ รับพับงานตามแบบด้วยครับ อยู่ด้านถนนวิภาวดีรังสิต ฝั่งขาเข้าถึงก่อนทางเข้า ท.อ. เบอร์โทรดูที่รูป  [fb-smiling]

ออฟไลน์ khawfang

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 03:44:08 PM »
        [sad-watermelon] คุณพี่อยู่เพชรบุรี แนะนำไม่ได้ค่ะ แต่ถ้าหาโอกาสไปบ้านหม้อได้ขึ้นรถต่อไปอีกหน่อยนึงแถววงเวียนเฉลิมพระเกียรติ (ตรงกันข้ามคนละฟากถนนกับวัดไตรมิตร) ไกล้ๆบริเวณนั้นแหละค่า มีร้านตัดแบ่งขายอยู่ร้านนึง ถามคนแถวนั้นแล้วลองหาดู ชื่อร้านไทยแสงเจริญ ไม่ใช่แค่อะลูมิเนียม ทองเหลือง เหล็ก ก็มีนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กันยายน 2013, 05:19:05 PM โดย ข้าวฟ่าง »

ออฟไลน์ wan2012

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 38
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 03:50:45 PM »
ขออนุญาตเจ้ากระทู้แจมหน่อยครับ  [0002053E] [0002053E] [0002053E]   มีน้าๆท่านไหนอยู่ระยองแล้วมีแแหล่งซื้อแนะนำบ้างครับ [smile-watermelon] [smile-watermelon] [smile-watermelon]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=14442.0

ถ้าเก็บเครื่องเสียงทุกแท่นดั่งใจคิด สิ้นชีวิตจะเก็บมันไว้ตรงไหน
เก็บไว้บ้างขายออกบ้างแบ่งกันไป ต้องทำใจสมบัติผลัดกันฟัง

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 04:04:34 PM »
ขออนุญาตเจ้ากระทู้แจมหน่อยครับ  [0002053E] [0002053E] [0002053E]   มีน้าๆท่านไหนอยู่ระยองแล้วมีแแหล่งซื้อแนะนำบ้างครับ [smile-watermelon] [smile-watermelon] [smile-watermelon]

เมื่อไปเทสร้านก๋วยเตี๋ยวเป็ด เจออยู่ร้านหนึ่ง รับงานตัดพับขึ้นรูปอลูมิเนียมตามแบบ  อยู่ตรงไฟแดงสามแยกไปมาบตาพุด สามแยกนี้อยู่ใกล้ ขนส่งระยอง  แต่ไม่ได้เข้าไปถามว่าแบ่งขายไหม หากผ่านไปก็ลองแวะถามดูได้เผื่อชาวระยองจะมีร้านสั่งพับอลูมิเนียมเป็นของตัวเอง  [yellow-lol]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 04:13:13 PM »
 ร้านต่างจังหวัดน่ะส่วนใหญ่จะรับตัดแบ่งซอย หมดแหละครับ เพราะไ้ด้ราคาดีกว่าขายยกแผ่น แถมเศษก็ขายได้ราคาเท่าปกติ  [fb-smiling]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 04:31:36 PM »
ถ้าอยู่ย่านดอนเมืองก็ หจก. ไทยเสรีโหะกิจ รับพับงานตามแบบด้วยครับ อยู่ด้านถนนวิภาวดีรังสิต ฝั่งขาเข้าถึงก่อนทางเข้า ท.อ. เบอร์โทรดูที่รูป  [fb-smiling]

[laughing-my-ass]ผ่านไปทีไรมองหาร้านไม่เคยเจอเพราะเอารถไปมัวทะเล่อทะล่าเดี๋ยวโดนชนตูด คราวนี้มีรูปให้ดูชัดเจนเลยขอบคุณครับสำหรับข้อมูล [0002053E]

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 04:34:39 PM »
 ถ้าไปอย่าลืมแวะเยี่ยมเยือนพี่สมชายด้วยนะพี่เล็ก  [smile-watermelon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 04:37:27 PM »
ถ้าไปอย่าลืมแวะเยี่ยมเยือนพี่สมชายด้วยนะพี่เล็ก  [smile-watermelon]
ครับมีโอกาสจะชวนน้าอัลไปร่วมสนธนาด้วยครับ [singing-happy]

ออฟไลน์ Mr.so-nE ©

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 06:35:41 PM »
ร้านนี้ก็ไปบ่อย fart-raccoon
ใครมากดlikeให้ผม

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=711.0

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 08:56:59 PM »

เมื่อไปเทสร้านก๋วยเตี๋ยวเป็ด เจออยู่ร้านหนึ่ง รับงานตัดพับขึ้นรูปอลูมิเนียมตามแบบ  อยู่ตรงไฟแดงสามแยกไปมาบตาพุด สามแยกนี้อยู่ใกล้ ขนส่งระยอง  แต่ไม่ได้เข้าไปถามว่าแบ่งขายไหม หากผ่านไปก็ลองแวะถามดูได้เผื่อชาวระยองจะมีร้านสั่งพับอลูมิเนียมเป็นของตัวเอง  [yellow-lol]
พี่ตรง ไหน เส้น บายพาส หรือเส้น สุขุมวิท ครับ  ตรง แยกมาบตาพุท ไป ขนส่งใหม่ ใช่ไหมครับ  อ้อ ขอแบริ่ง ร้าน  อคิลิก อีกทีนะพี่  ลบกระทู้ไปเฉยเลย

• Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 09:10:36 PM »

พี่ตรง ไหน เส้น บายพาส หรือเส้น สุขุมวิท ครับ  ตรง แยกมาบตาพุท ไป ขนส่งใหม่ ใช่ไหมครับ  อ้อ ขอแบริ่ง ร้าน  อคิลิก อีกทีนะพี่  ลบกระทู้ไปเฉยเลย

สุขุมวิท ครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 09:12:57 PM »
 น้ารุ่งมีแบริ่งด้วยเหรอครับ มีแบริ่งรุ่นไหนมั่ง เดี๋ยวขอซื้อหน่อย [enjoyment]

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 09:21:10 PM »
น้ารุ่งมีแบริ่งด้วยเหรอครับ มีแบริ่งรุ่นไหนมั่ง เดี๋ยวขอซื้อหน่อย [enjoyment]

[confused-face]  มีเม็ดเเบริ่งแบบนี้ แมคคานิคเขาเอาไปทิ้งก็เลยเก็บเม็ดมา  [yellow-lol]

เดี๋ยวขอไปถอดรหัส แบริ่งอะครีลิคก่อน  [dizzy-smiley]

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 09:35:28 PM »
  เออ เอากันเข้า ไป แบริ่ง ภาษาชาวเรือ  น้า หมายถึงทิศทาง ครับ ลุง ไม่ใช่ แบริ่ง อันนั้น พวกผมเรียกว่า ลูกปืน ส่วน ลูกปืน ที่ใช้ยิง พวกผมเรียก ลูกกระสุนปืน อ่ะน้า เหมือน ไขควง ปากแฉก น้าๆๆชอบเรียก ซากุไรบ้าง ปากแฉก บ้าง พวกผมเรียก หัวฟิลลิป อ่ะ  เชอะ งอล [sad-watermelon]

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 09:48:14 PM »
  เออ เอากันเข้า ไป แบริ่ง ภาษาชาวเรือ  น้า หมายถึงทิศทาง ครับ ลุง ไม่ใช่ แบริ่ง อันนั้น พวกผมเรียกว่า ลูกปืน ส่วน ลูกปืน ที่ใช้ยิง พวกผมเรียก ลูกกระสุนปืน อ่ะน้า เหมือน ไขควง ปากแฉก น้าๆๆชอบเรียก ซากุไรบ้าง ปากแฉก บ้าง พวกผมเรียก หัวฟิลลิป อ่ะ  เชอะ งอล [sad-watermelon]

[yellow-lol] คุยกับช่างก็งงดิครับ ยิ่งคนข้างบนบน เป็นช่างยนต์   

Bearing (mechanical)  is a machine element that constrains relative motion between moving parts to only the desired motion

แบริ่ง (การเดินเรือ) หมายถึงทิศทางจากวัตถุหนึ่ง ไปสู่อีกวัตถุหนึ่ง โดยมากใช้ในการอ้างอิงวัตถุใดๆ จากเรือของตัวเอง

ร้าน โค้วเซ้งเค้งพลาสติก ระยอง อยู่ใกล้สามแยกวัดลุ่ม จากป้อมตำรวจไปทางตะพง 100 เมตร  [fb-smiling]

ออฟไลน์ somchai

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 กันยายน 2013, 03:02:46 PM »
เมื่อวันเสาร์ไปเอามาแล้วครับที่วงเวียน 22 ราคาเป็นกันเองดี
ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ jinn

• ถูกใจกด Like+ 49
  • ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 กันยายน 2013, 04:32:02 PM »
เมื่อวันเสาร์ไปเอามาแล้วครับที่วงเวียน 22 ราคาเป็นกันเองดี

ใช่...ร้านไทยแสงเจริญ หรือเปล่าครับ... 

ขอทราบราคา+ขนาดที่ไปซื้อ...
พอเป็นแนว คร่าว.. คร่าว..หน่อยนะ..ครับ เผื่อจะได้ไปซื้อบ้าง..  [yes-raccoon]
ข้อมูลส่วนตัว...ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2946.0

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 กันยายน 2013, 09:32:15 PM »

ใช่...ร้านไทยแสงเจริญ หรือเปล่าครับ... 

ขอทราบราคา+ขนาดที่ไปซื้อ...
พอเป็นแนว คร่าว.. คร่าว..หน่อยนะ..ครับ เผื่อจะได้ไปซื้อบ้าง..  [yes-raccoon]

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=15164.240

ลองเข้าไปดูครับ
 [smile-watermelon]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!