ผู้เขียน หัวข้อ: หนาวจริง...เช้าก็หนาว...เย็นยิ่งหนาว...เสียงดังเปรี๊ยะทุกวัน  (อ่าน 5012 ครั้ง)

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
ปีนี้กรุงเทพฯ อากาศหนาวกว่าทุกปีและหนาวนานนะคะ  มือเท้าเย็นเหมือนน้ำแข็งกันเลยตอนนี้ แถมผิวแห้งขึ้นผื่นอีก โลชั่นก็เอาไม่ค่อยอยู่ ยิ่งกลางคืนต้องคลุมโปงผ้าห่มสองชั้น

ยังมีเรื่องไฟฟ้าสถิตย์อีกค่ะ เนื่องจากที่บ้านมีประตูและตู้เป็นของอลูมิเนียมอยู่เยอะ โดนทีไรดังเปรี๊ยะทุกที  วันก่อนวางจานข้าวไว้บนหลังตู้โชว์เอื้อมมือไปหยิบ
ไม่ทันระวังโดนช็อตเปรี๊ยะจานหล่นแตกกระจายเลย  [yellow-lol]  เปิดประตูรถก็ต้องระวังไม่งั้นมีสะดุ้ง  [laugh13]  มีใครเป็นแบบนี้บ้างไหมคะ เมื่อก่อนก็ไม่เคยนะคะ
เห็นคนอื่นโดนยังหัวเราะเค้าเลย มาเจอกับตัวเองขำไม่ออกค่ะ   [angry-11]  ตอนนี้อยู่ในสถานะสยองอลูมิเนียมและรถ ต้องเอานิ้วชี้จิ้ม ๆ ดูก่อนกว่าจะกล้าจับ

สมาชิกที่อยู่ต่างจังหวัดเป็นอย่างไรกันบ้างคะ หนาวมากไหม ยังไงก็ดูแลรักษาสุขภาพกันด้วยนะคะ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
ป๊าด เราก็ว่าพี่เอ๋แตกเนื้อสาวแน่ๆ  [yellow-lol]
เป็นเหมือนกันครับ เวลาลงจากรถ ถ้าใส่เสื้อแขนยาวนี้ใช้ข้อศอกดันเอาอ่ะครับ  ไม่งั้นมีสะดุ้งเฮือก [frightened-12]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ป๊าด เราก็ว่าพี่เอ๋แตกเนื้อสาวแน่ๆ  [yellow-lol]
เป็นเหมือนกันครับ เวลาลงจากรถ ถ้าใส่เสื้อแขนยาวนี้ใช้ข้อศอกดันเอาอ่ะครับ  ไม่งั้นมีสะดุ้งเฮือก [frightened-12]

[yellow-lol]

ชอบโดนช็อตตอนเผลอน่ะผึ้ง

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
นึกว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก  [yellow-lol] [yellow-lol]  ระวังซอต ไว้หน่อยก็ดีนะครับ

อ่า  เป็นเหมือนกันสามคนละ   [yellow-lol]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 เมื่อก่อนโดนบ่อยมากครับ เพราะชอบใช้ของสีดำ แล้วเจ้าสีดำเนี่ยไฟฟ้าสถิตย์จะแรงเป็นพิเศษ เมื่อก่อนทำงาน ตอนนี้ดูแลโรงผลิตหนัง pu & pvc leather ไทยๆก็หนังเทียมเนี่ยแหละ เวลากลอเข้าม้วนเร็วๆมันจะเกิดไฟฟ้าสถิตย์ตามธรรมชาติ เค้าจะมีขนแผงคอม้าเพื่อป้องกันไฟฟ้าสถิตย์ บ้านเราม้าเยอะแยะแต่ไม่มีใครทำต้องสั่งจากเกาหลี เราไม่รู้ก็ต้องเข้าไปตรวจเช็คงานโดนประจำพวกลูกน้องหัวเราะชอบใจแต่ก็ไม่บอกเรา ตอนหลังๆเค้าถึงบอกมิน่าไปเช็ค QC กันที่หลังแผงคอม้ากันทุกคน  แต่เดี๋ยวไม่ค่อยโดนแล้ว คงไม่กล้าช็อตผม ผมตบเลย เปลี่ยนมาเจ็บมือแทน  [yellow-lol]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ wit

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 41
ปีนี้หนาวนานจริงครับ เย็นจนเข้ากระดูกเลยครับพี่ [crying-watermelon] แต่ยังไม่เคยดังเปรี๊ยะๆนะครับ [smiling-tongue]

ออฟไลน์ Ɗeng

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 26
ตอนนี้โดนทุกวัน ลงจากรถแล้วจะปิดประตู ก็เปรี๊ยะซะทุกที 

บางวันไม่ทันโดนเลย ก็เปรี๊ยะแล้ว   [angry-11]

[yellow-lol] นึกหน้าออกเลยเวลาเด้งโดน [yellow-lol]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
นั่นซิคับพี่

ตอนก่อน คุณเพ็ญ เค้าชอบโดนไฟดูด ปิดประตูรถก้อโดน บันไดเลื่อนก็โดน

ผมยังขำ ๆ ว่า ไฟไหนจะดูดได้นักหนา

ตอนนี้ ตัวเองโดนทั้งวันคับ  [frightened-11]

ออฟไลน์ gig

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 5
ผมก็เป็นครับ แก้ได้ง่ายๆ ด้วยการพกเหรียญครับ

ก่อนจับโลหะเอานิ้คีบเหรียญไว้ แล้วใช้เหรียญแตะโลหะแทนครับ จะไม่เจ็บ

สรุปว่าเป็นกันหลายคนเลย  [yellow-lol]

ขอบคุณน้า gig สำหรับเคล็ดลับ ไว้เอาไปลองบ้างค่ะ  [huge-thumbs-up]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
ที่ทำงานก็โดนครับ เป็นประตูอลูมิเนียมครับ ทุกวันนี้ใช้ตูดดันเข้าออก  [yellow-lol]

ว่าแต่จะหนาวไปไหนนี่ระยอง  [shocked-raccoon]

ออฟไลน์ Arnai

• ถูกใจกด Like+ 47
  • เป็นตัวอย่างที่ดี มีค่ามากกว่าคำสั่งสอน
หนาวนานๆ ก็มีข้อดีเหมือนกันนะครับ..ค่าไฟ.จากที่เคยจ่าย 1600 / เดือน ลดเหลือ 600  [huge-thumbs-up]

ที่บ้านผมมันไม่ลดเลยครับน้าขนาดไม่ได้ใช้เครื่องมือเกือบสองเดือนเครื่องเสียงก็ไม่ค่อยได้เปิดเลยช่วงหลังๆ  pf ก็ไม่ลด  [embarrassed]

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
โชคดีแฮะ บ้านเราลดฮวบเหมือนกัน  [wink-12]

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
ของเราลดบ้างนิดหน่อยหนาวยังไงห้องนอนก็ยังต้องเปิดแอร์เหมือนเดิม [Tongue-11]

ของเราลดบ้างนิดหน่อยหนาวยังไงห้องนอนก็ยังต้องเปิดแอร์เหมือนเดิม [Tongue-11]

ไม่เปิดแอร์นอนจะรู้สึกอึดอัดหายใจไม่ออกใช่ไหมคะพี่เล็ก

บ้านที่จ.สระแก้ว ตอนนี้ 14 องศา สงสารพ่อกับแม่แก่แล้วบอกว่าหนาวมาก  พี่สาวก็ป่วยเกี่ยวกับระบบเส้นเลือดที่ขา
ปกติก็เท้าเย็นอยู่แล้วตอนนี้ยิ่งหนาวยิ่งน่าเป็นห่วง แต่โทรไปกำชับให้ใส่เสื้อผ้าหนา ๆ แล้วค่ะ

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
เช้ามาผมก็ดังเปรี๊ยะเลยครับเจ๊...แต่ไม่ใช่เพราะหนาวนะ  นี่แหละ

เช้ามาผมก็ดังเปรี๊ยะเลยครับเจ๊...แต่ไม่ใช่เพราะหนาวนะ  นี่แหละ

เปรี๊ยะจากฝ่ามือที่รักป่ะคะ

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100

เปรี๊ยะจากฝ่ามือที่รักป่ะคะ

อย่าเอ็ดไปเจ๊

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ

ไม่เปิดแอร์นอนจะรู้สึกอึดอัดหายใจไม่ออกใช่ไหมคะพี่เล็ก

บ้านที่จ.สระแก้ว ตอนนี้ 14 องศา สงสารพ่อกับแม่แก่แล้วบอกว่าหนาวมาก  พี่สาวก็ป่วยเกี่ยวกับระบบเส้นเลือดที่ขา
ปกติก็เท้าเย็นอยู่แล้วตอนนี้ยิ่งหนาวยิ่งน่าเป็นห่วง แต่โทรไปกำชับให้ใส่เสื้อผ้าหนา ๆ แล้วค่ะ
แม่นแล้วห้องไม่มีหน้าต่างก็ต้องอาศัยแอร์เป็นหลักครับ
สงสารก็แต่คนอยู่ต่างจังหวัดคงจะหนาวกันน่าดู ยิ่งคนอายุมากก็ยิ่งน่าเป็นห่วงเวลานอนก็คงต้องอาศัยผ้าห่มหลายๆผืนหน่อยครับ [frightened-11]