ผู้เขียน หัวข้อ: อยากลองพัน OPT ครับ  (อ่าน 6381 ครั้ง)

ออฟไลน์ woody

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
อยากลองพัน OPT ครับ
« เมื่อ: 10 กันยายน 2012, 05:27:55 PM »
เห็นหลายสูตรบนเนต ไม่ทราบว่าใช้สูตรไหนกันครับ
ผมเคยใช้สูตร ที่เริ่มต้นด้วย
F=2 Sqr N
คำนวนแล้วเอาไปให้ช่างเค้าพันตามรอบที่คำนวนได้ปรากฏว่า เสียงค่อนข้างแหลม แล้วหลอดก็เสื่อมไวมาก
ไม่ทราบว่าน้าๆคนไหนพอจะแนะนำสูตรได้มั่งครับ กำลังคิดว่าจะลองหาสูตรอื่นๆมาลองพันใช้เอง  [res]

ออฟไลน์ เอก-tubeamp

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
  • คนพันหม้อ
Re: อยากลองพัน OPT ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 08:00:41 PM »
เห็นหลายสูตรบนเนต ไม่ทราบว่าใช้สูตรไหนกันครับ ผมเคยใช้สูตรที่เริ่มต้นด้วย F=2 Sqr N
คำนวนแล้ว เอาไปให้ช่างเค้าพันตามรอบที่คำนวน ได้ปรากฏว่า เสียงค่อนข้างแหลม แล้วหลอดก็เสื่อมไวมากไม่ทราบว่าน้าๆ คนไหนพอจะแนะนำสูตรได้มั่งครับ กำลังคิดว่าจะลองหาสูตรอื่นๆ มาลองพันใช้เอง  [res]
มันก็มีหลายสูตรครับ บางสูตรค่าตัวแปรต่างๆ เยอะแยะมึนไปหมด แต่ก็นั่นแหล่ะ opt ตัวแปรสำคํญ ฉะนั้นต้องพิถีพิถันกันหน่อย ขออีเมล์ด้วยครับ ผมจะส่งสูตรพัน opt ให้
ข้อมูลส่วนตัว
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=164.0

ออฟไลน์ woody

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 กันยายน 2012, 12:14:45 AM »
เห็นหลายสูตรบนเนต ไม่ทราบว่าใช้สูตรไหนกันครับ ผมเคยใช้สูตรที่เริ่มต้นด้วย F=2 Sqr N
คำนวนแล้ว เอาไปให้ช่างเค้าพันตามรอบที่คำนวน ได้ปรากฏว่า เสียงค่อนข้างแหลม แล้วหลอดก็เสื่อมไวมากไม่ทราบว่าน้าๆ คนไหนพอจะแนะนำสูตรได้มั่งครับ กำลังคิดว่าจะลองหาสูตรอื่นๆ มาลองพันใช้เอง  [res]
มันก็มีหลายสูตรครับ บางสูตรค่าตัวแปรต่างๆ เยอะแยะมึนไปหมด แต่ก็นั่นแหล่ะ opt ตัวแปรสำคํญ ฉะนั้นต้องพิถีพิถันกันหน่อย ขออีเมล์ด้วยครับ ผมจะส่งสูตรพัน opt ให้
pm mail ไปแล้วนะครับ
ขอบคุณครับ  [gr_in]
p_pfai@hotmail.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กันยายน 2012, 12:32:06 AM โดย woody »

ออฟไลน์ dorn3698

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2013, 03:24:38 PM »
ขอสูตรพันเอาท์พุทด้วยครับ
dorn_polchai@hotmail.com ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ omeg

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2014, 08:05:39 PM »
ขอสูตรด้วยครับ

atikom0123@hotmail.com

ออฟไลน์ somjit

• Member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2014, 07:48:10 PM »
...ขอด้วยคนครับ..ขอบคุณครับ..
....mail; touhoo.tame@yahoo.co.th..
 [0002053E]

ออฟไลน์ Chian

• สุข ทุกข์..อยุ่ที่ใจ
  • Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2014, 04:02:46 PM »
 [YL76] ผมขอด้วย ครับครับ  ขอสูตร หม้อแปลงไฟ ด้วย ครับท่าน  [YL76]  Chian_Caraudio@hotmail.com

ออฟไลน์ nonglek

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 มกราคม 2015, 05:52:20 PM »
ขอสูตรด้วยคนครับ   ขอเป็น ซีคอร์ ด้วยครับผม
thanat1598@hotmail.com

ออฟไลน์ suphot

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มกราคม 2015, 10:55:55 AM »
ขอสูตรด้วยคนครับ
krueboonma@gmail.com

ออฟไลน์ JaMajam

• I LOVE DIYAUDIO
  • ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 มีนาคม 2016, 05:12:39 PM »
คุณ เอก-tubeamp ครับ ขอสูตรการพัน OPT ด้วยครับ

jaubctv@gmail.com

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CADAREE

• ถูกใจกด Like+ 2
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2016, 11:10:23 PM »

คุณ เอก-tubeamp ครับ รบวน ขอสูตรการพัน OPT ด้วยครับ

areepanit@hotmail.co.th

ขอบคุณครับ