ผู้เขียน หัวข้อ: เอาไปทำอะไรดีครับ  (อ่าน 8738 ครั้ง)

ออฟไลน์ jamezzss

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
  • Fight...!
    • ที่อยู่ติดต่อ
เอาไปทำอะไรดีครับ
« เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 12:33:45 PM »
วันนี้ ตอนรอทำกล่องใส่ OTL อยู่  ก็ไปเจออยู่บนหลังคาบ้าน สภาพตามรูป จากที่สอบถามพยานที่เห็น คาดว่าจะนอนอยู่บนหลังบ้านมานานมากแล้ว  hahaha hahaha

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
Re: เอาไปทำอะไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 01:02:52 PM »

[roll-eyes]   ลองชุบชีวิตดีมั๊ย..... รึไม่ก็เช็คดูว่ามีอะไรใช้ได้บ้างแล้วทำวงจรใหม่ในกล่องเดิมแต่ทำสีใหม่ให้ดูดีนิดนึง ... แอมป์แบบนี้ทำไมมีแต่ตราดาวนะ ไม่ใช้ Mullard กันบ้างเรยย

• Fight...!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 01:12:44 PM »
นี้ถ้ามีน้ามูในกล่อง ผมคงจะร้องลั่นบ้านไปแล้วครับ  [HAHAHA]

ชุบชีวิตก็น่าสนใจ ต้องหาอะไหล่ที่ชื่อว่า เวลาทำ ก่อนครับ หายากมากๆครับ  [gr_in]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 01:16:44 PM »
โมโลด ตัดส่วนที่ไม่จำเป็นออกครับ ทำหน้าให้หล่อๆเลย [gr_in]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ ตาปุ๊_ภูเก็ต

• ถูกใจกด Like+ 6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 01:23:48 PM »
มาเชียร์   [clap hand2]  ทำไว้ให้รุ่นต่อๆไป  ได้ดูกัน

• Fight...!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 01:36:32 PM »
โมโลด ตัดส่วนที่ไม่จำเป็นออกครับ ทำหน้าให้หล่อๆเลย [gr_in]

การบ้าน ปรีผมยังไม่ได้ส่งพี่เลยครับ กลัวโดนดุจะแย่แล้ว

กลับบ้านมา สองวันได้งาน กล่อง OTL เท่านี้ครับ คืนนี้คาดว่าคงจับลงกล่องได้สำเร็จ

ส่วนกล่องปรี ไปซื้อเวปเพื่อนบ้านไว้ เห็นขายถูกดี ตอนนี้ยังมาไม่ถึงเลยครับสงสัยโครงการปรีต้องเลื่อนไปอีกแน่เลย วันจันทร์มีสอบอีก พรุ่งนี้ต้องนั่งรถไฟกลับชุมพร อยากจะร้องไห้  [Rabb_cry]

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 01:40:04 PM »
กล่องสวยดีครับ เจอช่างไม้ตัวจริงแล้ว

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 02:06:24 PM »
ที่บ้านเจมส์ ทำตู้เตียงไม้ยางเหรอครับ [unde_cided]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• Fight...!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 02:10:01 PM »
ที่บ้านเจมส์ ทำตู้เตียงไม้ยางเหรอครับ [unde_cided]

ใช่ครับ พ่อเป็นคนทำทั้งหมดนะครับ รวมกล่องแอมป์ผมด้วย ผมทำแล้วพ่อยืนบอกอยู่ข้างๆ (^o^)

ตอนนี้เห็นทำไว้อยู่ 3 ตัว นะครับ

ไว้เดี๋ยวภาพรูปโตะกินข้าว เก้าอี้ กับ ตู้ในครัวมาให้ดูครับ (^_^)

ออฟไลน์ MonAudio

• ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
  • ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 02:24:06 PM »
เจอแหล่งวัตถุดิบเพิ่มอีก 1 แหล่งแล้วครับ
บ้าน น้าเจมส์นี่เอง  [smi_ley]

งานไม้ เป็นอะไรที่ คลาสสิค จริง ๆ  ครับ

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 02:36:22 PM »
จอง... [roll]
มีแหล่งทำแท่นไม้เพิ่มแล้ว อิ..อิ..

ออฟไลน์ punTR

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 02:51:55 PM »
มาบิวห้องฟังให้ผมหน่อยซิครับ [roll]

• Fight...!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 03:19:57 PM »
กระทู้คุยเรื่อง แอมป์งานวัด เริ่มออกทะเลแล้วครับ  [thif]

เจอแหล่งวัตถุดิบเพิ่มอีก 1 แหล่งแล้วครับ
บ้าน น้าเจมส์นี่เอง  [smi_ley]

งานไม้ เป็นอะไรที่ คลาสสิค จริง ๆ  ครับ

เห็นด้วยครับ ดีที่มีช่างส่วนตัวคือคุณพ่อ ผมเลยพอได้ทำเป็นชิ้นเป็นอันหน่อย

จอง... [roll]
มีแหล่งทำแท่นไม้เพิ่มแล้ว อิ..อิ..

ลำพังผมทำเอง สงสัยไม่มีคนเอาแน่ๆ  [smi_ley] [smi_ley]

มาบิวห้องฟังให้ผมหน่อยซิครับ [roll]

อันนี้สงสัยต้องคุยกับนายช่างใหญ่แล้วครับ น้า  [roll]

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 04:52:24 PM »
น้ำมันกำลังแรงเลยพัดลงทะเล  [smi_ley] นี่ขนาดบนหลังคายังมี ผมว่าใต้บันได อาจเจอของดีก็ได้

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 04:58:09 PM »
สวยงามครับ  [thumb up]

ทำขายผมสักกล่องสิครับ จะเอามาใส่ OTL 50W ถ้าฝีมือผมทำเองคงไม่น่าจะสวย ประกอบกับทำงานเป็นทาสในโรงงาน หาเวลายากจังเลย 555

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 06:55:57 PM »
แอมป์จำพวกนี้เป็นแอมป์โมโนหรือปล่าว?

ถ้าเอามาฟังเพลงในระบบเสตอริโอต้องใช้ถึง 2 เครื่อง คงร้อนน่าดู.. [unde_cided]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

• Fight...!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 07:32:20 PM »
ผมก็ไม่แน่ใจครับ ว่าเป็นโมโน ?

ตอนนี้ยกไปเก็บไว้ก่อนครับ ค่อยกลับมาขอคำแนะนำเวลา แยกส่วนประกอบอีกครั้ง

ขอบคุณครับ

• Fight...!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 07:34:22 PM »
สวยงามครับ  [thumb up]

ทำขายผมสักกล่องสิครับ จะเอามาใส่ OTL 50W ถ้าฝีมือผมทำเองคงไม่น่าจะสวย ประกอบกับทำงานเป็นทาสในโรงงาน หาเวลายากจังเลย 555

เรื่องทำขาย คงยังไม่กล้าครับ ผมก็พอมีเวลากลับมาทำที่บ้านเป็นบางครั้งนะครับ ส่วนใหญ่ พ่อก็จะทำแต่พวกเฟอร์นิเจอร์ เพราะทำอยู่คนเดียวทั้งหมดครับ  [thumb up]

• Fight...!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 01:12:12 AM »

ใช่ครับ พ่อเป็นคนทำทั้งหมดนะครับ รวมกล่องแอมป์ผมด้วย ผมทำแล้วพ่อยืนบอกอยู่ข้างๆ (^o^)

ตอนนี้เห็นทำไว้อยู่ 3 ตัว นะครับ

ไว้เดี๋ยวภาพรูปโตะกินข้าว เก้าอี้ กับ ตู้ในครัวมาให้ดูครับ (^_^)

รูปครับ  [heart_shell]

ออฟไลน์ sumran

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 01:45:34 PM »
แอมป์จำพวกนี้เป็นแอมป์โมโนหรือปล่าว?

ถ้าเอามาฟังเพลงในระบบเสตอริโอต้องใช้ถึง 2 เครื่อง คงร้อนน่าดู.. [unde_cided]

... (^o^) (^o^).เป็นโมโนแอมป์ครับมักใช้ในงานพีเอหรืองานวัดครับวัตต์เยอะดีครับ... [thif] [thif].

ออฟไลน์ speckzzii

• ถูกใจกด Like+ 0
  • =เล่นหลงทางไปเรื่อย=
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 06:20:46 PM »

รูปครับ  [heart_shell]

ฝีมือจริงๆเลยครับ [clap hand2] [clap hand2]

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 08:00:39 PM »
เรื่องทำขาย คงยังไม่กล้าครับ ผมก็พอมีเวลากลับมาทำที่บ้านเป็นบางครั้งนะครับ ส่วนใหญ่ พ่อก็จะทำแต่พวกเฟอร์นิเจอร์ เพราะทำอยู่คนเดียวทั้งหมดครับ  [thumb up]

สอนให้ท่านบิดาเล่นอินเตอร์เน็ท >>> สมัครสมาชิก www.diyaudiovillage.net >>> ทำตัวอย่างแท่นแอมป์หลอดมานำเสนอ >>> เปิดรับทำตามสั่งเท่าที่มีเวลาว่างๆ จะสั่งเป็นแท่นสำเร็จหรือสั่งเป็นชิ้นๆตามแบบ รับหมด >>> แนะนำการแพ็คกิ้งไม่ให้สินค้าเสียหาย >>> พาท่านบิดาไปที่ไปรษณีย์ให้รู้ว่าต้องส่งอย่างไร >>> พาไปเปิดบัญชีเพื่อรับทรัพย์ในการนี้โดยเฉพาะ >>> อันนี้สำคัญ... ขอแบ่งเปอร์เซ็นต์รายได้จากท่านบิดา ฮิ ฮิ ... [roll]

hahaha  งานชิ้นแรก... รออยู่กระทู้โน้นแว้ววว... ทำกล่องปลั๊กไฟให้เจ้าของกระทู้โน้นเรยยย   (^o^)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กันยายน 2011, 08:03:53 PM โดย ElectroN »

ออฟไลน์ onepiece01

• ถูกใจกด Like+ 14
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 09:10:13 PM »
สวยงามมากๆครับ  [))]

ออฟไลน์ tnosomch

• ถูกใจกด Like+ 60
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 09:15:18 PM »
ตอนที่บ้านโดนพายุถล่มต้นยางล้มหมดเลย มาอยู่ที่นี้เอง  [smi_ley]

• Fight...!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 10:32:31 PM »
เรื่องทำขาย คงยังไม่กล้าครับ ผมก็พอมีเวลากลับมาทำที่บ้านเป็นบางครั้งนะครับ ส่วนใหญ่ พ่อก็จะทำแต่พวกเฟอร์นิเจอร์ เพราะทำอยู่คนเดียวทั้งหมดครับ  [thumb up]

สอนให้ท่านบิดาเล่นอินเตอร์เน็ท >>> สมัครสมาชิก www.diyaudiovillage.net >>> ทำตัวอย่างแท่นแอมป์หลอดมานำเสนอ >>> เปิดรับทำตามสั่งเท่าที่มีเวลาว่างๆ จะสั่งเป็นแท่นสำเร็จหรือสั่งเป็นชิ้นๆตามแบบ รับหมด >>> แนะนำการแพ็คกิ้งไม่ให้สินค้าเสียหาย >>> พาท่านบิดาไปที่ไปรษณีย์ให้รู้ว่าต้องส่งอย่างไร >>> พาไปเปิดบัญชีเพื่อรับทรัพย์ในการนี้โดยเฉพาะ >>> อันนี้สำคัญ... ขอแบ่งเปอร์เซ็นต์รายได้จากท่านบิดา ฮิ ฮิ ... [roll]

hahaha  งานชิ้นแรก... รออยู่กระทู้โน้นแว้ววว... ทำกล่องปลั๊กไฟให้เจ้าของกระทู้โน้นเรยยย   (^o^)

สงสัยต้องไปบอกคุณพ่อแล้วล่ะครับ ว่าแอบเอารูปมาลงแล้วงานเข้า [smi_ley]

ออฟไลน์ sur

• Sriracha.
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 06:39:45 AM »
สวยมาก เข้าไม้สวย  [))]