ผู้เขียน หัวข้อ: มาประกอบตู้ลำโพงกันครับ  (อ่าน 712512 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ɗeng

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 26
Re: มาประกอบตู้ลำโพงกันครับ
« ตอบกลับ #720 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011, 03:16:11 PM »
ปีนี้ไม่มีโบนัสซะด้วย   [entreat-raccoon]

ออฟไลน์ Weng

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #721 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2011, 01:26:13 AM »
เตรียมแคะกระปุกแบบตะลึงๆกันได้แล้วครับ สำหรับของใหม่ปีใหม่ปีนี้ แต่ขอเวลาจัดการกับพวกขยะสังคมก่อนครับ  โดยเฉพาะเพื่อนๆที่ต้องการใช้เป็นคู่ที่สองมี Extra ให้อีก [smi_ley]

ฟัง 6" แล้วมาฟัง 4" บรรยากาศแตกต่างกันสิ้นเชิง รอสะสมคู่ต่อไปอยู่ครับ  [smi_ley]

ออฟไลน์ track

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #722 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2011, 07:16:31 AM »
เตรียมแคะกระปุกแบบตะลึงๆกันได้แล้วครับ สำหรับของใหม่ปีใหม่ปีนี้ แต่ขอเวลาจัดการกับพวกขยะสังคมก่อนครับ  โดยเฉพาะเพื่อนๆที่ต้องการใช้เป็นคู่ที่สองมี Extra ให้อีก [smi_ley]

ฟัง 6" แล้วมาฟัง 4" บรรยากาศแตกต่างกันสิ้นเชิง รอสะสมคู่ต่อไปอยู่ครับ  [smi_ley]

เล่าให้ฟังหน่อยครับ ต่างกันอย่างไร

ออฟไลน์ mang_por

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #723 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2011, 12:55:16 PM »
เจ้าของตู้นี้ทำใจร่มๆเลยนะครับแล้วรับรองว่าจะไ้ด้งานที่สวย และ เสียงถูกใจ  พอดีวันนี้ตู้มาส่ง แต่ผม รีเจ็คงานกลับ หลังจากพินิจอยู่นานสองนาน ว่าจะแก้เอง หรือ ให้กลับไปแก้ คือ ดูเผินๆก็เรียบร้อยดี แต่พอกระทบแสงแล้วเป็นริ้วๆ ผมตัดสินใจส่งให้ช่างกลับไปปรับผิว และ เคลือบมาใหม่ครับ

พี่ครับคู่นี้ถ้าเสร็จแล้วขอมา Test ที่วอยอัสสัมชัญหน่อยนะครับ เจ้าของเขาไม่รู้หรอก [gr_in]
[i-r-a]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #724 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2011, 01:05:21 PM »
เจ้าของตู้นี้ทำใจร่มๆเลยนะครับแล้วรับรองว่าจะไ้ด้งานที่สวย และ เสียงถูกใจ  พอดีวันนี้ตู้มาส่ง แต่ผม รีเจ็คงานกลับ หลังจากพินิจอยู่นานสองนาน ว่าจะแก้เอง หรือ ให้กลับไปแก้ คือ ดูเผินๆก็เรียบร้อยดี แต่พอกระทบแสงแล้วเป็นริ้วๆ ผมตัดสินใจส่งให้ช่างกลับไปปรับผิว และ เคลือบมาใหม่ครับ

พี่ครับคู่นี้ถ้าเสร็จแล้วขอมา Test ที่วอยอัสสัมชัญหน่อยนะครับ เจ้าของเขาไม่รู้หรอก [gr_in]
[i-r-a]

[p-h-o-t-o]

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #725 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011, 11:00:14 AM »
ซื้อไดรเวอร์ 7 นิ้วไม่ทัน อดทำลำโพงเลยเรา

ออฟไลน์ MonAudio

• ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
  • ถูกใจกด Like+ 8
  • ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
« ตอบกลับ #726 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011, 12:21:01 PM »
ซื้อไดรเวอร์ 7 นิ้วไม่ทัน อดทำลำโพงเลยเรา

เหมือนกันครับ
Bonus ของผม ต้องรอลุ้นหลังปีใหม่โน่นแนะ
(ซึ่งผมเข้าใจและเห็นใจบริษัทเหมือนกัน เจอพิษน้ำท่วม  คาดว่า คงได้ bonus นิดหน่อยพอเป็นกำลังใจเท่านั้นเองครับ หรืออาจไม่ได้เลย ก็ไม่เป็นไรครับ )

..เลยได้แต่ดูน้า ๆ เขา shopping Wavecor กัน  [roll-eyes]

รอโอกาสต่อไป อาจจะเป้น Mid Year Sales 2012 ก็ได้ครับ  clapping-1-2

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #727 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011, 12:55:55 PM »

Bonus ของผม ต้องรอลุ้นหลังปีใหม่โน่นแนะ
(ซึ่งผมเข้าใจและเห็นใจบริษัทเหมือนกัน เจอพิษน้ำท่วม  คาดว่า คงได้ bonus นิดหน่อยพอเป็นกำลังใจเท่านั้นเองครับ หรืออาจไม่ได้เลย ก็ไม่เป็นไรครับ )

..เลยได้แต่ดูน้า ๆ เขา shopping Wavecor กัน  [roll-eyes]

รอโอกาสต่อไป อาจจะเป้น Mid Year Sales 2012 ก็ได้ครับ  clapping-1-2

ล่ะทำไม บริษัทผมไม่โดนน้ำท่วมยังไม่เห็นได้โบนัสเลย  [entreat-raccoon]  เราก็เฝ้ารอ [c--c]  เงียบสนิท ก็ได้แต่ก้มหน้าทำงานต่อไป  fart-raccoon
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ wmm

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #728 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011, 01:01:25 PM »
ใครพอมีแบบตู้ตั้งพื้น 7" มั๊ยครับจะทำไว้รอ ลำโพงที่น้าเล็กจะส่งมาให้ [unde_cided]

แบบว่าตอนนี้ไม่มีลำโพงฟังเพลง ผมว่า BOSE 301V เอามาดูหนังมันกว่าฟังเพลงมาก
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=878.0

ที่ติดต่อครับ

ออฟไลน์ ตาปุ๊_ภูเก็ต

• ถูกใจกด Like+ 6
« ตอบกลับ #729 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011, 01:11:56 PM »

(ซึ่งผมเข้าใจและเห็นใจบริษัทเหมือนกัน เจอพิษน้ำท่วม  คาดว่า คงได้ bonus นิดหน่อยพอเป็นกำลังใจเท่านั้นเองครับ หรืออาจไม่ได้เลย ก็ไม่เป็นไรครับ )

..เลยได้แต่ดูน้า ๆ เขา shopping Wavecor กัน  [roll-eyes]

รอโอกาสต่อไป อาจจะเป้น Mid Year Sales 2012 ก็ได้ครับ  clapping-1-2

ล่ะทำไม บริษัทผมไม่โดนน้ำท่วมยังไม่เห็นได้โบนัสเลย  [entreat-raccoon]  เราก็เฝ้ารอ [c--c]  เงียบสนิท ก็ได้แต่ก้มหน้าทำงานต่อไป  fart-raccoon
ของผมก็ไม่รู้จะได้มั้ยโบนัส  เงียบเหมือนกัน   

ออฟไลน์ Kang-Pla

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #730 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011, 01:23:29 PM »
ใครพอมีแบบตู้ตั้งพื้น 7" มั๊ยครับจะทำไว้รอ ลำโพงที่น้าเล็กจะส่งมาให้ [unde_cided]

แบบว่าตอนนี้ไม่มีลำโพงฟังเพลง ผมว่า BOSE 301V เอามาดูหนังมันกว่าฟังเพลงมาก
ขอด้วยคนอยากทำแล้ววันหยุดไม่รู้จะทำอะไร
ที่อยู่ เลขบัญชี
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

« ตอบกลับ #731 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011, 01:31:34 PM »
ผมคิดไว้ว่าไดร์เวอร์ 7 นิ้ว น่าจะทำแบบหน้าแคบตู้ลึก เป็นทาวเวอร์

ออฟไลน์ speckzzii

• =เล่นหลงทางไปเรื่อย=
« ตอบกลับ #732 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011, 10:57:07 PM »
ผมคิดไว้ว่าไดร์เวอร์ 7 นิ้ว น่าจะทำแบบหน้าแคบตู้ลึก เป็นทาวเวอร์

proac 1.5 เลยน้า หน้าแคบตู้ลึก  [smi_ley]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #733 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011, 08:49:24 PM »

proac 1.5 เลยน้า หน้าแคบตู้ลึก  [smi_ley]

ตัว proac 1.5 เป็นตัวที่ตัวเสียงแหลมมันเอียง หากวางสลับซ้ายขวาเสียงจะเปลี่ยนไป ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นนี้เป็นไหม [c--c]

« ตอบกลับ #734 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 03:09:20 PM »
ผมลองหาแบบตู้มาตัวนี้น่าทำดูแล้วมันไม่ยาก ไม่ซับซ้อน

ออฟไลน์ pantakong

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #735 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2011, 04:01:53 PM »
ผมลองหาแบบตู้มาตัวนี้น่าทำดูแล้วมันไม่ยาก ไม่ซับซ้อน

สนใจเหมื่อนกันครับ ผมก็ได้ 7นิ้วมาเหมื่อนกันครับ

ออฟไลน์ puply

• ถูกใจกด Like+ 2
  • มือใหม่ ป้ายแดง
« ตอบกลับ #736 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2011, 04:25:29 PM »
อยากได้แบบตู้ 6 นิ้วมั่งอะครับ  ได้ตัวดอก 6 นิ้วจากพี่เล็กมาเหมือนกัน  แบบว่าไปฉกถึงบ้านเลย  อิ อิ [in-love-raccoon]  ผมจะทำแบบวางหิ้ง  ขนาดตู้  กว้าง  182 มม  สูง  310 มม   หนา  288  มม   ท่อพอร์ทอยู่ด้านหลัง  ปริมาตรตู้ขนาดนี้เหมาะสมไหมครับ  ผมว่าจะใช้ไม้ MDF  19 มม อะครับ วอนผู้รู้ชี้แนะทีครับ

« ตอบกลับ #737 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2011, 04:50:30 PM »
ดอก 6 นิ้ว วางหิ้ง ผมว่าลอกของพี่เล็กเลยครับ ในกระทู้นี้แหละ ผมว่ามันลงตัวดีน่ะ เดิมแนวจะทำทาวเวอร์ได้ข้อมูลมาใหม่จะลองทำเป็นทาวเวอร์นั่นแหละแต่จะกั้นห้องให้ได้ปริมาตรตามสูตร คงเป็นช่วงวันหยุดปีใหม่น่ะครับ

ออฟไลน์ wmm

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #738 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2011, 06:05:55 PM »
อยากทำคล้ายๆแบบนี้จังครับ

ทำไงดีเอาไรมาใส่อีก 2 ดอกเป็นกลาง

เพราะมีwavecor 7" กับแหลมแล้ว

จาก
http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=76480
http://s1008.photobucket.com/albums/af209/pheesama/
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=878.0

ที่ติดต่อครับ

« ตอบกลับ #739 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2011, 11:49:08 PM »
พี่เล็ก ผมขอสอบถามราคาตู้กับพาสซีฟ (พื้นๆก่อนค่อยอัพที่หลัง) wc 6" 8 ohm  แหลม 4 ohm ใช้แอมป์ Black Tiger i350 ขับ (ชอบแนวเสียงแอมป์ตัวนี้) พร้อมฟังจบที่เท่าไรคัพ [res]  [res] (กลางเดือนหน้าอาจจะมีงบลับให้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ธันวาคม 2011, 11:53:21 PM โดย ตาปุ๊_ภูเก็ต »

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #740 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2011, 04:08:06 PM »
อยากฟัง 6 นิ้ว ตัวเป็นๆจังครับ อยากรู้ว่า มิด-เบส เทียบกับ 4.5 นิ้ว แล้วเป็นยังไงมั่ง  [smi_ley]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #741 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2011, 04:12:31 PM »
ค่ายพระราม2 ซอย 69 ไม่ผิดหวัง

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #742 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2011, 06:29:43 PM »
อยากฟัง 6 นิ้ว ตัวเป็นๆจังครับ อยากรู้ว่า มิด-เบส เทียบกับ 4.5 นิ้ว แล้วเป็นยังไงมั่ง  [smi_ley]
อย่าไปฟังเลย เดียวจะทนไม่ได้ laughhahaha
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #743 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2011, 10:08:38 PM »
อย่าไปฟังเลย เดียวจะทนไม่ได้ laughhahaha
จิงของน้าบัง ได้ WC 6" มาแล้วยังไม่ได้แกะดูเลย ไปแกะดูดีกว่า  3-2-1-raccoon

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #744 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2011, 12:39:09 AM »
เพื่อนที่สั่ง WC ไป ต้องการข้อมูลเกี่ยวกับตู้ หรือ พาสซีฟ PM มานะครับ เพราะผมจะไม่ลงข้อมูลในกระทู้แล้วครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #745 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 11:48:44 AM »
หลังจากโดนบ่นไปชุดใหญ่ ตู้ชุดนี้ปะผิวมาเนี๊ยบที่สุดเท่าที่เคยเห็น ที่สำคัญ ไร้รอยต่อมาเต็มแผ่นทุกด้าน ไม่เว้นแม้แต่ตูดตู้ครับ

พี่เล็กผมขอจัดแบบนี้นะคัพ ชอบสีตู้แบบนี้จัง  3-2-1-raccoon
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มกราคม 2012, 09:13:13 AM โดย ตาปุ๊_ภูเก็ต »

« ตอบกลับ #746 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 03:32:52 PM »
อ๋อ...ที่โต๊ะตัดไม้พี่มีสเกลครับ ตั้งตัวกั้นแล้วไสโลด   แต่ระวังหน่อยหากมีการ์ดควรใส่ อย่าเอาอย่างพี่เพราะพี่ถอดออกครับ ด้วยเหตุผลการใช้งานบางประการจึงจำเป็นต้องปลด การ์ดออก

พี่เล็กคัพ ขอรายละเอียดขาตั้งหน่อยได้มั้ยคัพ  [checks-raccoon]

« ตอบกลับ #747 เมื่อ: 04 มกราคม 2012, 01:20:29 PM »
ตาปุ๊_ภูเก็ต ตู้ไปถึงไหนแล้วครับ ของผมยังไม่ไปไหนเลย ไปซื้อไม้อัด 19 มิล ร้านปิดหมดทุกร้าน ร้านที่รู้จักมีแต่ 15 มิล วันหยุดเลยได้แต่ซ่อมตู้ปลาให้ลูกค้า ดองไว้เป็นเดือน [smi_ley]

« ตอบกลับ #748 เมื่อ: 04 มกราคม 2012, 01:35:47 PM »
ตาปุ๊_ภูเก็ต ตู้ไปถึงไหนแล้วครับ ของผมยังไม่ไปไหนเลย ไปซื้อไม้อัด 19 มิล ร้านปิดหมดทุกร้าน ร้านที่รู้จักมีแต่ 15 มิล วันหยุดเลยได้แต่ซ่อมตู้ปลาให้ลูกค้า ดองไว้เป็นเดือน [smi_ley]
ผมก็ยังไม่ถึงไหนเลยคัพ  [gr_in]   นั่งรอให้ถึงวันที่ 15 ก่อนคัพการตัดสินใจจะง่ายขึ้น  [checks-raccoon] 

« ตอบกลับ #749 เมื่อ: 04 มกราคม 2012, 02:49:26 PM »
ผมก็ยังไม่ถึงไหนเลยคัพ  [gr_in]   นั่งรอให้ถึงวันที่ 15 ก่อนคัพการตัดสินใจจะง่ายขึ้น  [checks-raccoon] 
[/quote]
หมายถึงรอเงินเดือนครึ่งแรกเหรอครับ