Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > Hybrid amplifiers

47 Hybrid Mu-follower

(1/5) > >>

CreÃte_Lek ♫:

ฝึกสมาธิหน่อยไม่ได้ทำหลายวัน แก้เครียดครับ  ตัวนี้จัดเต็มใช้ C coupling ของ ญี่ปุ่น DEL RITMO Vitamin Q Oil paper cap [Tongue-11]

ตำแหน่งของอินพุทบน pcb ที่อยู่ด้านหลังมันไม่ค่อยเหมาะสมครับน้ารุ่ง เพราะเราต้องต่ออินพุทไปเข้าโวลุ่ม แล้วกลับมาที่ pcb ซึ่งอยู่ด้านหลังสุดแล้วจึงมาหลอด ตรงจุดนี้ไม่ได้ใช้ตัดออกไปได้เลยยกเว้นว่าจะทำเป็นแผ่นเดียวเหมือนกับ 6p21s แล้วเจาะรู pcb เว้นซ็อกเก็ตไว้ ใช้โยงสายเอาใกล้ๆจะเหมาะสมกว่าครับ

JP74:
Vitamin Q หน้าตาดีมากเลยคับพี่  [chick-milk-bottle]

ลองใช้ตอนทำปรีให้ fender ลองแล้วเสียงโอเคเลยราคาไม่แพงด้วยครับ  เดี๋ยวคราวหน้าคงต้องสั่งมาตุนซัก 5-60 ตัว  เที่ยวนี้ผมให้เอามาลองแค่สิบตัวเองครับ

JP74:
จะไปรอจิ๊กมาลองซัก 2-3 คู่คับพี่  [painting-11]

รอติดตามชมต่อคับ #47 นี่หลอดสวย ๆ มากคับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version