Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > Vinyl Lovers

ขอลองเล่นแผ่นเสียงดูมั้งครับ

<< < (2/46) > >>

atriam:
ขอบคุณครับน้า โฟโนมีในใจละครับน้าหม้อก็มีแล้วเดียวคงได้ลงมือครับน้า [chick-guitar]

aon-amp:
เล่นแล้ว เด๊่ยวก้ ติด งอมแงม เชื่อ เหอะ5555 รุ่น นี้ผม ใช้ อยู่ มันดีมากๆๆเลยนะครับ  แต่ หวั่นใจ ตรง แอนตี้ เสกตติ้ง นี่แหละ กลัว แหกโค้ง จุงเบย

atriam:
ครับน้าเดียวลองดูครับน้า ถ้าแหกโค้งมีอยู่ในใจอีกแท่นครับน้าเป็นเทินใหม่ราคาพอรับได้แต่ไม่ใช่ Audio Technica AT-LP120 ครับน้าตัวนี้ผมตัดใจไม่ได้เกินไปเยาะ

ที่อยู่ในใจตอนนี้เป็น Stanton T.92 USB ครับน้าค่าตัวหมื่นต้นๆ หาข้อมูลแล้วปวดอยู่ครับน้าตอนนี้  [chick1]
น้าๆคุยได้แนะนำได้นะครับ ผมก็ไม่ได้รู้มากครับน้าอยากได้คำแนะนำเหมือนกัน [yellow-lol]

CreÃte_Lek ♫:
   จะเลือกเทิร์นพวกนี้มาใช้งานแสดงว่าน้ายังหาข้อมูลไม่ดีพอ กลับไปอ่านและหาข้อมูลให้เยอะๆครับ แล้วใจเย็นๆ เรื่องเสียตังค์ได้เสียแน่ๆ แต่ต้องให้ได้กับความต้องการจริงๆ น้ามีประสพการณ์กับการทำลำโพงมาบ้างแล้วน่าจะเข้าใจที่ผมโพส ไม่งั้นจะเจ็บตัวไม่จบกว่าจะได้เจอจริงๆ พยายามหาที่ตรงกับความต้องการใช้งานจริงๆ  แล้วค่อยเอามาพิจารณาตัดสินใจ ส่วนพวกที่พ่วงตัวขยายหัวเข็มมา หรือ มี usb มาให้ ข้ามไปได้เลยครับเท่าที่ทดลองมา (ยกเว้นยี่ห้อดังๆ ที่แพงบรรลัย) คุณภาพยังสู้เทิร์นรุ่นเล็กๆกับโฟโนทำเองยังไม่ได้เลยครับ ฝากไว้ครับ อย่าให้กิเลสมาบดบังจนมองข้ามความต้องการใช้งานทัั้งหมดไป  เลือกให้ถูกชนิด และ ความต้องการของเราครับ อย่างของผมจะใช้หลักๆอยู่สองตัว คือ manual กับ semi auto ที่เปิดบ่อยๆก็เจ้ากึ่งออโตคือเปิดทิ้งเลย ไม่ต้องคอยดูมันจะยกหัวเข็ม เก็บโทนอาร์มเอง (สำหรับเวลาที่ไม่ต้องการความพิถีพิถันในการฟังมาก ความจริงไม่มีเวลาแต่อยากฟังเพลง)  กับตัว manual สำหรับช่วงเวลาว่างๆ (หลังเที่ยงคืน)  มีเวลาให้สำหรับการเล่น เพราะต้องเฝ้าคอยยกโทนเมื่อเล่นจบ ครับ

atriam:
ขอบคุณมากครับน้าเล็ก ช่วงนี้หมกมุ่นครับน้า เดียวจะใจเย็นๆไปทีละขั้นครับน้า [0002053E]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version