Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > Hybrid amplifiers

ลองเล่น EL32 Hybrid mu-follower Preamp

(1/47) > >>

sure04:
สวัสดีครับ โครงงานนี้เป็นโครงที่สองแล้วครับที่ผมทำแต่เป็นอะไรที่ใหม่สำหรับผมเพราะไม่เคยทำอะไรที่เป็นหลอดเลย แต่หลังจากได้คุยกับเจ้าสำนักและได้เข้าไปอ่านดูในกระทู้แล้วจึงตัดสินใจลองเล่นดูครับ Hybrid แนวเสียงน่าจะเขาทางผม มือใหม่หัดเล่นหลอดขอคำชี้แนะด้วยนะครับ               
  ตอนนี้ได้มวลสารมาครบแล้วครับว่าจะลงมือประกอบก็พบปัญหาอันแรกแล้วครับ  capacitor rectifier มีสามตัวต่อยังไงครับจุดลงกราวด์แท่นตรงไหนจึงจะเหมาะสมครับ [what11]

CreÃte_Lek ♫:

กำลังจะหลับสะดุ้งตื่นเลย  แต่พอค่อยยังชั่วแล้วเดี๋ยวเขียนมาแปะให้ครับ  [angry-11]

ต่อตามนี้ครับ

sure04:
แฮะแฮะ [embarrassed] ขอโทษครับที่ปลุกเจ้าสำนัก เข้าใจละครับลงมือประกอบได้ละ
กระทู้ของพี่ korakit2000 มีประโยชน์กับผมมากเลยครับ มีเพื่อนทำก็ดีอย่างนี้ละ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version