DIY มือใหม่ , TIPS & TRICKS , R&D SECTION > R&D SECTION

Filter filament for GU81M

<< < (2/4) > >>

johnney_chivas:

--- อ้างจาก: CreÃte_Lek ♫ ที่ 24 เมษายน 2018, 04:58:30 PM ---แค่อุ่นๆครับ  ไดโอดทนกระแสสูงมากกว่าจุดใช้งาน 7-8 เท่า

--- End quote ---

โอเคครับ จริง ๆ ผมสนใจ Choke มากกว่านะครับ   [yemo06]

CreÃte_Lek ♫:
 ถือโอกาสทดสอบสาย Acrolink ที่ใช้จุดไส้หลอดด้วย จริงๆใช้ 1.5 มิล ก็เหลือเฟือแล้ว ไหนแล้วก็จัดเต็มไปเลย ทดสอบที่ 2 มิล pure copper เอาอยู่สบายครับ ไม่มีอุณหภูมิสะสมในตัวสายอย่างที่กังวลในตอนแรกเลย ครับ

--- อ้างจาก: johnney_chivas ที่ 24 เมษายน 2018, 05:02:22 PM ---
--- อ้างจาก: CreÃte_Lek ♫ ที่ 24 เมษายน 2018, 04:58:30 PM ---แค่อุ่นๆครับ  ไดโอดทนกระแสสูงมากกว่าจุดใช้งาน 7-8 เท่า

โอเคครับ จริง ๆ ผมสนใจ Choke มากกว่านะครับ   [yemo06]

ตัวที่โพสนั่นสำหรับด่านแรกของการทดสอบครับ เพราะเวลาใช้งานจริงผมมักจะจัด สเป็คสูงกว่าที่ใช้ทดสอบอยู่แล้วครับ  ตัวจริงจะใช้ bridge diode motorola ครับ ซึ่งจะมีขนาดที่ใหญ่กว่า bridge diode รุ่นใหม่ในปัจจุบันที่มีขายกัน และมีซิ้งค์หุ้มตูดช่วยระบายความร้อนในตัว

johnney_chivas:

--- อ้างจาก: CreÃte_Lek ♫ ที่ 24 เมษายน 2018, 05:03:58 PM --- ถือโอกาสทดสอบสาย Acrolink ที่ใช้จุดไส้หลอดด้วย จริงๆใช้ 1.5 มิล ก็เหลือเฟือแล้ว ไหนแล้วก็จัดเต็มไปเลย ทดสอบที่ 2 มิล pure copper เอาอยู่สบายครับ ไม่มีอุณหภูมิสะสมในตัวสายอย่างที่กังวลในตอนแรกเลย ครับ

สายตัวนี้ พี่เล็กต้องเอามาขายด้วยนะครับ ผมกลัวว่าถ้าผมใช้สายตัวอื่น สายจะร้อน แรงดันจะเพี้ยน ไฟไส้หลอดไม่สว่าง...โอ้ยยย กังวลเยอะเลยครับ

มีอยู่แล้วครับทั้ง pure copper และ silver plate ส่วนใหญ่เอาไว้เดินกระแสสูงๆในแอมป์โซลิตน่ะครับ เลยไม่ค่อยเห็นเอามาลง แต่ใช้งานอยู่ตลอดทั้งงาน หลอดที่เดินไฟจุดไส้หลอดที่ใช้กระแสสูงๆ ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version