Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > Solid State

ขึ้นโปรเจค KRELL KSA 100

(1/11) > >>

paas:
ขอขึ้นโปรเจค ฝั่ง SOLLID บ้างครับ  [yemo30]
เงียบเหงามานาน  รอ MU EVO ก็ยังไม่คลอดซะที

KELL KSA 100 ตั้งใจจะทำไว้ฟังเพื่อเปรียบกับแอมป์หลอด 
ทดสอบผ่านเรียบร้อยแล้ว
ช่วงทดสอบ Bias กระแสทะลุ 2.2 A  ซิ้งค์ร้อนจนแตะไม่ได้เลย ใช้งานจริง คงจะ Bias  1 A พอ

รอหม้อไฟอย่างเดียว 
แท่นเจาะไปบางส่วนแล้ว 
ออกแบบให้รองรับ XLR Input เพื่อใช้งานร่วมกับ CD PRE balamce

paas:
จะรบกวนน้ารุ่ง ทำ PCB XLR Input mono / และ ชุดป้องกันลำโพง mono   ให้

ขอศึกษาวงจรก่อนครับ  [yemo37] [yemo17]

kakamax:
 [yemo20]โปรเจคต้อนรับหน้าฝน เลยครับ

emotion13956:
 [finger11]
ติดตามครับ

t43_noi:
 [finger2] [finger2]  ติดตามครับ 

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version