Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > Vacuum Tubes

Line pre ของขวัญปีใหม่

(1/7) > >>

CreÃte_Lek ♫:
  เป็นปรีแอมป์หลอด เพนโทด ครั้งแรกของผมเลยครับ  วันนี้ก็เลยหยิบหลอดออกมาดู อ้าว ซ็อกเก็ต 7 ขาซะงั้น เพิ่งกวาดบ้านแจกเพื่อนๆ ไปหมดแล้วซะนี่ เซ็ง...เลย เดี๋ยวต้องวิ่งไป แจ้งวัฒนะ ไปไถน้าบังมาทำปรีตัวนี้ กะให้เสร็จวันนี้เลยครับ :P

วาง lay out ไว้รอก่อนเลย โช็คได้รับความอนุเคราะห์จากคุณ เปิ้ล ( darkman ) มา

Bang doi:
  อ้อหลอด 6AK5-EF95-5654 ของเราเองนิ เสียงน่ารักเลยครับ ลองมาหลายทีแล้ว  Vo Vo

electron:

jump   jump   อยากได้อ่ะ... อยากด๊ายยยยย... หนูจาอาววววว อ่ะ   [:'-(]

MAX:
น้าเล็กทำ ไม่ธรรมดาอยู่แล้ว  (^_^) (^_^) (^_^)

CreÃte_Lek ♫:

--- อ้างจาก: ฅนหระรี ที่ 29 ธันวาคม 2010, 05:07:38 PM ---ทำหลอดเล็กๆถูกๆ (^o^) ก็เป็นด้วย   Vo

--- End quote ---
ทำเป็นดิ ก็ทำทุกหลอดที่อยากฟังแหละครับพี่  ส่วนหลอดนี้ มีดีที่สเป็คไปใกล้เคียงกับ WE717A ซึ่งเป็นหลอดเพนโทด หลอดแรกที่ผมชอบ ครับ ที่สำคัญราคาไม่แพง และ หาหลอดคุณภาพดี  แบรนด์ดัง ได้ในราคาแผงลอยคลองถม หรือ อาจถูกกว่าด้วยซ้ำไป ส่วนหลอดที่ผมใช้ในแท่นนี้ เป็น หลอด mullard CV4010 โดย Rectifier ด้วย EZ80 Valvo ครับ [))]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version