Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > Solid State

มา hw 1875 กันครับ

(1/496) > >>

tuck4427:
เบอร์นี้เขาว่าทำแล้วเสียงดี เสียงเหมือนหลอด ก็เลยลองทำดูบ้าง เรามาเริ่มกันเลยน่ะครับ
hw 1875 ทำตามแบบที่ชอบครับ (hw) ลองทำ ลองฟัง ทำตามไปเรื่อยๆ ครับ fart-raccoon fart-raccoon fart-raccoon

ic เบอร์นี้ 1875 หรือ 2030 มันไม่มีอะไรหุ้มด้านล่าง ถ้าไม่ป้องกันโดยติดกับซิ้งค์ทันที่เลยมันจะพังครับ ผมใช้สิ่งนี้แก้ใขครับ

tuck4427:
เทปพันเกลียวท่อปะปา มาพันรอบตัว ic ได้เลยครับ พันแล้วก็มาเริ่ม hw กันเลยครับ

ช้ r 22k เข้าที่ขา 2 กับ ขา 4 ผมใช้  r 22k แบบนี้น่ะครับ สวยดี ทำเอามันๆ แล้วเอา r 22k แบบนี้เข้าที่ขา 1 แบบนี้

tuck4427:
แล้วเอา r 1k เข้าที่ขาที่ 2 แบบนี้

ต่อไปก็ค่อยๆดัดขาที่ 1 ให้เป็นแบบนี้น่ะครับ

tuck4427:
ที่ต้องดัดเพราะจะไดเอา c ไฟลบ เข้าที่ขาที่ 3 แล้วก็เอา c ไฟบวก เข้าที่ขาที่ 5 กจะเป็นแบบนี้

เสร็จแล้วก็เอาแผ่นทองแดงทำเป็นกราวด์ เพื่อ จะได้ติดสายไฟได้ง่ายๆขึ้นน่ะครับ

tuck4427:
ต่อไปก็เอา c input เข้าที่ขาที่ 1 ตรงที่ขาที่ดัดเอาใว้นั้นและครับ ก็จะเป็นแบบนี้

เสร็จแล้วก็ถึงเวลาลองฟังเสียงได้แล้วน่ะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version