ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อภาคจ่ายไฟ แบบ C-L-C-R ที่เห็นในพวกปรีหลอด จ่ายให้ปรี transistor ได้เปล่า  (อ่าน 2525 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้ง DIY

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 14
ผมมีโครงการต่อปรี ค้างดองอยู่ตัวหนึ่งครับ เป็นวงจร Passlab B1 ตอนแรกซื้อไม่มี PCB ภาคจ่ายไฟ กะจะทำเท่ห์จ่ายไฟด้วย แบตเตอรี่ แต่คิดไปคิดมาไม่อยากวุ่นวายกับการชาตร์จแบต แถมมี C ,มี choke 20H 50mA เหลือด้วย
สงสัยครับว่าผมต่อภาคจ่ายไฟ แบบ C-L-C-R ที่เห็นในพวกปรีหลอด จ่ายให้ปรี transistor ได้หรือเปล่า และสาเหตุที่ไม่ค่อยมีคนทำครับ เสียงไม่ดีหรือเปล่า เพราะเห็นแต่พวก IC Regulate ทั้งนั้นเลย ขอบคุณครับ ช่วงนี้รบกวนบ่อย [res] [res]
มั่วหน่อยแต่ใจรัก DIY

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 ใช้ได้ครับ ลองเลย แต่ เสียงสู้พวก regulate ไม่ได้ครับ และ ถ้าไฟไม่เรียบพอ อาจมีของแุถมติดไปด้วย  [yes-raccoon] ส่วนหลักการเดี๋ยวรอให้พวก พี่ๆ ลุงๆ น้าๆ มาตอบ ผมยังเด็กอยู่ครับ  [roll]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<

D I Y    น่ะน้า... อย่ามัวเอาแต่ถามครับ มีของอยู่แล้วก็ลองดูโลดดด ต่อให้ถูกต้องได้โวลท์ตามที่ต้องการ ก็ลองต่อฟังดู ผลเป็นอย่างไรก็มาเล่าให้อ่านบ้าง   [yes-raccoon]

ออฟไลน์ โต้ง DIY

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 14
แหม่น้าก็ ..  [c--c] ถามเผื่อว่ามันผิดฝาผิดตัว

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
แหม่น้าก็ ..  [c--c] ถามเผื่อว่ามันผิดฝาผิดตัว

กล้า ๆ หน่อยยย อิ อิ (ตรวจเช็คให้เรียบร้อยก่อนน่ะ) แล้วก็ลองดูเล๊ยยย ! !   clapping-1-2