ผู้เขียน หัวข้อ: พี่เล็กแนะนำ Alpine 1 din หน่อยครับ  (อ่าน 2723 ครั้ง)

ออฟไลน์ P1649

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 7
พี่เล็กแนะนำ Alpine 1 din หน่อยครับ
« เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012, 08:02:02 AM »
พี่เล็กเชี่ยวชาญเรื่องเครื่องเสียงรถยนต์มาก ช่วยแนะนำ alpine 1 din สักชุดสิครับ รุ่นไหนและแหล่งจัดจำหน่าย หาก bid ebay คุ้มไหมเพราะราคาต่างกันมากๆ ที่ผ่านมาวิทยุนี่ต้องเสียภาษีด้วยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: พี่เล็กแนะนำ Alpine 1 din หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012, 09:10:19 AM »
   ต้องการ source format อะไรบ้างครับ เล่นไอพ็อด ไอจูน หรือ เปล่า usb มั้ย  ฟังเพลงแนวไหนเป็นหลักครับ  หากบิทมาไม่คุ้มครับ เพราะราคาจะสูสีกับบ้านเรา ซื้อที่ไหนก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ เพราะทำจากที่เดียวกันไม่ว่าถูกหรือแพง ก็มาจากจีนครับ  เดี๋ยวไ้ด้ข้อมูลแล้วจะแนะนำรุ่น และ ยี่ห้อให้ รวมถึงที่ติดต่อ ราคาถูกกว่าท้องตลาดพอสมควร ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

Re: พี่เล็กแนะนำ Alpine 1 din หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012, 09:01:27 PM »

DIGITAL MEDIA RECEIVER iDA-X305,  iDA-X300, iDA-X200
ipod, USB flashdrive and FM radio ประมาณนี้ครับ

พวกนี้ไม่มี CD แต่ทำไมแพงกว่าตระกูล DVI, DVA ก็ยังงง แต่ช่างมัน

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2012, 09:17:54 PM »
Ipod ready ครับ และ ใช้สาย i net เท่านั้น (เป็นการขายแบบมี option จะใช้อะไรเพิ่มต้องซื้อแต่ของเค้าเท่านั้น เพราะเค้าจะไม่ให้ช่องต่อแบบปกติทั่วไปมาให้ครับ)
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012, 07:31:47 AM »
 [c--c] ช่วยแนะนําแหล่งด้วยครับ พ่ีเล็ก