ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อย...นะครับ Resistor ตัวนี้ ยี่ห้ออะไรครับ ?  (อ่าน 2681 ครั้ง)

ออฟไลน์ jinn

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน
ถามหน่อย...นะครับ Resistor ตัวนี้ ยี่ห้ออะไรครับ ?

คนขายบอกว่า.... เป็น r โบราณ

ข้อมูลส่วนตัว...ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2946.0

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
Re: ถามหน่อย...นะครับ Resistor ตัวนี้ ยี่ห้ออะไรครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 11:35:50 PM »
 [roll] ไปถามลุงGoogle มา ขอเดาว่า RESISTORS CARBON 22 OHM  5% 1W PIHER  3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
Re: ถามหน่อย...นะครับ Resistor ตัวนี้ ยี่ห้ออะไรครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 11:39:52 PM »
ก็เป็น R คาร์บอนฟิลม์รุ่นเก่า 1W. แต่ก็ไม่เก่ามากนักครับ เพราะเป็นสีทอง 5% แล้ว สมัยก่อนใช้ในวิทยุ-โทรทัศน์ คุณภาพใช้ได้สมราคา
ยี่ห้อ..ไม่บอกดีกว่า เก็บไว้ให้ร้านเค้าค่อยๆขายดีแล้ว อย่าไปเหมาเลย เพราะมันก็ไม่ได้ขั้นเทพอะไรนัก แค่ "ใช้ได้ดี สมราคา" เท่านั้นเอง  [gr_in]

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 11:41:49 PM »
[roll] ไปถามลุงGoogle มา ขอเดาว่า RESISTORS CARBON 22 OHM  5% 1W PIHER  3-2-1-raccoon
ไม่ใช่ Piher หรือ Iskra ครับ พวกนั้นราคาแพงกว่าเยอะเลย [smi_ley]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 11:45:14 PM »
 [shock1]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ jinn

• ถูกใจกด Like+ 49
  • ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 12:06:30 AM »
ขอบคุณ...ครับ

ที่ช่วย..ตอบ..ครับ

มันสงสัย...แล้วมัน ตะงิด....ตะงิด.... [confused-raccoon]

ลองเอามาใส่ output แอมป์หูฟัง...แล้วชอบใจ ครับ...

เผื่อวันจะได้หาค่าอื่น ยี่ห้อนี้ มาใช้อีก....

ราคาเท่านี้....ได้เสียงอย่างนี้...ถือว่าคุ้ม...นะนี่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน 2012, 12:36:08 AM โดย jinn »
ข้อมูลส่วนตัว...ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2946.0