ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยว่าชุด Regulated Power supply ข้่างในมันเป็นยังไงไหม  (อ่าน 3498 ครั้ง)

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
ดูข้อมูลการรับไฟของตัวนี่สิ เอามาดัดแปลงใช้ อะไรได้บ้าง

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ
Re: สงสัยว่าชุด Regulated Power supply ข้่างในมันเป็นยังไงไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012, 02:21:55 PM »
มันคือ อินฟาเรด เซนเซอร์ รึป่าวครับ หน้าตาคุ้นๆ [confused-raccoon]
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?

• Emergency :[img width=800 height=600]
Re: สงสัยว่าชุด Regulated Power supply ข้่างในมันเป็นยังไงไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012, 02:30:45 PM »
มันคือ อินฟาเรด เซนเซอร์ รึป่าวครับ หน้าตาคุ้นๆ [confused-raccoon]

ถูกครับ แต่อยากรู้ว่ามันทำยังไงรับไฟได้กว้างขนาดนั้น ต้องไปตามแกะดู  [roll]

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012, 11:22:51 PM »

ถูกครับ แต่อยากรู้ว่ามันทำยังไงรับไฟได้กว้างขนาดนั้น ต้องไปตามแกะดู  [roll]
เดี่ยวงานเข้า laughhahaha แกะของเขาหมดประกันเชียวนะ

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 12:14:43 AM »

นั่น สิน้า ยังไม่เคยเจอ ช่วงกว้างๆขนาดนี้เลย  [confused-raccoon]เห็นบ่อยๆ5V,12V  เอง
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 10:00:12 AM »
  ถ้าสงสัย  ต้องแกะดูครับ   งานแบบนี้ต้องให้ผมกับคุณ clenningครับ  เป็นงานถนัดเพราะเรามีพรสววรรค์ด้านนี้ครับ 

ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 11:34:48 AM »
 [roll-eyes] ไม่ต้องกลัวหมดประกันครับ Sensor พวกนี้หมดประกันทั้งนั้น เอามาเปลี่ยนหลอด LED จนไม่ไหว เอามาแกะเล่นสักตัว 2 ตัว คงไม่เป็นไร
อีกอย่างพวกนี้เอามาทำเองก็ไม่คุ้มครับเดี่ยวนี้ถูกมาก

อันนี้ของ ตัวสีฟ้าออกเขียวยี่ห้อ ป่วย

นี่ ของตัวสีเทา

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 12:34:26 PM »
[roll-eyes] ไม่ต้องกลัวหมดประกันครับ Sensor พวกนี้หมดประกันทั้งนั้น เอามาเปลี่ยนหลอด LED จนไม่ไหว เอามาแกะเล่นสักตัว 2 ตัว คงไม่เป็นไร
อีกอย่างพวกนี้เอามาทำเองก็ไม่คุ้มครับเดี่ยวนี้ถูกมาก

อันนี้ของ ตัวสีฟ้าออกเขียวยี่ห้อ ป่วย

นี่ ของตัวสีเทา

แกะวงจรหน่วงเวลาเลยครับ [roll] ของคุณรุ่งมีตรวจค้นร่างกายตอนกลับบ้านไหมครับ [roll]

ออฟไลน์ jam_kung

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
  • ถูกใจกด Like+ 75
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 09:38:21 PM »
 แบบนี้ต้อง "ลอก" วงจร ครับ  clapping-1-2
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที