ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้อยากรู้เรื่องชาวบ้าน......ชื่อ login นั้นท่านได้แต่ใดมา  (อ่าน 18309 ครั้ง)

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
สวัสดีค่ะ มิตรรักแฟน diyaudiovillage ทุกท่าน  วันนี้เกิดอาการอยากจะรู้เรื่องของชาวบ้านขึ้นมาซะงั้น
อยากทราบว่า login ของพี่ ๆ น้อง ๆ มีที่มาที่ไปอย่างไร ทำไมถึึงใช้ชื่อนี้  แล้วทำไมบางคนมีหลายชื่อจังเลย
เชื่อว่าบางท่านก็อยากจะทราบเช่นกัน เชิญมาบอกเล่าสู่้กันฟังจะได้รู้จักกันมากขึ้นค่ะ  

[roll]

login  Agapanthu$  คือชื่อดอกไม้  Agapanthus (อะกาแพนธัส)
ชื่อเรียกทั่วไปคือลิลลี่แห่งแม่น้ำไนล์ Lily of the Nile เป็นไม้หัวไม้หัวมาจากแอฟริกาใต้  
ความหมายของเค้าคือดอกไม้แห่งความรัก ชอบเพราะสวยและความหมายดีค่ะ  
เป็นคนชอบต้นไม้ดอกไม้และธรรมชาติ อนาคตใฝ่ฝันเอาไว้ว่าอยากไปอยู่ในป่าในเขา ปลูกต้นไม้เยอะ ๆ

ยืมภาพมาจากอากู๋ค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เมษายน 2011, 12:30:36 PM โดย Agapanthu$ »

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
 :-[ ชื่อตัวเองดื้อๆเลยครับ แต่เนื่องจาก เวปไม่ยอมให้ใช้ชื่อแค่ 3 ตัว อย่างน้อยต้อง 4 เลยสิ้นคิด... ยัด Z เข้าไปอีกตัว   จบข่าวขอรับ  jump
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
ของผมท่านพ่อตั้งให้อ่ะครับ ........ ให้มาชื่อเดียว + ห้ามเปลี่ยนอีกต่างหาก  :)

อิอิ  เมื่อกี้พิมพ์กระทู้ผิด  อายจัง แก้ไขแล้วค่ะ   [yyy]

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
เกิดวันนี้คับพี่
เอามาย่อ แล้วสั้นไปแบบลุงNUMZzzzz  เลยเติมเลขที่ชอบเข้าไปคับ  [roll]

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ยามประจำหมู่บ้าน
ชื่อผมมีความเป็นมายาวนานก่อนที่ผมจะเกิดมาในโลกนี้ครับ เนื่องจากว่า "เบน" คือชื่อแม่ผมครับ  [HAHAHA] [HAHAHA] [HAHAHA] [HAHAHA] [HAHAHA]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
guy เป็นชื่อลูกครับ
แล้วชื่อ กาย มีที่มาจาก
ผมชื่อ "ก๊อ" รวมกับ "ต่าย" กลายเป็น "กาย" [roll]

ออฟไลน์ Let'sGo Wi-Fi

• งดจ่ายล่วงหน้า เลิกเอาเงินอนาคตมาใช้
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
ชื่อร้านเน็ตครับ

ออฟไลน์ nakpat

• My Profile
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
ของผมก็นามสกุลผมเองครับ พ่อให้มา เลยใช้ nakpat ครับ คิดว่าไม่ซ้ำใครครับ.......... [))] (^o^) @~~@

ชื่อผมมีความเป็นมายาวนานก่อนที่ผมจะเกิดมาในโลกนี้ครับ เนื่องจากว่า "เบน" คือชื่อแม่ผมครับ

จริงเหรอน้า............ต่อไปไม่กล้าเรียกชื่อแล้ว  กลัว ;D

ขอบคุณทุกท่านที่มาเล่าสู่กันฟังค่ะ   [thumb up]

รออ่านท่านต่อไป ถ้ามีเวลาว่างก็แวะมาคุยกันนะคะ

[bravo] [bravo] [bravo] [bravo]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
ผมตอบวันล่ะชื่อแล้วกันนะครับผม  มันเยอะ [HAHAHA]

squid อันนี้เป็นชื่อแรกที่ใช้เลย ไม่มีไรมากครับ ตอนกำลังสมัครสมาชิก ผมไม่มีชื่อในหัว แต่กำลังกิน ปลาหมึกกรอบ squidy อยู่ เลยเอามันชื่อนี้หล่ะ  [roll]

เหตุผมมีเท่านี้เองครับ  hahaha hahaha
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ sansirn

ผมตอบวันล่ะชื่อแล้วกันนะครับผม  มันเยอะ [HAHAHA]

squid อันนี้เป็นชื่อแรกที่ใช้เลย ไม่มีไรมากครับ ตอนกำลังสมัครสมาชิก ผมไม่มีชื่อในหัว แต่กำลังกิน ปลาหมึกกรอบ squidy อยู่ เลยเอามันชื่อนี้หล่ะ  [roll]

เหตุผมมีเท่านี้เองครับ  hahaha hahaha

น้าคนนี้น่ากัววววกว่า ..... กัวววจำไม่ได้  [HAHAHA]

ออฟไลน์ Oonjai

• หูหาเรื่อง
  • Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 3
เมื่อก่อนผมจะDIYแอมป์หลอด หาอุปกรณ์และหลอดยาก นู่นก็ไม่มีนี่ก็หาไม่ได้เลย อ่อนใจ มาก
เดี๋ยวนี่ นี่ก็ยากได้นั่นก็ยากซื้อ ก็ว่าจะเปลี่ยนชื่อเป็น ใจอ่อน แล้วครับ

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ยามประจำหมู่บ้าน
เมื่อก่อนผมจะDIYแอมป์หลอด หาอุปกรณ์และหลอดยาก นู่นก็ไม่มีนี่ก็หาไม่ได้เลย อ่อนใจ มาก
เดี๋ยวนี่ นี่ก็ยากได้นั่นก็ยากซื้อ ก็ว่าจะเปลี่ยนชื่อเป็น ใจอ่อน แล้วครับ
ผมสะกดว่าอุ่นใจอะครับน้า [thumb up]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ mannjuu

ชื่อผม Mannjuu อ่านว่า มันจู ครับ

เอามาจากชื่อขนม มันจู เป็นโมจิอย่างนึงของญี่ปุ่นใส้ถั่วแดง

เกิดมาจากตอนนั้นนั่งดูรายการ โกโกริโกะ ท้าให้กินขนมเนี้ย 10000 ลูกได้มั้งครับ
เห็นมันน่ากินดี เลยเอามาตั้งชื่อครับ

ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

ชื่อผม Mannjuu อ่านว่า มันจู ครับ

เอามาจากชื่อขนม มันจู เป็นโมจิอย่างนึงของญี่ปุ่นใส้ถั่วแดง

เกิดมาจากตอนนั้นนั่งดูรายการ โกโกริโกะ ท้าให้กินขนมเนี้ย 10000 ลูกได้มั้งครับ
เห็นมันน่ากินดี เลยเอามาตั้งชื่อครับ

ที่บ้านมีมันจูใส้ไอติม  กินทรมารมากก.... แช่แข็ง ไอติมแข็งกัดแล้วฟันสะท้าน ถ้าเอาลงมาใว้นอกตู้แช่ ไอติมละลาย กลายร่างเป้นเสี่ยวหลงเปาเลย ใส้เป้นน้ำ กัดไม่ได้ ไม่งั้นเลอะ เป้นการกินที่โหดร้ายมากๆๆ  [cry2]

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ mannjuu

ใช่ไอ้ที่ขายอยู่ที่ Central หรือเปล่าอ่ะ ร้านอารายน้า จำชื่อไม่ได้
ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

ใช่ไอ้ที่ขายอยู่ที่ Central หรือเปล่าอ่ะ ร้านอารายน้า จำชื่อไม่ได้

น่าจะใช่เลย... ซักร้านอะ พี่สาวซื้อมา

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
ผมสะกดว่าอุ่นใจอะครับน้า [thumb up]

[roll] [roll]  เหมือนกันเลนคั๊บบ  [we're number 1]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
เอาชื่อมาจากของกินสองคนล่ะ  (^_^)
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<

ผมเองมาจาก Electron tube โดยเอาคำหน้ามาขอรับ...  [huh]

ออฟไลน์ คนเผาถ่าน

• ทำให้ดีที่สุดเท่าที่ชีวิตจะทำได้
  • งดซื้อของเก็บเงินเพื่ออนาคต
ชื่อตัวเองนิละครับจำง่ายดี  ครับ
ข้อมูลครับ<br/> http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1556.msg28546#msg28546 fart-raccoon

ออฟไลน์ nasanarak

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
ของผม ชื่อของน้องผู้หญิงคน หนึง ชื่อ nasa น่ารักมาก แอบชอบ จนตอนนี้น้องเขามีลูกมีผัวไปแล้ว เลยกลายเป็น nasanarak

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Alcohol ท่านคิดว่าชื่อนี้ ผมได้แต่ใดมา

ใครตอบถูกมีรางวัลมาแจก...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เมษายน 2011, 07:03:22 PM โดย Alcohol »
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ rambutan

• ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
Alcohol ท่านคิดว่าชื่อนี้ ผมได้แต่ใดมา

ใครตอบถูกมารางวัลมาแจก...

เพราะน้าชอบดื่ม [roll]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา

ใครตอบถูกมารางวัลมาแจก...

เพราะน้าชอบดื่ม [roll]

ยังไม่เฉลย...ก็บอกแล้วไง ว่าจะมีรางวัล.... [Bangdrink]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

• ทำให้ดีที่สุดเท่าที่ชีวิตจะทำได้

?? ได้มาเพราะเลิกดื่มป่าวครับ
ข้อมูลครับ<br/> http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1556.msg28546#msg28546 fart-raccoon

ชื่อตัวเองนิละครับจำง่ายดี  ครับ

เกิดมาก็ชื่อช่างฝึกหัดเลยเหรอคะ  [roll]
          ผมเองมาจาก Electron tube โดยเอาคำหน้ามาขอรับ...  [huh]
ขอบคุณค่ะ

มาอ่านต่อค่ะ ตอนแรกอ่านแมนจู คิดว่าเป็นอันนี้ซะอีก ตาคนนี้คนชอบดูหนังจีนแน่ ๆ เลย คิดอย่างนั้น   [HAHAHA]

อันนี้พอจะแปลความหมายได้ชื่อก็บอกตรง ๆ แต่ตอนนั้นยังแอบสงสัยพี่เค้าอ่อนใจเรื่องอะไรน๊า ขอบคุณค่ะ [bounce ball]

อ้อ  ปลาหมึกนี่เองของโปรดเลย   อธิบายมาให้หมดทุกชื่อเรยยนะผึ้งน้อย   jump

[great] [great] [great] [great]

เกิดมาก็ชื่อช่างฝึกหัดเลยเหรอคะ  [roll]

ช่างฝึกหัด มาจากเป็นคนชอบเครื่องเสียงครับแต่ความรู้แค่ห่างกบ  ได้หัดทำได้หัด ประกอบปตามที่ตัวเองรักและชอบครับ ซ่อมได้ประกอบได้แต่อ่านวงจรไม่เป็นครับ(เฉพราะเครื่องเสียงครับ) เลยเป็นที่มาครับ คำว่า  "ช่างฝึกหัด"

ทายว่าฟังเพลง Alcohol ในรถลูกชายมาเปล่าคะพี่เลยเอามาตั้งเป็น login    :P