ผู้เขียน หัวข้อ: คันหู...คุณเห็นด้วยหรือไม่  (อ่าน 10846 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
คันหู...คุณเห็นด้วยหรือไม่
« เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 08:17:17 AM »
ตามหัวเรื่องเลย

อยากจะถามว่ามีความเห็นอย่างไร  ส่วนผมเห็นว่าหมิ่นเหม่ต่อศีลธรรมอันดีงามของไทย [n_o] [n_o] [n_o]

<a href="http://www.youtube.com/v/lkjbnjJlFDk" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/lkjbnjJlFDk</a>
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
Re: คันหู...คุณเห็นด้วยหรือไม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 08:20:23 AM »
ผมว่า ไม่สวยงามคับ  จะอ้างอย่างไรก็แล้วแต่ ก็ดูไม่เหมาะสมอยู่ดี [unde_cided]

แต่ที่รู้ ๆ ได้กระแสไปเต็ม ๆ คับ

ออฟไลน์ ตาปุ๊_ภูเก็ต

• ถูกใจกด Like+ 6
Re: คันหู...คุณเห็นด้วยหรือไม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 09:33:25 AM »
โชว์ในที่ที่เหมาะสมดีกว่าคัพ  (อะโกโก้ยังโชว์ในที่ที่เหมาะสมเลย) 

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 09:48:05 AM »
เมื่อไม่กี่ปีที่ผ่านมาผมเลือดกำเดาเกือบทะลัก เมื่อได้เห็นชุดนักศึกษารุ่นใหม่ที่ "ฟิต+สั้น+ผ่าสูง" .....
พอมาวันนี้ได้เห็นน้องจ๊ะ โชว์ลีลาสยิวกิ๊ววว ก็ทำเอาเกือบสำลักน้ำลายตาย หรือว่านี่จะ "เป็นการกล้าแสดงออก" ของคนยุคใหม่ ....

มีอาหารตามาให้เสือเฝ้าถ้ำได้ดูกันตลอดเลยนะนี่ ....... [phok]

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 09:54:58 AM »
เฮ้อ.... ???

ออฟไลน์ khawfang

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 10:31:44 AM »
โชว์ในที่ที่เหมาะสมดีกว่าคัพ  (อะโกโก้ยังโชว์ในที่ที่เหมาะสมเลย) 

[thumb up] เป็นความคิดเห็นที่ดีค่ะ  เห็นด้วยหรือไม่ แต่การที่เรานำมาโพสท์ต่อๆกันไปแบบนี้ ก็เป็นการสนับสนุนตัวอย่างที่ไม่ดีในทางอ้อมนะคะ โปรดใช้วิจารณญาณในการชมค่ะ ใช้เรือนร่างในการทำมาหารับประทานก็คล้ายๆกับอาชีพบางอาชีพที่ไม่เป็นที่ยอมรับ ก็ควรไปอยู่ในที่ในทางที่ควรจะอยู่ดีมั๊ยคะ ? (น่าจะมี sex zone ให้ไปโชว์ค่ะ)   [gr_in]

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 10:35:42 AM »

มันเป็นกระแสอ่ะครับลุงกำนัน.... ยากที่จะแก้ไข
สาเหตุจริงๆ เกิดจากการปล่อยปะละเลยของสถาบันครอบครัว ลามไปจนถึงสถานศึกษาที่ไม่ชี้นำสิ่งที่ถูกให้กับเด็กน่ะครับ .....

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 10:41:57 AM »

[roll]  คันปาก ค่ะ  ขออีกนิดนะคะ ผู่ใหญ่ ผู้แก่ ในบ้านเมืองเราก็ด้วยค่ะ " ปากก็ว่า แต่ ตาถลน " ค่ะ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 10:45:59 AM »

[thumb up] เป็นความคิดเห็นที่ดีค่ะ  เห็นด้วยหรือไม่ แต่การที่เรานำมาโพสท์ต่อๆกันไปแบบนี้ ก็เป็นการสนับสนุนตัวอย่างที่ไม่ดีในทางอ้อมนะคะ โปรดใช้วิจารณญาณในการชมค่ะ ใช้เรือนร่างในการทำมาหารับประทานก็คล้ายๆกับอาชีพบางอาชีพที่ไม่เป็นที่ยอมรับ ก็ควรไปอยู่ในที่ในทางที่ควรจะอยู่ดีมั๊ยคะ ? (น่าจะมี sex zone ให้ไปโชว์ค่ะ)   [gr_in]
ปัจจุบันนี้มันห้ามกันยากแล้วคัพ เบื้องหลังของสิ่งเหล่านี้คือเรื่อง  "เงิน" คัพ 

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 10:48:22 AM »

[roll]  คันปาก ค่ะ  ขออีกนิดนะคะ ผู่ใหญ่ ผู้แก่ ในบ้านเมืองเราก็ด้วยค่ะ " ปากก็ว่า แต่ ตาถลน " ค่ะ
  อืม จริง

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 11:14:06 AM »
บางครั้งผมก็ชอบดูนะ  อย่างว่าแหละครับ  เพื่อเป็นจุดขายของวง Turbo  เขา

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 11:26:18 AM »
โดยรวมแล้วผมว่าน้องเค้าไม่ผิดครับ

1 เค้าไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร
2 นี่เป็นอาชีพของเค้า งานสุจริตด้วย
3 สถานที่ที่ทำการแสดงเป็นสถานที่อโคจร ซึ่งคนที่ไปเที่ยวก็ทราบอยู่่

ออฟไลน์ duang53

• สัตย์ซื่อถือคุณธรรม กตัญญูรู้คุณและกล้าหาญ
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 9
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 11:55:44 AM »
เฮ้อ....เพราะอะไรหนอ...... [thif]

ออฟไลน์ YOD

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
    • mastercomponent
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 12:04:11 PM »
ประกวดนางสาวไทยหรือมิสอะไรนี้ละนะ เปิดทีวีดูถ่ายทอดสดดูกันทั่วประเทศนุ่งสั้นกว่าน้องคนนี้อีก ก็เห็นยกยอกันทั้งประเทศว่าเธอทั้งเก่งทั้งสวยมีคุณค่า

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 12:10:20 PM »

มันเป็นกระแสอ่ะครับลุงกำนัน.... ยากที่จะแก้ไข
สาเหตุจริงๆ เกิดจากการปล่อยปะละเลยของสถาบันครอบครัว ลามไปจนถึงสถานศึกษาที่ไม่ชี้นำสิ่งที่ถูกให้กับเด็กน่ะครับ .....

จริงครับมันเป็นกระแสที่แรงขนาดแถวบ้านผมบางวงมาเล่นในงานยังมีภาพทำนองนี้ให้เห็นบ่อยๆ เด็กไทยใจกล้าขึ้นเยอะเลยนะครับ  yahoo1

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 12:19:32 PM »

ไม่มีใครว่า " ผิด " นี่คะ เรากำลังถกเรื่องความเหมาะสมกับบ้านเมืองที่ชื่อ " ประเทศไทย " ค่ะ  เพราะเป็นตัวอย่างจนออกมาจากที่อโคจร มาโชว์อยู่ทั่วไปซึ่งไม่ใช่ที่อโคจรนะคะ   [yahoo]

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 12:35:15 PM »
มันเหมือนกับที่อยู่แถวเกษตรนวมินทร์ แต่งตัวผ้าน้อยชิ้นเอาดาวมาปิดจุก แล้วก็ให้หนุ่มเอาสติ๊กเกอร์แปะตามตัว เดี๋ยวนี้เขาเอาวัฒนธรรมฝรั่งมาใช้ อีกอย่างมิวสิควีดีโอในฟรีทีวีก็ใช่ย่อย ผมว่ามันแก้ผ้าแล้วไม่ผิดมันแก้ไปนานแล้ว จะร้องเพลงหรือเต้นจั้มปะก็ไม่รู้

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 12:39:38 PM »
ผิดถูกไม่ขอออกความเห็นแต่ว่ามีฝีมือทั้งวงในระดับหนึ่งเลยหละเรื่องดนตรีนะน่าจะขายฝีมือได้เนาะ

ออฟไลน์ MonAudio

• ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
  • ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 12:49:43 PM »
สำหรับผม
เอาจากใจจริง ๆ ไม่อ้อมค้อม คือ ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

มันอาจไม่ผิดกฏหมาย
แต่มันสีเทา ๆ ค่อนไปทางมืด  ทั้งการแสดง และคำร้องมันส่อ...มาก ๆ  ไม่งาม  และผมก็ไม่อยากให้เยาวชน-ลูกหลานผมเอาเป็นเยี่ยงอย่าง แน่นอน !

**อยากจะคิดเล่น ๆ ว่า แม้แต่ตัวนักร้องเอง  วันข้างหน้าถ้ามีครอบครัว มีลูกมีหลานแล้ว ยังอยากจะให้ลูกสาวของตัวเองทำแบบนี้ใหมนะ

ผมยังไม่แก่เลย แต่อาจจะดูหัวโบราณไปหน่อยนะครับ อิ อิ  [smi_ley]

[thif]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กันยายน 2011, 01:04:30 PM โดย monmsn »

ออฟไลน์ Davit

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 01:01:52 PM »
อีกด้านหนึ่งของเหรียญ....
เพลงก็สนุกดีนะั โอเคน่า อย่าคิดมาก

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 01:05:19 PM »
ประกวดนางสาวไทยหรือมิสอะไรนี้ละนะ เปิดทีวีดูถ่ายทอดสดดูกันทั่วประเทศนุ่งสั้นกว่าน้องคนนี้อีก ก็เห็นยกยอกันทั้งประเทศว่าเธอทั้งเก่งทั้งสวยมีคุณค่า

no  การประกวดแบบนั้นดิฉันก็ไม่ได้เห็นด้วยนะคะ เป็นเพียงธุระกิจที่หากินกับเรือนร่างสตรีเช่นกันค่ะ และต่างกันนะคะคุณพี่บนเวทีประกวดเค้าไม่แสดงอาการ " เกา... " หรือยั่วยวนทางเพศคะ ไม่ขอโพสท์อะไรมากไปกว่านี้แล้วค่ะ The end

ออฟไลน์ Wizardmans

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 14
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 01:18:58 PM »
วงน้องเค้าก็ถูกเชิญมารายการ วู้ดดี้เกิดมาคุย เรียบร้อยแล้วครับ

<a href="http://www.youtube.com/v/vjCkXzr-4-s" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/vjCkXzr-4-s</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กันยายน 2011, 01:23:24 PM โดย Wizardmans »

ที่อยู่ที่สามารถติดต่อได้ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=395.0

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 02:12:46 PM »
วงน้องเค้าก็ถูกเชิญมารายการ วู้ดดี้เกิดมาคุย เรียบร้อยแล้วครับ

<a href="http://www.youtube.com/v/vjCkXzr-4-s" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/vjCkXzr-4-s</a>

แล้วน้องเค้าว่ายังงัยบ้างอ่ะครับป๋า  พอดีผมไม่ได้ดูรายการอ่ะครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 02:36:27 PM »
มีป๋าๆ เงินหนาติดต่อขอซื้อน้องคันหูไป......   ด้วยนะคัพ  วู้ดดี้ถามตรงๆ เลย  แต่ดูไม่จบเพราะไปดู  DIYAUDIOVILLAGE.NET  น่าสนใจกว่า คัพ ป๋าtfender    (^_^)

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 02:44:34 PM »
มีป๋าๆ เงินหนาติดต่อขอซื้อน้องคันหูไป......   ด้วยนะคัพ  วู้ดดี้ถามตรงๆ เลย  แต่ดูไม่จบเพราะไปดู  DIYAUDIOVILLAGE.NET  น่าสนใจกว่า คัพ ป๋าtfender    (^_^)

แน่นอนมากคัพี่บ่าวของเรา   Vo

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 02:48:58 PM »

แน่นอนมากคัพี่บ่าวของเรา   Vo
[heart_shell]   [gr_in]

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 02:50:25 PM »
ป๋า tfender จะสนใจเป็นพิเศษ รายการวู้ดดี้ถล่มซะเละตุ้มเปะเลย เอาง่ายๆช่วยกันรุมยำน้องเค้าน่ะ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 03:07:05 PM »
ถามว่าเห็นด้วยมั้ย คงไม่ครับ แต่น้องเค้าก็เล่นในสถานที่อโคจรนะ  แต่ใครล่ะไปเอาเค้าออกมา
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 03:11:12 PM »
ป๋า tfender จะสนใจเป็นพิเศษ รายการวู้ดดี้ถล่มซะเละตุ้มเปะเลย เอาง่ายๆช่วยกันรุมยำน้องเค้าน่ะ

โถ...เห็นใจน้องคันหูจริงๆ    เลยนะ [gr_in]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 06:37:58 PM »

ก็เพราะรายการนี้นำมาออกทีวี ซึ่งเป็นกระแสฮ๊อตสุด ๆ ผมเองก็ไม่เห็นด้วยกับการแสดงชุดนี้
ดูแล้วขาดความสง่างาม  ที่เอามาถามเพียงแค่อยากรู้ว่าคุณคิดอย่างไร

มิได้มีเจตนาส่งเสริมนะ เพราะอย่างไรก็ดี การแสดงคันหูไปอยู่บน youtube
ทำอย่างไรก็คงปิดไม่มิดครับ

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!