ผู้เขียน หัวข้อ: you same me or not ? พอไม่ได้... นานๆรู้สึกเหมือนขาดอะไรไป  (อ่าน 7486 ครั้ง)

ออฟไลน์ electron

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<

[bounce ball] เคยรู้สึกเหมือนที่ผมเป็นบ้างรึปล่าวครับ ท่านๆทั้งหมดเนี่ยะ พอจับหัวแร้งบัดกรีบ่อยๆก็เบื่อ พอไม่ได้จับนานนิดนึงก็เหมือนขาดอะไรไป ก็ต้องหาอะไรมาทำซักนิดนึงก็ยังดี อาการขาดอะไรไปก็ทุเลาไปบ้าง... รึว่าผมจะเป็นอยู่คนเดียว? ... ตอบให้ผมหายข้องใจซักนิดเถอะครับ... ขอบคุณที่เข้ามาแจมทุกท่านครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: you same me or not ? พอไม่ได้... นานๆรู้สึกเหมือนขาดอะไรไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 10:37:22 PM »
ช่วงทำไม่เบื่อนะครับสำหรับผม  เบื่อตรงไม่มีอะไรทำเนี่ยแหละ แต่เกียจที่สุดก็ตัดไม้น่ะ  [n_o]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: you same me or not ? พอไม่ได้... นานๆรู้สึกเหมือนขาดอะไรไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 10:49:36 PM »
ผมชอบนะครับ เวลาบัดกรี นั่งทำอยู่เงียบๆคนเดียว เวลาที่ทั้งบ้านหลับไปแล้ว เสียอย่างเดียว มือผมสั่น เป็นทั้งซ้ายและขวา เวลาจ่อใกล้ๆ หรือจุดเล็กๆบน pcb นี่ บอกตรงๆว่าไม่ถนัดเลย แต่ก็ยังรักที่จะทำ เมื่อเวลาอำนวยและทุนทรัพย์พร้อมครับ  [smi_ley]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ monalisa

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 12
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 10:50:37 PM »
เป็นเหมือนกันครับ พอทำแอมป์สักแท่นกว่าจะทำเสร็จก็เริ่มเบื่อ [shock1] แต่พอทำเสร็จแล้วไม่มีไรทำก็เบื่ออีก ต้องวางโครงการหาไรมาทำอีก [phok]
บัญชีและที่อยู่==>http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=196.0

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 10:55:38 PM »
ผมชอบนะครับ เวลาบัดกรี นั่งทำอยู่เงียบๆคนเดียว เวลาที่ทั้งบ้านหลับไปแล้ว เสียอย่างเดียว มือผมสั่น เป็นทั้งซ้ายและขวา เวลาจ่อใกล้ๆ หรือจุดเล็กๆบน pcb นี่ บอกตรงๆว่าไม่ถนัดเลย แต่ก็ยังรักที่จะทำ เมื่อเวลาอำนวยและทุนทรัพย์พร้อมครับ  [smi_ley]
              น่าจะลองหาซื้อ(ทำเองลำบาก)ที่เป็นสปริงไว้เอามือบีบเพื่อบริหารกล้ามเนื้อมือมาลองดูครับ เผื่อว่าจะดีขึ้นบ้าง

ออฟไลน์ Weng

• ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 10:57:14 PM »
ช่วงนี้งานเยอะไม่มีเวลาจับหัวแร้งเลยครับน้าตรอน
 [n_o]
ว่างงานแล้วค่อยไป DIY ต่อ มีงานก็ทำงานก่อน จะได้มีตังมา DIY
มีอย่างอื่นให้ DIY นอกจากเครื่องเสียงอีกเยอะเลยครับ

• "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 11:00:16 PM »
              น่าจะลองหาซื้อ(ทำเองลำบาก)ที่เป็นสปริงไว้เอามือบีบเพื่อบริหารกล้ามเนื้อมือมาลองดูครับ เผื่อว่าจะดีขึ้นบ้าง

ครับผม ไว้จะหามาลองดู เมื่อก่อนมี ตอนนี้ไปไหนแล้วก็ไม่รู้ หลังจากเลิกเล่นกีฬามาได้ 10 ปี พอดีเลยย [tremor-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

ออฟไลน์ jamezzss

• Fight...!
    • ที่อยู่ติดต่อ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 11:07:46 PM »
ผมไม่เบื่อนะครับ เพราะตั้งแต่ฝึกงานสมัยเรียนปวช. ซ่อมโทรทัศน์ทุกวัน จับหัวแร้งทุกวัน แต่ถ้าไม่ค่อยได้จับ ก็หาหนังสืออ่านเล่นๆ ผมรักการอ่านนะครับ  [in-love-raccoon]

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 11:11:51 PM »
ผมไม่เบื่อนะครับ เพราะตั้งแต่ฝึกงานสมัยเรียนปวช. ซ่อมโทรทัศน์ทุกวัน จับหัวแร้งทุกวัน แต่ถ้าไม่ค่อยได้จับ ก็หาหนังสืออ่านเล่นๆ ผมรักการอ่านนะครับ  [in-love-raccoon]
  จร้า...พ่อนักศึกษา ขยันเรียน ขยันหาทุน [smi_ley]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ jamezzss

• Fight...!
    • ที่อยู่ติดต่อ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 11:13:08 PM »
ผมไม่เบื่อนะครับ เพราะตั้งแต่ฝึกงานสมัยเรียนปวช. ซ่อมโทรทัศน์ทุกวัน จับหัวแร้งทุกวัน แต่ถ้าไม่ค่อยได้จับ ก็หาหนังสืออ่านเล่นๆ ผมรักการอ่านนะครับ  [in-love-raccoon]
 จร้า...พ่อนักศึกษา ขยันเรียน ขยันหาทุน [smi_ley]

ขออภัยครับบอกไม่ครบ หนังสือการ์ตูนน่ะครับ ผมไปเช่าอ่านจนเจ้าของร้านจะให้ไปทำงานที่ร้านอยู่แล้ว เพราะรู้หมดว่าเล่มไหนวางไว้ตรงไหนครับ  [checks-raccoon]  [gr_in]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธันวาคม 2011, 11:21:06 PM โดย jamezzss »

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 11:24:26 PM »
ช่วงนี้งานเยอะไม่มีเวลาจับหัวแร้งเลยครับน้าตรอน
 [n_o]
ว่างงานแล้วค่อยไป DIY ต่อ มีงานก็ทำงานก่อน จะได้มีตังมา DIY
มีอย่างอื่นให้ DIY นอกจากเครื่องเสียงอีกเยอะเลยครับ
                  yahoo1  ถูกต้องนะคับ... ชีวิตมีเรื่องต้องทำอีกมากมาย [yes-raccoon]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 12:17:06 AM »
พอไม่ได้จับหัวแร้งนั่งอ่านโน่นอ่านนี่ ขามันจะเริ่มเดินไปหาตู้เย็น และมือจะคว้าที่เปิดขวดมาด้วยตลอด อ้าว หมดแก้วววว.... [drink7]

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 06:48:59 AM »
เป็นครับ แต่ผมไม่ได้เริ่มจากการจับหัวแร้งบัดกรี และไม่ใช่นักฟังเครื่องเสียง เพียงแต่ชอบฟังเพลง เลยอยากหาซื้อเครื่องเสียงหลอดขนาดเล็ก ๆ มาฟัง
เมื่อกำลังทรัพย์ที่มีอยู่น้อยนิด ความรู้ความเข้าใจเรื่องเครื่องเสียงเรายังไม่มี จึงเข้าเน็ท และพลัดหลงเข้ามาเว็ปนี้แล้วไม่ยอมออก เพราะเห็นมิตรภาพที่เขาให้กัน เป็นบุคคภายนอกอยู่นาน กว่าจะสมัครเป็นสมาชิก แล้วจะเริ่มจากอะไรดีล่ะ ก็หลงทางอีก กระทั่งท่านสมาชิกทั้งหลายได้ให้คำแนะนำ จึงเริ่มเป็นนัก DIY พอเริ่มเข้าวงการ ทั้งทีี่่ตัวเองก็ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียง ไม่ต้องพูดเรื่องวงจรเลยว่ามันเป็นอะไร อ่านอย่างไร มืดสนิท แต่เนื่องจากอาการขาดอะไรไปซักอย่างในชีวิต แทนที่จะไปทำกิจกรรมอื่นทำ ก็หาความสุขใส่ตัว (เริ่มแรกก็คิดเช่นนั้น) พอเข้ามาซักระยะ ก็ต้องพักเพราะขาดมวลสาร พอว่างนานเข้า ก็ต้องเสาะแสวงหามวลสารต่อ

เมื่ออายุเริ่มมากขึ้น(ตัวผม) แล้วมีเวลา(ไม่มีงานในอาชีพให้ทำ) ก็ต้องหาบางสิ่งบางอย่างมาทำ คล้าย ๆ การค้นหาตัวเอง(ตัวผมเอง) ว่าชอบอะไร จะทำอะไร ให้มันพ้นเวลาที่เหมือนว่าตัวเองขาดอะไรไป พอเข้ามาในเว็ปนี้แล้วไม่ยอมออก แม้มีคำถามเชย ๆ ประกอบชิ้นส่วนแบบหลงทาง(คิดเอาเองว่าถูกแล้ว) แต่ถ้าไม่ได้เข้าสักวันก็จะรู้สึกว่า หรือไม่ได้ทำเครื่่องเสียง DIY ตัวแรกให้เสร็จ(อาจมีตัวต่่อ ๆ ไป) ชีวิตมันเริ่มขาดอะไรไปซักอย่างซะแล้ว ถ้าช่วงไหนมีงานในอาชีพทำก็สามารถพักงาน DIY หรือไม่เข้าเว็ปได้

ฉะนั้น ผมก็เป็นคล้าย ๆ คุณ Electron เพียงแต่ผมไม่มีความรู้ อาจหลงเข้าป่าเข้ารกหรือออกทะเลไปเลย ทั้งที่ยังไม่ได้เป็นสมาชิกทีมพาออกทะเลก็ได้ [phok]

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 07:16:00 AM »

ตั้งใจเรียนรู้ ขยันอ่าน ปี สองปี ก็ไม่มีคำว่าสายไป ครับ ขอเพียงมีความตั้งใจจริงที่จะทำ หลายคนมากที่เป็นแบบนี้ คือเริ่มจากไม่รู้อะไรเลย .. แต่สมัยนี้มีอินเตอร์เน็ท ความรู้ต่างๆมีไว้ให้มากมาย อยากรู้อะไรก็เสิร์ชด้วย google แป๊บเดียวมีให้อ่านมากมาย ไม่เหมือนสมัยก่อนจำกัดอยู่แค่ในหนังสือครับ ไม่ซื้ออ่านก็ไม่รู้ .. ลงมืออ่านให้มั่นใจแล้วค่อยปฏิบัติครับ ไม่ต้องรีบร้อนอะไร คนเราสามารถเรียนรู้และพัฒนาตนได้เท่าๆกันครับ ถึงจะไม่เหมือนกัน อย่าปิดกั้นตัวเองเปิดใจกว้างไว้เสมอ ถึงวันนั้นจะพูดได้เต็มปากว่า... ตูก็ทำได้นะเฟ้ยยย  clapping-1-2

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 08:01:13 AM »
ผมก็เบื่อครับเวลาจับที่ไร พังทุกทีครับ [smi_ley]

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 08:30:12 AM »
อ่านแล้วเหมือนแต่ละคนเสพย์ติดกลิ่นตะกั่วยังไงไม่รู้ [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 10:20:48 AM »

ตั้งใจเรียนรู้ ขยันอ่าน ปี สองปี ก็ไม่มีคำว่าสายไป ครับ ขอเพียงมีความตั้งใจจริงที่จะทำ หลายคนมากที่เป็นแบบนี้ คือเริ่มจากไม่รู้อะไรเลย .. แต่สมัยนี้มีอินเตอร์เน็ท ความรู้ต่างๆมีไว้ให้มากมาย อยากรู้อะไรก็เสิร์ชด้วย google แป๊บเดียวมีให้อ่านมากมาย ไม่เหมือนสมัยก่อนจำกัดอยู่แค่ในหนังสือครับ ไม่ซื้ออ่านก็ไม่รู้ .. ลงมืออ่านให้มั่นใจแล้วค่อยปฏิบัติครับ ไม่ต้องรีบร้อนอะไร คนเราสามารถเรียนรู้และพัฒนาตนได้เท่าๆกันครับ ถึงจะไม่เหมือนกัน อย่าปิดกั้นตัวเองเปิดใจกว้างไว้เสมอ ถึงวันนั้นจะพูดได้เต็มปากว่า... ตูก็ทำได้นะเฟ้ยยย  clapping-1-2
[res]  [res] นี่ก็เป็นมิตรภาพหนึ่งที่คนไม่เคยเห็นหน้ามีให้กัน ที่จะทำให้ประโยคสุดท้าย เป็นจริงได้สำหรับผม  [in-love-raccoon]

อ่านแล้วเหมือนแต่ละคนเสพย์ติดกลิ่นตะกั่วยังไงไม่รู้ [laugh-raccoon]

หากมิตรภาพที่ให้กันอบอุ่นอย่างนี้ เด็กอมมืออย่างผมคงเป็นผู้เสพรายใหม่ที่ยังต้องได้รับคำชี้แนะจากผู้เสพก่อนจนเข้ากระแสเลือดแล้วละครับ [heart_shell]

ออฟไลน์ คนเผาถ่าน

• ทำให้ดีที่สุดเท่าที่ชีวิตจะทำได้
  • Sr. Member
  • งดซื้อของเก็บเงินเพื่ออนาคต
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 10:35:39 AM »

ทุกครั้ง ที่บัดกรี กลิ่นอันหอม(เหม็นจะตาย) ของควันตะกั่วลอยมาแตะจมูก แล้วรู้สึกซาบซ่า [laugh-raccoon]
ข้อมูลครับ<br/> http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1556.msg28546#msg28546 fart-raccoon

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 10:49:19 AM »

ทุกครั้ง ที่บัดกรี กลิ่นอันหอม(เหม็นจะตาย) ของควันตะกั่วลอยมาแตะจมูก แล้วรู้สึกซาบซ่า [laugh-raccoon]

พระยาบัดกรี  [laugh-raccoon]

[tig12]

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 10:49:30 AM »
 เบื่อที่เลิกไม่ได้สักที ห่างได้สักพักก็ต้องมาจับหัวแร้งอีก  [phok]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 11:17:35 AM »
เวปเรามีคนติดกลิ่นตะกั่วด้วย   ติดของไฮโซซะด้วยนะ Jantzen เค้าว่ามันหอมรันจวน  แต่ผมไม่เคยดมสักที ว่ามันหอมหรือเปล่า แต่ที่แน่ๆ อย่าดมเลย มันไม่ดีต่อสุขภาพนะ นั่งทำงานก็หาพัดลมมาเป่า หรือ ดูด   กันด้วยครับ

ออฟไลน์ chaotong

• ถูกใจกด Like+ 30
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 11:19:35 AM »
ผมเวลาไม่ได้จับหัวแร้ง ก็เอาแผนปริ้นมานั่งดูอุปกรณ์ที่เราลงไปครับ นั่งดูมาเป็นเดือนแล้วยังไม่เสร็จซะที  [c--c]

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 11:27:41 AM »
ผมเวลาไม่ได้จับหัวแร้ง ก็เอาแผนปริ้นมานั่งดูอุปกรณ์ที่เราลงไปครับ นั่งดูมาเป็นเดือนแล้วยังไม่เสร็จซะที  [c--c]

laughhahaha laughhahaha laughhahaha นิสัยเหมือนผมเลย......ตอนนี้นั่งมองปรีซีดด..อยู่ครับ

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 11:30:49 AM »
ผมเวลาไม่ได้จับหัวแร้ง ก็เอาแผนปริ้นมานั่งดูอุปกรณ์ที่เราลงไปครับ นั่งดูมาเป็นเดือนแล้วยังไม่เสร็จซะที  [c--c]

laughhahaha laughhahaha laughhahaha นิสัยเหมือนผมเลย......ตอนนี้นั่งมองปรีซีดด..อยู่ครับ

ก็มั่วแต่นั่งมองไงถึงไม่เสร็จ ถ้านั่งทำก็เสร็จไปแล้ว ฮ่าๆๆ laughhahaha

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 11:40:59 AM »
3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 11:48:41 AM »
ผมพอจะเชื่อมเป็น เพราะศึกษาเทคนิคต่างๆจากที่นี่แหละครับ [yes-raccoon]
ไม่งั้นแย่แน่เลยทำนิดหน่อยก็ต้องส่งช่างให้ช่วยเชื่อมอยู่เรื่อย

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 12:38:51 PM »
ผมพอจะเชื่อมเป็น เพราะศึกษาเทคนิคต่างๆจากที่นี่แหละครับ [yes-raccoon]
ไม่งั้นแย่แน่เลยทำนิดหน่อยก็ต้องส่งช่างให้ช่วยเชื่อมอยู่เรื่อย

ไม่เหมือนผมครับ "ดอง" อย่างเดียว [smi_ley]

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 01:33:38 PM »
เหมือนกันเลย คุณ rambutan  3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 06:07:14 PM »
เบื่อ ๆ อยาก ๆ ไม่รู้ใครจะเหมือนผมบ้างหรือปล่าว

บางครั้งเบื๊อ เบื่อ...ไม่อยากทำ ที่มีอยู่ก็ไม่มีเวลาฟัง ไม่รู้ทำไปทำไม?
ถามตัวเองอยู่บ่อยครั้ง

แต่พอเห็นเพื่อน ๆ ทำ...ก็เกิดอารมณ์อยากขึ้นมา
พอทำเสร็จแล้ว ก็ไม่มีเวลาฟัง  มีเยอะก็มอบเป็นของขวัญแก่ผู้อื่น
ชื่นอก ชื่นใจ ไปตามอารมณ์... [heart_shell]

พอมีเวลาว่างขึ้นมา......ก็เบื๊อ เบื่อ ตัวเอง ถ้าปล่อยว่างให้อยู่เฉย ๆ
แล้วก็ต้องหาเรื่องลงมือทำ...แล้วจะทำอะไรดีล่ะ  ก็คงไม่พ้นสิ่งที่เราชอบ

นี่ถ้าหากเกษียณอายุราชการแล้ว  มีเวลาว่าง คงอกแตกตาย ถ้าไม่ทำอะไร
คงต้องหาเรื่องทำแอมป์เล่นอีกหลายเครื่องแน่ ๆ ครับ ... [roll]

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ weera1

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 06:41:35 PM »
เบื่อ ๆ อยาก ๆ ไม่รู้ใครจะเหมือนผมบ้างหรือปล่าว

บางครั้งเบื๊อ เบื่อ...ไม่อยากทำ ที่มีอยู่ก็ไม่มีเวลาฟัง ไม่รู้ทำไปทำไม?
ถามตัวเองอยู่บ่อยครั้ง

แต่พอเห็นเพื่อน ๆ ทำ...ก็เกิดอารมณ์อยากขึ้นมา
พอทำเสร็จแล้ว ก็ไม่มีเวลาฟัง  มีเยอะก็มอบเป็นของขวัญแก่ผู้อื่น
ชื่นอก ชื่นใจ ไปตามอารมณ์... [heart_shell]

พอมีเวลาว่างขึ้นมา......ก็เบื๊อ เบื่อ ตัวเอง ถ้าปล่อยว่างให้อยู่เฉย ๆ
แล้วก็ต้องหาเรื่องลงมือทำ...แล้วจะทำอะไรดีล่ะ  ก็คงไม่พ้นสิ่งที่เราชอบ

นี่ถ้าหากเกษียณอายุราชการแล้ว  มีเวลาว่าง คงอกแตกตาย ถ้าไม่ทำอะไร
คงต้องหาเรื่องทำแอมป์เล่นอีกหลายเครื่องแน่ ๆ ครับ ... [roll]

เป็นเหมือนกันเลยครับ แต่ของผมจะมีเพิ่มหน่อยคือ ถ้ากำลังทำแล้วถูกขัดจังหวะ แล้วอยากจะเลิกทำเลย หรือเลิกทำเลย(เลยมีอุปกรณ์ดองครึ่งๆกลางอยู่เยอะครับ)