ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะทำ DAC มั้ง ช่วยผมหน่อย  (อ่าน 89543 ครั้ง)

ออฟไลน์ MAX

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
Re: อยากจะทำ DAC มั้ง ช่วยผมหน่อย
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011, 12:07:43 PM »
น้าทุกท่านใช้ CD ROM ยิ้ห้อไหนเล่น เพลง แล้วต่อ Digital Out เข้า DAC ขอดูหน้าตาด้วยสิครับ ที่สตาร์ระยอง ไม่เหลือเลยแม้แต่ของมือสอง แล้ว อีกข้อ พอมีวงจร แปลง Ir เป็น Coaxial ไหม ในเน็ตเห็นหลายแบบ แต่กลัวใช้ไม่ได้ CD ที่ใช้ดันมีแต่ Ir เผื่อท่านไหนใช้อยู่จะได้ Clone  laughhahaha

ผมใช้ TEAC CD5010A ครับ  [yes-raccoon]
น้าบังใช้รุ่นนี้ ได้ยินเสียงจิ้งหรีดร้องหรือเปล่า  [roll]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: อยากจะทำ DAC มั้ง ช่วยผมหน่อย
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011, 01:12:47 PM »
ผมว่าจะเป็นเสียงเครื่องบินบรื่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมากกว่าน่ะสิครับท่านหัวหน้า  [laugh-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011, 01:19:17 PM »
ผมใช้เจ้าตัวนี้...

Creative INFRA48X with Remote เสียบไฟ 220v เข้าไปเลย Output เป็น Digital ผ่านช่อง Coax

สวิชชิ่งน่าจะผ่านการปรับปรุงมาระดับนึงจาก เจ้าของเดิม (อ.พิศิษ)

เรื่องเสียงว่าต่างกับ TEAC CD5010A เทพในตำนานยังไงคงต้องถามเจ้าปาย เพราะน่าจะลองฟังจากบ้านบังและบ้านผมแล้ว  3-2-1-raccoon
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ onepiece01

• ถูกใจกด Like+ 14
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011, 03:20:58 PM »
^
ไม่เอาไม่พูด [tremor-raccoon] creative  vs  teac 5010A จากที่ฟังดีทั้งคู่ครับ  [smi_ley] (ปลอดภัยไว้ก่อน  3-2-1-raccoon) ที่เเน่ๆ 2 ตัวนี้ดีกว่า Asus ผมมากนัก [c--c]

« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011, 06:06:54 PM »
^
ไม่เอาไม่พูด [tremor-raccoon] creative  vs  teac 5010A จากที่ฟังดีทั้งคู่ครับ  [smi_ley] (ปลอดภัยไว้ก่อน  3-2-1-raccoon) ที่เเน่ๆ 2 ตัวนี้ดีกว่า Asus ผมมากนัก [c--c]

มันต้องมีแตกต่างกันบ้างละ เอาตามความรู้สึกที่ได้ยินก็พอ ของราคาห่างกันเป็น 1000  [n_o]

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ onepiece01

• ถูกใจกด Like+ 14
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011, 06:45:33 PM »
^

มันต้องมีแตกต่างกันบ้างละ เอาตามความรู้สึกที่ได้ยินก็พอ ของราคาห่างกันเป็น 1000  [n_o]

[tremor-raccoon] ของน้าบัง เวทีเสียงด้านกว้างดีกว่าครับ เเต่ด้านลึกของน้าหนุ่มจะดีกว่าหน่อย+นักร้องจะตัวเล็กกว่าด้วยครับ ชิ้นดนตรีชัดเจนกว่าครับ ของน้าบังจะติดหมอกหน่อยๆ
พิมไป งง ไป  [tremor-raccoon]ชิ่งดีกว่า...ครับ 3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011, 08:42:48 PM »
^

[tremor-raccoon] ของน้าบัง เวทีเสียงด้านกว้างดีกว่าครับ เเต่ด้านลึกของน้าหนุ่มจะดีกว่าหน่อย+นักร้องจะตัวเล็กกว่าด้วยครับ ชิ้นดนตรีชัดเจนกว่าครับ ของน้าบังจะติดหมอกหน่อยๆ
พิมไป งง ไป  [tremor-raccoon]ชิ่งดีกว่า...ครับ 3-2-1-raccoon

ของน้าบัง นั่งฟังหน้าเวที จะเจอกับควันเอฟเฟ็กซ์ต่างๆ ฟังดูมืดมนแต่โอบล้อมไปด้วยเสียงที่กว้างหลุดเวที มีนักร้องมาร้องใกล้ๆ ของน้าหนุ่มนั่งไกลลิบลับ มองเห็นเครื่องดนตรีได้หมดอะไรอยู่หน้าอยู่หลัง เมื่อนั่งอยู่ไกลตัวนักร้องก็ตัวเล็กลง และโดยรวมชัดเจนทั้งดนตรีและนักร้อง เดามั่วเอา 3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ pnserver

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2011, 11:29:34 AM »
 [thumbs-up-raccoon]คิดไปได้ระวังจะโดนนักร้อง [checks-raccoon]

• Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011, 10:12:15 PM »
ได้มา 1 ถุง ตัวละ 50 บาทคงใช้ได้สักตัวสองตัวละ  laughhahaha

ใช้ได้ปกติ 2 PROVIEW,AOPEN
พอใช้ได้ 2 PHILIP,LG
เจ๊ง 2 ASUS,ASUS
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธันวาคม 2011, 11:51:39 PM โดย Rung »

« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2011, 08:57:38 AM »
น้าทุกท่านใช้ CD ROM ยิ้ห้อไหนเล่น เพลง แล้วต่อ Digital Out เข้า DAC ขอดูหน้าตาด้วยสิครับ ที่สตาร์ระยอง ไม่เหลือเลยแม้แต่ของมือสอง แล้ว อีกข้อ พอมีวงจร แปลง Ir เป็น Coaxial ไหม ในเน็ตเห็นหลายแบบ แต่กลัวใช้ไม่ได้ CD ที่ใช้ดันมีแต่ Ir เผื่อท่านไหนใช้อยู่จะได้ Clone  laughhahaha

ขอแก้ตัวหน่อย จริงแล้วที่สตาร์ระยอง มี CD Rom ที่มีปุ่ม Play ด้านหน้ามือสอง มีเป็นเข่ง แต่เผอิญวันนั้นร้านเขาปิดเร็วไปหน่อย  laughhahaha

อีกปัญหาหนึ่งที่ผมเจอ เสียงแตกพร่า  ไฟ LED ล็อกสัญญาณกระพริบตามเสียงเพลง ตามที่พี่เล็กได้บอกไว้ " ส่วนเสียงพร่าน่าจะมาจากสัญญาณ input แนะนำให้บัดกรีติดเลยครับ ไม่ควรใช้ connector ตรงจุดต่อสัญญาณทั้งหมดครับ บางทีสายเคลื่อนนิดเดียวหาไปเถอะ อะไรก็ปกติหมด"

ผมได้แก้ไขทุกจุดแล้วแต่ยังไม่หาย ดูทุกอย่างปกติแน่นหนา ทดลอง เปลี่ยน CD Rom แล้ว ไฟ LED ล็อกสัญญาณมาเต็มๆ ฉะนั้นก่อนที่จะถอด CS8414 ออกจากบอร์ดลองหา CD Rom ตัวอื่นมาเปลี่ยนดูก่อนครับ  [roll]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธันวาคม 2011, 02:35:48 AM โดย Rung »

« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2011, 02:55:28 AM »
หลังจากที่แก้ไขไฟ LED ไม่กระพริบตามเสียงเพลงแล้ว ก็ทำการประกอบร่าง รวมกัน 3 บอร์ด ส่วน บอร์ด TDA อีก 2 รอ IC และอีก 1 ยังไม่ได้ประกอบ

จะมีบอร์ด TDA และ Power เป็น PCB ชิ้นเดียวกัน

LED ล็อคสัญญาณสว่างมากและนิ่งดีทีเดียว

เมื่อประกอบแล้วก็จ่ายไฟ ใช้หม้อแปลงตัวเล็กได้เพราะบอร์ดไม่เยอะ และทำให้ IC LM317,LM337 ไม่ร้อนด้วย

ทั้งนี้ผมได้ลองฟังเสียงโดยผ่านแอมป์หลอด และสัญญาณเบามาก แต่เปิดกลางคืนก็ดังเหมือนกัน  จากนี้ก็หาหลอดมาทำบอร์ดที่เหลือครับ

น้าท่านใดยังไม่เริ่มลุยกันได้แล้วนะครับ เดียวโปรเจคต่อไปมาจะไม่ทัน  laughhahaha

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2011, 03:38:44 AM »
ได้มา 1 ถุง ตัวละ 50 บาทคงใช้ได้สักตัวสองตัวละ  laughhahaha

ใช้ได้ปกติ 2 PROVIEW,AOPEN
พอใช้ได้ 2 PHILIP,LG
เจ๊ง 2 ASUS,ASUS

ถ้าหาของ Yamaha หรือ Pioneer แบบ Slot-in ได้ก็สอยมาได้เลยครับ
ถ้าโชคดีหัวอ่านยังไม่เสีย เป่าฝุ่นหน้าเลนส์ ทำความสะอาดกลไก + จานจับแผ่นดีๆ แล้วทำงานได้ล่ะก็ 2 ตัวนี้กลไกค่อนข้างดีครับ นิ่งมาก

ถ้าได้ของ Yamaha จะมี DAC BB ตัวเล็กแถมมาตัวนึงด้วยครับ  [roll]

ออฟไลน์ lanazoo

• ถูกใจกด Like+ 12
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2011, 11:54:04 AM »
  ผมติดตามหัวข้อนี้มานานมากเลย ตัดสินใจทำ ก็เพราะกระทู้นี้แหละ เพิ่งได้ของครบเมื่อวานจากพี่เล็ก  ตอนลง PCB สงสารสายตาตัวเอง เลยหาแว่นมาใช้ อันละร้อยกว่าบาทมาใช้ตอนบัดกรี ... สายตามันแปรผันตามอายุเนอะ  บัดกรีเจ้า cs8414 ไม่ได้เลยหัวแร้งผมปลายมันใหญ่ไปหน่อย เลยยกไปให้ช่างซ่อมโทรศัพท์ที่รู้จักกันจัดการให้ แป๊บเดียวเสร็จ ฟรีด้วย ...   ลองป้อนไฟเข้า วัดไฟตามที่แนะนำมาในกระทู้นี้แหละ เรียบร้อยทำงานได้ทุกบอร์ด ผมลองใช้ TDA ทีละบอร์ด แล้วค่อยเอามาขนานกัน  ตอนนี้ไม่มี ภาค i/v ... เลยเอาเจ้าปรี OPAMP SEED มาทำเป็นปรีให้มันไปก่อน เสียงที่ได้เทียบกับ CD Player ที่ผมมีอยู่ ยังไม่แน่ใจครับว่าแต่างกันอย่างไรบ้าง รอสักพัก ผมคงแยกแยะออก  .... ทำให้มีเสียงได้ ก็ภูมิใจแล้วครับ  อ่านกระทู้ข้างบนแล้วหนาว   [no-raccoon] ...  ขอบคุณความรู้จากเพื่อน ๆ ทุกคนมากเลยครับ เป็นแหล่งข้อมูลที่ดีมากสำหรับคนที่จะทำ DAC ตัวนี้  ...  [roll]

อีกอย่าง ผมต้องรื้อ power supply ของคอมพิวเตอร์ที่ยังดีอยู่ 1 ตัว เพื่อแงะเอา แกนเฟอร์ไรท์อันเดียว มาใส่บอร์ด CS .... ตามคำโบราณที่ว่า พึงสละอวัยวะ เพื่อรักษาชีวิต  .....  [smi_ley]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ธันวาคม 2011, 12:59:25 PM โดย lanazoo »

« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2011, 12:01:00 PM »
  ผมติดตามหัวข้อนี้มานานมากเลย ตัดสินใจทำ ก็เพราะกระทู้นี้แหละ เพิ่งได้ของครบเมื่อวานจากพี่เล็ก  ลง PCB สงสารสายตาตัวเอง เลยหาแว่นมาใช้ อันละร้อยกว่าบาทมาใช้ตอนบัดกรี ... สายตามันแปรผันตามอายุเนอะ บัดกรีเจ้า cs8414 ไม่ได้เลยหัวแร้งผมปลายมันใหญ่ไปหน่อย เลยยกไปให้ช่างซ่อมโทรศัพท์ที่รู้จักกันจัดการให้ แป๊บเดียวเสร็จ ฟรีด้วย ...   ลองป้อนไฟเข้า วัดไฟตามที่แนะนำมาในกระทู้นี้แหละ เรียบร้อยทำงานได้ทุกบอร์ด ผมลองใช้ TDA ทีละบอร์ด แล้วค่อนเอามาขนานกัน  ตอนนี้ไม่มี ภาค i/อ ... เลยเอาเจ้าปรี OPAMP SEED มาทำเป็นปรีให้มันไปก่อน เสียงที่ได้เทียบกับ CD Player ที่ผมมีอยู่ ยังไม่แน่ใจครับว่าแต่างกันอย่างไรบ้าง รอสักพัก ผมคงแยกแยะออก  .... ทำให้มีเสียงได้ ก็ภูมิใจแล้วครับ  อ่านกระทู้ข้างบนแล้วหนาว   [no-raccoon] ...  ขอบคุณความรู้จากเพื่อน ๆ ทุกคนมากเลยครับ เป็นแหล่งข้อมูลที่ดีมากสำหรับคนที่จะทำ DAC ตัวนี้  ...  [roll]

อีกอย่าง ผมต้องรื่อ power supply ของคอมพิวเตอร์ที่ยังดีอยู่ 1 ตัว เพื่อแงะเอา แกนเฟอร์ไรท์อันเดียว มาใส่บอร์ด CS .... ตามคำโบราณที่ว่า พึงสละอวัยวะ เพื่อรักษาชีวิต  .....  [smi_ley]

clapping-1-2 ดีใจด้วยครับ รอบเดียว ฟังได้เลยไม่มีปัญหาแม้แต่ข้อเดียว จะให้สมบูรณ์แบบต้อง i/v หลอดในชุดเดียวกัน  [roll]

« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2011, 01:11:13 PM »
 ผมใช้หม้อแปลง 9-0 กับ 18-0 ซิ้งค์ภาคจ่ายไฟ ไม่ร้อนมากไปครับ  แต่ เจ้า LT431 ร้อนทุกตัว น่ากลัวพังมาก ....  [thumbs-up-raccoon]

ออฟไลน์ n.cm

• ถูกใจกด Like+ 6
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2011, 08:14:16 PM »
 ผมติดตามหัวข้อนี้มานานมากเลย ตัดสินใจทำ ก็เพราะกระทู้นี้แหละ เพิ่งได้ของครบเมื่อวานจากพี่เล็ก  ตอนลง PCB สงสารสายตาตัวเอง เลยหาแว่นมาใช้ อันละร้อยกว่าบาทมาใช้ตอนบัดกรี ... สายตามันแปรผันตามอายุเนอะ  บัดกรีเจ้า cs8414 ไม่ได้เลยหัวแร้งผมปลายมันใหญ่ไปหน่อย เลยยกไปให้ช่างซ่อมโทรศัพท์ที่รู้จักกันจัดการให้ แป๊บเดียวเสร็จ ฟรีด้วย ...   ลองป้อนไฟเข้า วัดไฟตามที่แนะนำมาในกระทู้นี้แหละ เรียบร้อยทำงานได้ทุกบอร์ด ผมลองใช้ TDA ทีละบอร์ด แล้วค่อยเอามาขนานกัน  ตอนนี้ไม่มี ภาค i/v ... เลยเอาเจ้าปรี OPAMP SEED มาทำเป็นปรีให้มันไปก่อน เสียงที่ได้เทียบกับ CD Player ที่ผมมีอยู่ ยังไม่แน่ใจครับว่าแต่างกันอย่างไรบ้าง รอสักพัก ผมคงแยกแยะออก  .... ทำให้มีเสียงได้ ก็ภูมิใจแล้วครับ  อ่านกระทู้ข้างบนแล้วหนาว   [no-raccoon] ...  ขอบคุณความรู้จากเพื่อน ๆ ทุกคนมากเลยครับ เป็นแหล่งข้อมูลที่ดีมากสำหรับคนที่จะทำ DAC ตัวนี้  ...  [roll]

อีกอย่าง ผมต้องรื้อ power supply ของคอมพิวเตอร์ที่ยังดีอยู่ 1 ตัว เพื่อแงะเอา แกนเฟอร์ไรท์อันเดียว มาใส่บอร์ด CS .... ตามคำโบราณที่ว่า พึงสละอวัยวะ เพื่อรักษาชีวิต  .....  [smi_ley]

ยินดีด้วยครับได้ฟังแล้วๆๆ บอร์ดดำนี่มันสวยจังครับ [roll-eyes] [yes-raccoon]

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2011, 10:42:39 PM »
  ผมติดตามหัวข้อนี้มานานมากเลย ตัดสินใจทำ ก็เพราะกระทู้นี้แหละ เพิ่งได้ของครบเมื่อวานจากพี่เล็ก  ตอนลง PCB สงสารสายตาตัวเอง เลยหาแว่นมาใช้ อันละร้อยกว่าบาทมาใช้ตอนบัดกรี ... สายตามันแปรผันตามอายุเนอะ  บัดกรีเจ้า cs8414 ไม่ได้เลยหัวแร้งผมปลายมันใหญ่ไปหน่อย เลยยกไปให้ช่างซ่อมโทรศัพท์ที่รู้จักกันจัดการให้ แป๊บเดียวเสร็จ ฟรีด้วย ...   ลองป้อนไฟเข้า วัดไฟตามที่แนะนำมาในกระทู้นี้แหละ เรียบร้อยทำงานได้ทุกบอร์ด ผมลองใช้ TDA ทีละบอร์ด แล้วค่อยเอามาขนานกัน  ตอนนี้ไม่มี ภาค i/v ... เลยเอาเจ้าปรี OPAMP SEED มาทำเป็นปรีให้มันไปก่อน เสียงที่ได้เทียบกับ CD Player ที่ผมมีอยู่ ยังไม่แน่ใจครับว่าแต่างกันอย่างไรบ้าง รอสักพัก ผมคงแยกแยะออก  .... ทำให้มีเสียงได้ ก็ภูมิใจแล้วครับ  อ่านกระทู้ข้างบนแล้วหนาว   [no-raccoon] ...  ขอบคุณความรู้จากเพื่อน ๆ ทุกคนมากเลยครับ เป็นแหล่งข้อมูลที่ดีมากสำหรับคนที่จะทำ DAC ตัวนี้  ...  [roll]

อีกอย่าง ผมต้องรื้อ power supply ของคอมพิวเตอร์ที่ยังดีอยู่ 1 ตัว เพื่อแงะเอา แกนเฟอร์ไรท์อันเดียว มาใส่บอร์ด CS .... ตามคำโบราณที่ว่า พึงสละอวัยวะ เพื่อรักษาชีวิต  .....  [smi_ley]

ยินดีด้วยครับได้ฟังแล้วๆๆ บอร์ดดำนี่มันสวยจังครับ [roll-eyes] [yes-raccoon]

ผมว่าคนทำ (คุณ nooheng) คงเห็นว่าบอร์ดขาวมีอาถรรพ์  เลยเอาบอร์ดดำเข้าข่ม เป็นของเซ่นไหว้พระราหูด้วยมั้ง ไว้ไล่เคราะห์ ....  laughhahaha  แต่ที่แย่คือบอร์ดดำไล่วงจรยากจัง  ...

ออฟไลน์ 5237

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 22
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 09:35:41 PM »
 [res] ขอบคุณกระทู้นี้มากมายของผมเพิ่งจะมีเสียงดังเม่ือวันเสาร์เอง   [yes-raccoon]  ได้ข้อมูลจากในนี้เพียบ เสีย Cs8414 ไป 1 ตัวใจน้อยจริงๆ
ข้อมูลผมครับ >>>>>http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1517.0

« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 09:41:36 PM »
[res] ขอบคุณกระทู้นี้มากมายของผมเพิ่งจะมีเสียงดังเม่ือวันเสาร์เอง   [yes-raccoon]  ได้ข้อมูลจากในนี้เพียบ เสีย Cs8414 ไป 1 ตัวใจน้อยจริงๆ

[clap hand2] [clap hand2] ยินดีด้วยครับ  เอารูปมาเชยชมผลงานก็ดีนะครับมากระตุ้นกันต่อ ผมก็รอ IC อยู่จนเอาหม้อแปลงภาค i/v ทำอย่างอื่นแล้ว  [entreat-raccoon]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 10:00:09 PM »
 ดีใจด้วยมีฟังกันหมดทุกคนและ  เหลือแต่ผมไม่มีฟังกะเค้าสักตัว  [o0o]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 10:26:33 PM »
ดีใจด้วยมีฟังกันหมดทุกคนและ  เหลือแต่ผมไม่มีฟังกะเค้าสักตัว  [o0o]

เห๊อะ  เห๊อะ   ที่เคยโพสท์โชว์ ก็ไม่ใช่ของตัวเองเลยดิ  ... น่าเห็นจายยเน๊อะ   [p-h-o-t-o]

« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 10:35:58 PM »
ก็ช่ายนะซิ  มันไม่ใช่ของผมซักกะตัว ใครทำไม่ติดก็ยกมา ๆ กัน พอติดแล้วไม่เห็นมีใครทิ้งให้ไว้ใช้สักกะตัว  น้าไม่เห็นเหรอมาบ้านผมเคยเห็นแด็กป่ะ  ที่เทสๆก็ไม่มีแด็ก มีแค่ซีดีรอมเก่าๆเน่าๆอยู่ตัวเดียวเนี่ยและ ต่อเข้าแอมป์เลย [entreat-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 10:44:57 PM »
ก็ช่ายนะซิ  มันไม่ใช่ของผมซักกะตัว ใครทำไม่ติดก็ยกมา ๆ กัน พอติดแล้วไม่เห็นมีใครทิ้งให้ไว้ใช้สักกะตัว  น้าไม่เห็นเหรอมาบ้านผมเคยเห็นแด็กป่ะ  ที่เทสๆก็ไม่มีแด็ก มีแค่ซีดีรอมเก่าๆเน่าๆอยู่ตัวเดียวเนี่ยและ ต่อเข้าแอมป์เลย [entreat-raccoon]

[smi_ley]งั้นจะเข้าไปแบก ไอ่ที่กองอยุ๋หน้าโต๊ะ เจ๊หน่ะ....  TDA1541 นั่นอะ

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 10:50:49 PM »
[smi_ley]งั้นจะเข้าไปแบก ไอ่ที่กองอยุ๋หน้าโต๊ะ เจ๊หน่ะ....  TDA1541 นั่นอะ

[thumbs-up-raccoon]   สายสืบเราเจ๋งงง จริง

« ตอบกลับ #174 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 10:55:10 PM »

มายกไปดิ ดูดิว่าเจ้าของเค้าจะปล่อยให้เอ็งออกจากร้านไปได้กี่ชม.  เจ้าของแด็กตัวนั้นเป็นเจ้าของอู่ benz ที่อยู่ท้ายซอยนั่นแหละ [smi_ley]

« ตอบกลับ #175 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 11:04:24 PM »
 [gr_in] เดี๋ยวบอกเค้าว่า เอาไปเทสส  [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ nong

• ถูกใจกด Like+ 7
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 12:28:58 AM »
ใส่ตัวนี้แทนตัวเดิม  อ่าาาา เสียงมันดีจริงๆครับ  [yes-raccoon]

ออฟไลน์ nong

• ถูกใจกด Like+ 7
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 12:54:32 AM »
รูป [confused-raccoon]

ออฟไลน์ 5237

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 22
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 12:07:49 PM »
น่าลองนะเนี่ย  [roll-eyes] [roll-eyes]
ข้อมูลผมครับ >>>>>http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1517.0

« ตอบกลับ #179 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 12:23:45 PM »
ทำตัวปั๊ม S1 กับ มงกฏ ยากไหม ตัวกี่ตังค์  [roll] ตกลง S1 มันมีกี่มงกฏ

แบบนี้ปั๊มมงกฏเกินหรือเปล่า หรือตั้งใจทำ  [c--c]

นี่ก็ S2 พิมพ์เดียวกับเบอร์เลย