ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดเคยลองแปลงหลอด mercury 83 tube บ้างครับ  (อ่าน 1394 ครั้ง)

ออฟไลน์ pravech

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 7
พอดีไปเจอมาครับไม่รู้ว่าใช้ได้หรือเปล่าครับ

เว็บอ้างอิงครับ
Hickok I-177-B tube tester - solid state or mercury 83 tube? part 3 of 3

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: มีท่านใดเคยลองแปลงหลอด mercury 83 tube บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2014, 03:09:12 PM »
 ไดโอดก็คือไดโอดครับเทียบกับหลอดจริงๆไม่ได้หรอกครับ เสียงคนละแบบเลย เค้าคงใช้ แรงดัน และ กระแส ที่สามารถจ่ายได้ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• **
Re: มีท่านใดเคยลองแปลงหลอด mercury 83 tube บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2014, 03:12:04 PM »
ถ้านำไปใช้กับเครื่อง test หลอด เช่น TV-7A/U , TV-7A/U ก็น่าจะใช้ได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2014, 03:39:53 PM »
 ไม่แนะนำครับ ยิ่งเป็นเครื่องวัดด้วย เดี๋ยวจะยิ่งเพี้ยนไปกันใหญ่ ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2014, 03:42:59 PM »
ครับขอบคุณมากครับ