ผู้เขียน หัวข้อ: 2A3 ขออีกครั้งกับหลอดที่อยากทำ  (อ่าน 73162 ครั้ง)

ออฟไลน์ atriam

• DAV Staff
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 216
Re: 2A3 ขออีกครั้งกับหลอดที่อยากทำ
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2014, 12:59:11 AM »
ขอบคุณครับน้าเล็ก ปรับโทอินพอทำได้ครับน้า แต่ถ้าดึงออกมาคงไม่ได้ครับน้าเพราะมันจะเลยตู้ด้านขวาพอดีห้องนี้เป็นห้องส่วนรวมครับน้าจะไปเกะกะแฟนกับลูกนะครับ
อยากได้ห้องใหม่เหมือนกันครับน้าแต่คงอีกพักใหญ่ๆเลย 555
แต่เหดียวลองปรับดูครับน้า แต่จริงแล้วผมถ่ายตรงหลังโซฟาครับน้าเลยอาดดูลำโพงห่างจากจดฟังจริงนิดครับน้า

ไหนๆก็ show เครื่องเสียงแล้ว show สภาพห้องด้วยเลยละกันนี้ปรับไปบ้างแล้วนะครับน้า เห็นแล้วอย่าหัวเราะละ [yellow-lol]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: 2A3 ขออีกครั้งกับหลอดที่อยากทำ
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2014, 01:10:50 AM »
แอร์!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! เราเคยมีนะแบบนี้เย็นหยั่งกะขั่วโลก... ค่าไฟก็ทำเอาหนาวเหมือนอยู่ขั่วโลกเลย
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

• DAV Staff
« ตอบกลับ #272 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2014, 01:12:58 AM »
นึกแล้วว่าต้องมีคนทัก 555 สมัยรุ่นพ่อนะครับน้าหนุ่ม ปัจจุบันไม่ได้ใช้แล้วครับน้า และไม่กล้าเปิดด้วยกลัวซีอต จะเอาออกก็เสียดายเอาปิดรูไว้อย่างนั้นหละ อิอิ  [chick8]

ออฟไลน์ Apichat Pulsawat

• ทำก่อน ก่อนที่จะ....
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 12
« ตอบกลับ #273 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2014, 02:11:13 AM »
ขอบคุณครับน้าเล็ก ปรับโทอินพอทำได้ครับน้า แต่ถ้าดึงออกมาคงไม่ได้ครับน้าเพราะมันจะเลยตู้ด้านขวาพอดีห้องนี้เป็นห้องส่วนรวมครับน้าจะไปเกะกะแฟนกับลูกนะครับ
อยากได้ห้องใหม่เหมือนกันครับน้าแต่คงอีกพักใหญ่ๆเลย 555
แต่เหดียวลองปรับดูครับน้า แต่จริงแล้วผมถ่ายตรงหลังโซฟาครับน้าเลยอาดดูลำโพงห่างจากจดฟังจริงนิดครับน้า

ไหนๆก็ show เครื่องเสียงแล้ว show สภาพห้องด้วยเลยละกันนี้ปรับไปบ้างแล้วนะครับน้า เห็นแล้วอย่าหัวเราะละ [yellow-lol]

รับซื้อแอร์เสีย ทีวีเสีย ตู้เย็นเสีย เครื่องซักผ้าเสีย เฟอร์นิเจอร์เก่า เรารับซื้อ (ช่วงตี 2 นี้ละ)

ล่อเล่นนะ

• DAV Staff
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2014, 02:15:14 AM »
ครับน้า ไม่ต้องซื้อครับแค่มาถอดแล้วปิดให้เนียนแล้วยกไปเลย  [chick-dance2]

upload เสร็จอีกเพลงครับน้าของถงลี่ ไม่ทราบชื่อเพลง ไม่รู้เนื้อร้องครับ แต่ผมฟังไม่เคยเบื่อเลย
ปกติจะใช้ full range ฟังเสียงจะบางและฟังสบายกว่านี้ครับ [chick-milk-bottle]

2A3/6SN7 test 5

ออฟไลน์ Apichat Pulsawat

• ถูกใจกด Like+ 12
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2014, 02:41:54 AM »

- คุณเตรียมสุวรรณ ครับ แค่ขึ้น Intro ขึ้นมาก็รู้ได้เลยว่ามันไพเราะ ยิ่งมาเปิดด้วยเครื่องของคุณด้วย ยิ่งสุดยอดกันใหญ่เลย

[huge-thumbs-up]  ตกลงคืนนี้ผมจะนั่งฟังเพลงเป็นเพื่อนคุณ ครับ

• DAV Staff
« ตอบกลับ #276 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2014, 08:43:22 AM »
ขอบคุณครับน้า แต่เมื่อคืนถือว่าดึกใช้ได้เลยครับ post เสร็จก็หลับเลย
แต่ผมฟังเพลงแนวนี้เกือบทุกวันครับน้า ฟังนานๆเรียกว่าพ้อยหลับคาโซฟาเลย
แท่นนี้ผมว่าเหมาะกับเพลงแนวนี้มากเลยครับน้า [fb-smiling]

ออฟไลน์ CAAD2

• trying to educate myself
  • ถูกใจกด Like+ 15
  • Newbie Worthy Hobbyist
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2015, 07:13:39 PM »
  ขออนุญาตเข้าห้องเรียน 2A3 ครับ [chick-read].....[huge-thumbs-up]
if not me, Who? & if not now, When?

• DAV Staff
« ตอบกลับ #278 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2015, 09:38:46 PM »
น้าลองศึกษาและลองตัดสินใจดูครับ วงจรภาค power ที่น้าลงก็น่าสนครับสลับใส่เบอร์ 45 ก็ได้เปลี่ยนแค่ Rk
น้าให้ดีเวลาสั่งพันหม้อ OPT พัน 5k แล้วเพื่อ tab 3k ไว้ลองเล่นได้ครับน้า
ส่วนภาค drive มีหลายวงจรครับน้าลองเลือกดู ของผมภาค drive กำลังจะน้อยหน่อยครับน้าแต่ถ้ามีปรีก็รีดได้อีก แต่ใช้งานจริงผมว่ามันก็พอครับน้า [fb-smiling]