ผู้เขียน หัวข้อ: จอแสดงผลเละ  (อ่าน 5378 ครั้ง)

ออฟไลน์ ton taopoon

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 27
จอแสดงผลเละ
« เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 12:14:56 PM »
เรียนถามพี่เล็กหรือน้าๆที่เคยมีประสบการณ์หน่อยครับคือตอนนี้วิทยุในรถผมมันเป็นอย่างเนี้ยครับ

ดูไม่รู้เรื่องเลยวิทยุก็ไม่ค่อยล็อคคลื่นจอเป็นภาษาต่างดาวซะงั้นมันมีวิธีซ่อมมั้ยครับหรือต้องเปลี่ยนสถานเดียว [afraid] ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: จอแสดงผลเละ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 12:31:27 PM »
 ไม่ลองติดต่อศูนย์ให้เค้า up firmware ให้ใหม่ดูหล่ะครับ  เท่าที่เห็นเส้นไม่ได้แตก จอแสดงผลก็ปกติเส้นไม่ขาด ลองติดต่อดูครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 12:36:52 PM »
ขอบคุณมากครับผมลองตามที่พี่บอกก่อนละกันได้ผลอย่างไรจะกลับมาแจ้งให้ทราบครับ [0002053E]

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 12:42:47 PM »
ลองถอดขั้วแบตเตอรี่ออกสักพักแล้วใส่กลับเข้าไปใหม่ดูครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 12:52:08 PM »
ลองถอดขั้วแบตเตอรี่ออกสักพักแล้วใส่กลับเข้าไปใหม่ดูครับ

ขอบคุณครับน้าเล็กแต่ผมขอเลือกไว้เป็นวิธีท้ายๆแล้วกันครับเพราะระบบไฟฟ้ามันเยอะมากๆโดยเฉพาะโปรแกรมแก๊สที่ผมจูนไว้ผมไม่ได้ backup ไว้อะครับ(กลัวความจำเสื่อม)555 [yellow-lol]

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 01:04:39 PM »

ขอบคุณครับน้าเล็กแต่ผมขอเลือกไว้เป็นวิธีท้ายๆแล้วกันครับเพราะระบบไฟฟ้ามันเยอะมากๆโดยเฉพาะโปรแกรมแก๊สที่ผมจูนไว้ผมไม่ได้ backup ไว้อะครับ(กลัวความจำเสื่อม)555 [yellow-lol]
ไม่ทราบว่าเป็นรถ วอลโว่ รุ่นใหนครับ s60 หรือเปล่าครับ ถ้าใช่รุ่นนี้เขาจะมีมีหน่วยความจำ แต่ถ้าไม่แนใจ ลองโทรไปสอบถามที่ศูนย์ดูก่อนก็ได้ครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 01:12:17 PM »

ไม่ทราบว่าเป็นรถ วอลโว่ รุ่นใหนครับ s60 หรือเปล่าครับ ถ้าใช่รุ่นนี้เขาจะมีมีหน่วยความจำ แต่ถ้าไม่แนใจ ลองโทรไปสอบถามที่ศูนย์ดูก่อนก็ได้ครับ

s60 ปี 2003 ครับผม [huge-thumbs-up]มีคนในคลับวอลโว่แนะนำให้ล้างพวกหน้าคอนแทคดูแต่ดูท่าทางแล้วน่าจะแกะยากครับ [embarrassed]

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 01:23:07 PM »
ผมก็เคยอ่านเจอน๊ะ ไม่ทราบว่าคุณton taopoon เคยเข้าไปหรือเปล่าวครับ ที่นี่เลยครับ volvo Mania ลองดูครับ [huge-thumbs-up]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 01:45:06 PM »
 ถ้าจะแกะก็ต้องระวังมากเป็นพิเศษนะครับ  รถวอลโว่เกิน 5 ปี พลาสติกจะกรอบแกะไม่ดีจะแตกเสียหาย ทางที่ดีให้ศูนย์แกะดีที่สุด ถ้าเค้าแกะแตกจะได้รับผิดขอบ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 01:59:13 PM »
เข้าไปดูใน volvomania มาแล้วครับเขาถ่ายรูปมาให้ดูเป็นเสตปเลยจะลองเองดูก่อนไหนๆก็ชอบ diy แล้วนิถ้าเห็นว่าไม่เข้าท่าค่อยส่งให้ผู้ชำนาญครับ [smile-watermelon]

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 02:08:09 PM »
เข้าไปดูใน volvomania มาแล้วครับเขาถ่ายรูปมาให้ดูเป็นเสตปเลยจะลองเองดูก่อนไหนๆก็ชอบ diy แล้วนิถ้าเห็นว่าไม่เข้าท่าค่อยส่งให้ผู้ชำนาญครับ [smile-watermelon]
เอาใจช่วยครับ ได้ผลประการใดก็มาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ  [fb-smiling]