ผู้เขียน หัวข้อ: แหล่ม !!! >> super preamplifier class A by... Sir David Hafler ...  (อ่าน 391005 ครั้ง)

ออฟไลน์ falakamo

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 39
Re: แซ่บ !!! >> super preamplifier class A by... Sir David Hafler ...
« ตอบกลับ #750 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 06:07:38 PM »
preหาบเร่นี่จะฟัดกับpre tas angelaไหวใหมครับมีน้าท่านใดเคยฟังangelaบ้างครับ [c--c]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
Re: แซ่บ !!! >> super preamplifier class A by... Sir David Hafler ...
« ตอบกลับ #751 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 07:19:38 PM »
preหาบเร่นี่จะฟัดกับpre tas angelaไหวใหมครับมีน้าท่านใดเคยฟังangelaบ้างครับ [c--c]

ผมก็เคยฟังตัวที่ผม  CLone  ทำเองครับ   ถ้าเรื่องรายละเอียดนั้นสู้ได้ครับ  แต่มันจะลำบากตอนเอาลงกล่องเท่านั้นเอง

« ตอบกลับ #752 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 07:46:05 PM »

ผมก็เคยฟังตัวที่ผม  CLone  ทำเองครับ   ถ้าเรื่องรายละเอียดนั้นสู้ได้ครับ  แต่มันจะลำบากตอนเอาลงกล่องเท่านั้นเอง
[res]ขอบคุณครับน้ามีกำลังใจขึ้นเยอะเลย ว่าจะเอาไปลองฟัดกับของน้าที่htgดูครับ [roll] เขาบอกให้ผมเล่นangelaดู
แต่ดันมีโครงการหาบเร่พอดีผมตัดสินใจเล่นของบ้านเราดีกว่า [gr_in]
ขออีกนิดครับangelaมันเด่นด้านใหนครับคือจะไปสยบมัน laughhahaha

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #753 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 08:02:33 PM »
    ซีดีๆก็เปรียบเสมือนเข็มทิศใช้นำทาง หยิบมาใช้เพื่อกันหลงทิศหลงทาง   เมื่อรู้เส้นทางที่แน่นอนแล้วก็พยายามเดินเข้าหา วันนี้จากซีตัวละสามพันกว่า เหลือคู่ละร้อยกว่าก็ให้เสียงไม่ได้หนีกันห่างไกลจนน่าเกลียด กลับโดนหายใจรดต้นคอเป็นเพียงเนื้อเสียงที่อิ่มเนียนละเมียดลมุนกว่าเท่าันั้น ซึ่งจุดนี้ก็มีจุดเด่นขึ้นมาทดแทนพอที่จะกลบลบจุดด้อยลงไปได้บ้างในเรื่องของความใส และ ชัดเจน และ มากด้วยรายละเอียด ( Dynamic transient ที่เฉียบขาดขึ้น)  สุดท้ายก็ออกมาเป็นอย่างที่เห็นครับ

ซีหลักยังคงใช้ cap bank ชุดนี้ทำหน้าทีอยู่ดังเดิมครับ

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #754 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 08:38:42 PM »
มันแน่ครับยังไม่แน่ใจผมยังไม่ไปต้องเอาให้ชัวร์ครับไม่เอาถึงชนะแค่ตามติดๆก็ยิ้มออกแล้วครับ

ออฟไลน์ tosa2k

• ถูกใจกด Like+ 86
« ตอบกลับ #755 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 09:21:48 PM »
    ซีดีๆก็เปรียบเสมือนเข็มทิศใช้นำทาง หยิบมาใช้เพื่อกันหลงทิศหลงทาง   เมื่อรู้เส้นทางที่แน่นอนแล้วก็พยายามเดินเข้าหา วันนี้จากซีตัวละสามพันกว่า เหลือคู่ละร้อยกว่าก็ให้เสียงไม่ได้หนีกันห่างไกลจนน่าเกลียด กลับโดนหายใจรดต้นคอเป็นเพียงเนื้อเสียงที่อิ่มเนียนละเมียดลมุนกว่าเท่าันั้น ซึ่งจุดนี้ก็มีจุดเด่นขึ้นมาทดแทนพอที่จะกลบลบจุดด้อยลงไปได้บ้างในเรื่องของความใส และ ชัดเจน และ มากด้วยรายละเอียด ( Dynamic transient ที่เฉียบขาดขึ้น)  สุดท้ายก็ออกมาเป็นอย่างที่เห็นครับ

ซีหลักยังคงใช้ cap bank ชุดนี้ทำหน้าทีอยู่ดังเดิมครับ

มีสูตรลับใต้แผ่นPCB ด้วยเปล่าครับ บางทีอยากทราบเหตุผลว่าทำไมถึงใช้ตัวนี้ไบแคบ ที่อยากรู้เพราะผมไม่มีประสบการณ์ครับพี่ แล้วก็บางทีผมลองเอง ก็ไม่มีซีให้ลอง หรือมีไม่เยอะครับ เพราะบางทีลองแล้ว ฟังไม่ออกถึงความเปลี่ยนเเปลง ซึ่งบางทีอาจเป็นเพราะเพลงที่ฟังยังจับรายละเอียดของเพลงไม่ได้(ยังจำเสียงไม่ได้ขึ้นใจครับ อันนี้พยายามอยู่ เเต่ผมเป็นคนความจำสั้นครับ พอฟังไปแล้วมันลืม เอ๊ะ เมื่อกี้มันเสียงยังไง  [entreat-raccoon]) บางทีมันอาจเป็นการเรียนลัดที่เสียค่าใช้จ่ายน้อย โดยเรียนรู้จากผู้มีประสบการณ์จริงๆครับ ขอบคุณมากๆครับ  [res] [res]
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

« ตอบกลับ #756 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 09:25:58 PM »

3-2-1-ra

มีสูตรลับใต้แผ่นPCB ด้วยเปล่าครับ บางทีอยากทราบเหตุผลว่าทำไมถึงใช้ตัวนี้ไบแคบ ที่อยากรู้เพราะผมไม่มีประสบการณ์ครับพี่ แล้วก็บางทีผมลองเอง ก็ไม่มีซีให้ลอง หรือมีไม่เยอะครับ เพราะบางทีลองแล้ว ฟังไม่ออกถึงความเปลี่ยนเเปลง ซึ่งบางทีอาจเป็นเพราะเพลงที่ฟังยังจับรายละเอียดของเพลงไม่ได้(ยังจำเสียงไม่ได้ขึ้นใจครับ อันนี้พยายามอยู่ เเต่ผมเป็นคนความจำสั้นครับ พอฟังไปแล้วมันลืม เอ๊ะ เมื่อกี้มันเสียงยังไง  [entreat-raccoon]) บางทีมันอาจเป็นการเรียนลัดที่เสียค่าใช้จ่ายน้อย โดยเรียนรู้จากผู้มีประสบการณ์จริงๆครับ ขอบคุณมากๆครับ  [res] [res]
ไม่ต้องจำทั้งเพลงครับเอาแค่บางจุดบางช่วงบางตอนก็พอครับฟังบ่อยๆ [yes-raccoon]จำเขามาเหมือนกัน 3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
« ตอบกลับ #757 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 09:29:26 PM »
ก็เปิดแบบไม่ต้องไปสนแล้วก็ทำอะไรเพลินไป เห็นคนข้างๆเค้าก็ไม่ได้สนใจที่จะฟัง แต่เค้าเปิดเช้ายันเช้าอีกวันค่ะ เป็นเดือนๆ ตื่นเช้ามายันดึกก็จะได้ยินแต่เพลงนี้จนแผ่นพังแหละค่ะถึงเอาออก  เรานั่งทำงานอยู่ยังจำได้เลยค่ะ

« ตอบกลับ #758 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 09:32:19 PM »
นานๆโพสที [yes-raccoon]

ออฟไลน์ tosa2k

• ถูกใจกด Like+ 86
« ตอบกลับ #759 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 09:55:44 PM »
ก็เปิดแบบไม่ต้องไปสนแล้วก็ทำอะไรเพลินไป เห็นคนข้างๆเค้าก็ไม่ได้สนใจที่จะฟัง แต่เค้าเปิดเช้ายันเช้าอีกวันค่ะ เป็นเดือนๆ ตื่นเช้ามายันดึกก็จะได้ยินแต่เพลงนี้จนแผ่นพังแหละค่ะถึงเอาออก  เรานั่งทำงานอยู่ยังจำได้เลยค่ะ

[roll] [roll] ตัวจริงมาเลย เดี๋ยวลองบ้างครับ ขอบคุณครับ [res]
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #760 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 11:15:34 PM »

[heyheypig445]   อีกพักนึง.... การเปลี่ยนแปลงจะเกิดขึ้นกับปรีแอมป์ตัวนี้ของท่านอย่างแน่นอน !!! .... โปรดติดตาม  [heyheybaby_jump]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #761 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 11:25:04 PM »

[heyheypig445]   อีกพักนึง.... การเปลี่ยนแปลงจะเกิดขึ้นกับปรีแอมป์ตัวนี้ของท่านอย่างแน่นอน !!! .... โปรดติดตาม  [heyheybaby_jump]

เป็น Version ติด Turbo มั๊ยท่านพี่   [clap hand2] [clap hand2]

« ตอบกลับ #762 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 11:36:51 PM »

ทำให้ตื่นเต้นอีกแว้วจะนอนหลับใหมเนี่ย [thanks-raccoon]

ออฟไลน์ khead

• ไม่มีความยากจนในหมู่คนขยัน
  • ถูกใจกด Like+ 89
  • ดีที่สุดคือความพอดี
« ตอบกลับ #763 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 11:37:13 PM »

ตอนนี้ผมก็ว่าดีแล้วนะ [yes-raccoon] [roll-eyes]

« ตอบกลับ #764 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 11:38:53 PM »
เป็น Version ติด Turbo มั๊ยท่านพี่   [clap hand2] [clap hand2]

[pig6456]  ยังเป็นความลับในห้องทดลองนะ... อิ อิ  ทุกคนทำได้กับตัวที่ฟังอยู่นั่นละ ง่าย ๆ แต่เปลี่ยนไปในทางที่ดีกว่า (ตามความคิดของผม)

« ตอบกลับ #765 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 11:42:33 PM »
ตอนนี้ผมก็ว่าดีแล้วนะ [yes-raccoon] [roll-eyes]

เราต้องทำให้ดียิ่งๆขึ้นไปครับ (จากแผ่น pcb เดิมๆนั่นละ) [heyheypig445]   

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #766 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 12:39:17 AM »

[gr_in]เดิมๆผมว่าเสียงก็เข้าขั้นไฮเอนด์เต็มขั้นแล้วนะครับ ปรีอะไรไม่รู้ตัวนิดเดียวแต่เสียงมีพลัง มีนํ้าหนักแรงปะทะ
แต่แฝงไว้ด้วยความนุ่มนวล ราบรื่น อบอุ่น แหลมหวานใส เนื้อเสียงทั้งหมดมีมวลอิ่มอวบใหญ่ไม่แห้งแล้งลีบบาง
 เสียงนักร้องชัดถ้อยชัดคำ จังหวะจะโคนกำลังดีไม่ถึงกับกระฉับกระเฉงมากนัก ค่อนข้างละเมียด แต่ไม่ยืดยาดอืดอาดแต่อย่างใด
เสียงทุกย่านกลมกลืนกันได้ดีไม่มีแตกแถว นี่ขนาดเสียงยังไม่พ้นเบิรน์ ยังได้ขนาดนี้ เสียงฉาบกลองชุดก็ยังสามารถติดตามการจางหาย
ได้อย่างไม่ตกหล่น เยี่ยมจริงๆครับขอบอก [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]
ใครยังไม่ได้ทำจงรีบทำโดยไวอย่าได้ชักช้าเดี๋ยวไม่ทันเขาหน๋า [shock1]

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #767 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 07:23:51 AM »

[gr_in]เดิมๆผมว่าเสียงก็เข้าขั้นไฮเอนด์เต็มขั้นแล้วนะครับ ปรีอะไรไม่รู้ตัวนิดเดียวแต่เสียงมีพลัง มีนํ้าหนักแรงปะทะ
แต่แฝงไว้ด้วยความนุ่มนวล ราบรื่น อบอุ่น แหลมหวานใส เนื้อเสียงทั้งหมดมีมวลอิ่มอวบใหญ่ไม่แห้งแล้งลีบบาง
 เสียงนักร้องชัดถ้อยชัดคำ จังหวะจะโคนกำลังดีไม่ถึงกับกระฉับกระเฉงมากนัก ค่อนข้างละเมียด แต่ไม่ยืดยาดอืดอาดแต่อย่างใด
เสียงทุกย่านกลมกลืนกันได้ดีไม่มีแตกแถว นี่ขนาดเสียงยังไม่พ้นเบิรน์ ยังได้ขนาดนี้ เสียงฉาบกลองชุดก็ยังสามารถติดตามการจางหาย
ได้อย่างไม่ตกหล่น เยี่ยมจริงๆครับขอบอก [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]
ใครยังไม่ได้ทำจงรีบทำโดยไวอย่าได้ชักช้าเดี๋ยวไม่ทันเขาหน๋า [shock1]

ตามนั้นครับ  [clap hand2]  เมื่อคืนปรีที่มีในบ้าน 4 ตัว เอาออกมาฟังเทียบเสียงกันหมดทุกตัว ตัวนี้ถือว่าเสียงดีเด่นกลมกลืนกันดีทุกย่านเสียง ลายละเอียดนี้สุดยอดเลยครับ เสียงบางเสียงเคยได้ยินคลุมเครือเบาๆไม่ชัด ฟังปรีตัวนี้แสดงออกมาได้ชัดเจนขึ้น

« ตอบกลับ #768 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 08:38:28 AM »

[sport-dance-raccoon] แค่นี้ยังไม่พอนะน้า track ... แล้วคุณจะรักปรีหาบเร่มากขึ้นกว่าเดิม ... (ถ้าไม่จริงตามนี้โดนรุมสกรัมแน่ๆเลยเรา)... ขอทดลองจากตัวอุปกรณ์ที่ไปหามาหลากหลายให้มั่นใจจริงๆก่อนครับว่าแหล่มกว่าเดิมแน่ๆ ... แล้วเจอกันแน่นอนจ้า

« ตอบกลับ #769 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 01:54:50 PM »

[sport-dance-raccoon] แค่นี้ยังไม่พอนะน้า track ... แล้วคุณจะรักปรีหาบเร่มากขึ้นกว่าเดิม ... (ถ้าไม่จริงตามนี้โดนรุมสกรัมแน่ๆเลยเรา)... ขอทดลองจากตัวอุปกรณ์ที่ไปหามาหลากหลายให้มั่นใจจริงๆก่อนครับว่าแหล่มกว่าเดิมแน่ๆ ... แล้วเจอกันแน่นอนจ้า

ตามมารอชมครับ  [roll-eyes]

ว่าแต่ของผม ขอเบริน์ไปเรื่อยๆให้ชินหูก่อนนะครับ  [cool]

ออฟไลน์ arnet

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 9
« ตอบกลับ #770 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 02:36:24 PM »
น้า LAK Klongklue ครับ MACINTOSH ตัวนี้รุ่นอะไรนะครับดูสวยมากๆครับผม

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
Re: อร่อย !!! >> super preamplifier class A by... Sir David Hafler ...
« ตอบกลับ #771 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 02:42:16 PM »
น้า LAK Klongklue ครับ MACINTOSH ตัวนี้รุ่นอะไรนะครับดูสวยมากๆครับผม
[gr_in]รุ่นนี้ MC2105 ครับผม

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #772 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 03:03:32 PM »
  Mcnum wall's ก้อนละ 40 บาทครับ laughhahaha
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

Re: อร่อย !!! >> super preamplifier class A by... Sir David Hafler ...
« ตอบกลับ #773 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 08:23:54 PM »

ผมมาช้ากว่าเขา แต่จะมาเล่าเรื่อยๆ อิ อิ

จะบอกว่าปรีตัวนี้มันสามารถจะปลดปล่อยเสียงกังวาล(ใช่ฮาโมนิคมั้ง)ได้ ทั้งที่ปรีทรานซิสเตอร์ น่าจะทำได้ไม่ค่อยดีนัก แม้แต่ปรีหลอดก็เถอะ ออกค่อนข้างน้อยหรือแทบฟังไม่ออกเลย ในบรรดาปรีที่ผมมี ปรีหลอด Conrad johnson PV12 12AU7 หลอดเทเล ถึงจะได้ยินเสียงนี้ชัดครับ

แต่ปรีตัวนี้ทำได้ครับ อึ่งเลย นี่ไม่รู้ว่า Step 2-3 ของคุณ Electron จะไปอีกแค่ไหนอีก ผมว่าแค่นี้ก็เยี่ยมแล้วครับ

อ้อ ผมใช้เพลง A lover in Berlin ของ Kari Bremnes อัลบัม Norwegian Mood :กับเพลงใน อัลบัม Master Female Audiophile 1 ฟังครับ สุดยอดเลย [clap hand2]

ออฟไลน์ joke2010

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 9
« ตอบกลับ #774 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 11:08:22 PM »

รอชมครับ  [roll]
ข้อมูลติดต่อครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=178.0

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #775 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 11:10:49 PM »

ผมมาช้ากว่าเขา แต่จะมาเล่าเรื่อยๆ อิ อิ

จะบอกว่าปรีตัวนี้มันสามารถจะปลดปล่อยเสียงกังวาล(ใช่ฮาโมนิคมั้ง)ได้ ทั้งที่ปรีทรานซิสเตอร์ น่าจะทำได้ไม่ค่อยดีนัก แม้แต่ปรีหลอดก็เถอะ ออกค่อนข้างน้อยหรือแทบฟังไม่ออกเลย ในบรรดาปรีที่ผมมี ปรีหลอด Conrad johnson PV12 12AU7 หลอดเทเล ถึงจะได้ยินเสียงนี้ชัดครับ

แต่ปรีตัวนี้ทำได้ครับ อึ่งเลย นี่ไม่รู้ว่า Step 2-3 ของคุณ Electron จะไปอีกแค่ไหนอีก ผมว่าแค่นี้ก็เยี่ยมแล้วครับ

อ้อ ผมใช้เพลง A lover in Berlin ของ Kari Bremnes อัลบัม Norwegian Mood :กับเพลงใน อัลบัม Master Female Audiophile 1 ฟังครับ สุดยอดเลย [clap hand2]

ปรีในหมู่บ้านเรามีฮาร์โมนิคเด่นๆหลายตัวเลยนะครับน้า Track  [roll]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ tuck4427

• ถูกใจกด Like+ 13
Re: แหล่ม !!! >> super preamplifier class A by... Sir David Hafler ...
« ตอบกลับ #776 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2012, 10:31:34 PM »
ขอส่งงานด้วยคนน่ะครับ เป็นปรีๆตัวแรกของชีวิตเลยครับที่ทำแล้วใช้ได้ครับ ต้องขอบคุณ น้าเฉย น้าแว่น คุณเล็ก และ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ช่วยกันสร้างสิ่งที่ดีๆให้ลูกบ้าน
ได้ใช้ของดี มีคุณภาพ มีความรู้กันทั่วถึง ขอบคุณมากครับ [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]

Re: แหล่ม !!! >> super preamplifier class A by... Sir David Hafler ...
« ตอบกลับ #777 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2012, 10:36:06 PM »

>>>  ขอเพียงท่านฟังเพลงอย่างมีความสุขจากปรีตัวนี้ เราก็สุขใจไปกับท่านด้วยแว้วว !!!   [pig6456] (หมูแฮปปี้)

ออฟไลน์ tuck4427

• ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #778 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2012, 10:43:09 PM »

ทำเสร็จก็ลองเปิดที่ร้านก่อนเสียงแรกที่ได้ยิน ดังดีข้างเดียวครับ อีกข้างจี่มาก่อนเลยครับ แต่พอจับโวรุ่มหาย ปล่อยดัง จี่ เอาแล้วซิ งานเข้าแล้วเรา ลองขยับขั่วต่อต่างๆ
เสียงจี่มันค่อยๆเบาลง แล้วก็หายไปเลยครับ งงครับ  [roll-eyes] [unde_cided] [c--c]

« ตอบกลับ #779 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2012, 10:54:32 PM »

โธ่...... กราวด์ต่อไม่แน่นดีครับ ควรใช้ขั้วต่อต่างๆแบบที่ดีพอสมควรครับ ต้องให้แน่นหนา เพราะอาการนี้อาจจะไปสร้างการออสซิลเลทในแอมป์จนเพาเวอร์แอมป์พังได้ครับ อย่าประมาทกับเรื่องเล็กน้อย (หลานผมเองแหละแอมป์มอสเฟ็ตตุลาพังเล่ยพาดอกลำโพงไหม้ไปด้วยเพราะอาการนี้ล่ะครับ...ไม่มีป้องกันลำโพงครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤศจิกายน 2012, 10:59:21 PM โดย Electron »