ผู้เขียน หัวข้อ: การใช้งานปุ่มอัพโหลดรูป  (อ่าน 4496 ครั้ง)

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
การใช้งานปุ่มอัพโหลดรูป
« เมื่อ: 24 มิถุนายน 2014, 02:50:01 PM »
วันนี้ได้ทำปุ่มอัพโหลดรูปเพื่ออำนวยความสะดวกแก่สมาชิก เพิ่มให้อีก 1 อย่าง เนื่องจากได้ทำการปิดไฟล์แนบไปหลายห้อง
มาดูวิธีใช้งานกันค่ะ

วิธีใช้งานปุ่มอัพโหลดรูป โดยไม่ต้องเข้าเว็บฝากรูป  ปุ่มนี้จะอัพโหลดไปยังเว็บฝากรูปเองอัตโนมัติค่ะ
สามารถอัพทีละหลายรูปได้  ขนาดต่อภาพไม่เกิน 2 MB 

**ข้อควรระวัง การอัพรูปใหญ่ ๆ ขนาด 2 MBต่อรูป อาจทำให้ผู้ใช้งานท่านอื่นเดือดร้อนได้
เพราะถึงแม้จะเป็นเว็บฝากรูปแต่ถ้าหากภาพใหญ่เกินไป ก็ทำให้เว็บโหลดช้าหรืออืดได้
ท่านจึงต้องทำการลดขนาดภาพตามวิธีการด้านล่างก่อนโพสต์ทุกครั้ง

**หากภาพที่ท่านอัพโหลดมีขนาดใหญ่เกินไป ทางผู้ดูแลบอร์ด MOD ทุกท่านมีสิทธิ์ที่จะลบภาพโดยไม่ต้องแจ้งล่วงหน้าค่ะ

หน้าตาจะเป็นแบบนี้ อยู่ด้านล่างซ้ายของกล่องโพสต์ การใช้งานได้จัดการทำมาให้แล้วตามภาพด้านล่าง
หากมีอะไรสงสัยสอบถามได้ค่ะ

ตัวอย่างโค้ดขนาดภาพตามสัดส่วน copy ไปวางหน้า url รูปได้เลยค่ะ ขนาดไม่ควรเกินจากนี้เพราะจะทำให้ภาพล้นจอ

โค๊ด: [Select]
[img width=640 height=480]
[img width=800 height=600]
[img width=1024 height=768]

หมายเหตุ  เว็บฝากรูปนี้เป็นเว็บที่ให้บริการฟรี เพียงแต่เพิ่มปุ่มเข้ามาเพื่อให้สะดวกในการใช้งานสำหรับผู้ที่ไม่ค่อยสะดวกในการจัดาการรูปภาพ  เนื่องจากมีคนใช้บริการมาก เพื่อป้องกันไฟล์รูปหาย ท่านควรจะสำรองไฟล์รูปของท่านเองเก็บไว้ด้วยนะคะ

หากต้องการดูประวัติการฝากรูปของตัวเองต้อง login ผ่านบัญชี twitter ค่ะ

สำหรับโทรศัพท์มือถือ  ต้องติดตั้งโปรแกรม Flash Player ก่อนจึงจะมองเห็นปุ่มอัพโหลดรูป รายละเอียดเจ้าของคลิปเขียนลงไว้ใต้คลิปค่ะ

ขอบคุณคลิปจาก https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=o9XIbKtRIEg
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 เมษายน 2018, 12:48:13 PM โดย Agapanthu$ »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: การใช้งานปุ่มอัพโหลดรูป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2014, 03:47:23 PM »
  ขอบคุณครับ อย่างนี้สบายคนที่ up load เลย  [chick8]

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ khead

• ไม่มีความยากจนในหมู่คนขยัน
  • ถูกใจกด Like+ 89
  • ดีที่สุดคือความพอดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2014, 04:54:56 PM »
เทสๆๆ [chick-guitar]

ออฟไลน์ MyNameIsAe

• DAV Staff
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 16
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2015, 03:32:40 PM »
ทดสอบปุ่มอัพโหลดรูป 
ตอนนี้อัพผ่านปุ่ม upic me ได้แล้วนะคะ  2 วันที่ผ่านมาอัพไม่ได้คงมีปัญหาทางเว็บต้นทางค่ะ

ออฟไลน์ kakamax

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2016, 07:39:25 PM »
 [embarrassed] ผมใช้มือถือทำไม่เห็นปุ่ม อัพโหลดอาะครับ download flash player ล่าสุดแล้วก็ไม่เห็นปุ่ม

ออฟไลน์ mybestboss

• ถูกใจกด Like+ 117
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2016, 08:48:46 PM »
ปกติจากมือถือผมใช้ ios มันใช้ flash ไม่ได้ ผมก็ไปเวบ uppic.org เลยครับ
เลือกรูปแล้ว upload แล้วก็ copy ตรง BBcode [full image] มาวางเลยครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2016, 09:40:11 PM »
ปัญหาคือ มือถือผม มองไม่เห็นปุ่มอัพโหลด เห็นแต่ สี่เหลี่ยแต่กดไม่ได้ แต่ในคอมผมทำได้อยู่แล้ว

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2016, 10:00:55 PM »
ปัญหาคือ มือถือผม มองไม่เห็นปุ่มอัพโหลด เห็นแต่ สี่เหลี่ยแต่กดไม่ได้ แต่ในคอมผมทำได้อยู่แล้ว

มือถือผมก็มองไม่เห็นครับ ใช้คอมเอา มือถือมันเล็กทำอะไรไม่ค่อยสะดวก เอาไว้อ่านและตอบบ้างเท่านั้น  [frightened-11]

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2016, 10:04:11 PM »
นั้นก็ใช้มือถือถ่ายรูปอย่างเดียวแล้วก็อัพโหลดขึ้น google drive ฝากรูป

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2016, 10:11:35 PM »
นั้นก็ใช้มือถือถ่ายรูปอย่างเดียวแล้วก็อัพโหลดขึ้น google drive ฝากรูป

ใช่ครับ ประมาณนั้น แต่ของผมต้องโหลดเข้าคอมก่อนเเล้วมาปรับภาพอีกที ตัดซ้ายขวาบนล่างและปรับภาพ ให้ได้พอดีแล้วค่อยอัปเข้าไปเก็บใน Google++ แล้วค่อยเอาไฟล์มาโพสอีกที   หรือหากเป็นไฟล์ช่วยเหลือก็ปรับให้ได้ความกว้าง 800-900 pixel แล้วก็กดปุ่มฝากไฟล์เอาครับง่ายดี

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2017, 11:08:13 AM »
 [embarrassed]ปุ่มอัพโหลดในคอม หาย อ่ะ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2017, 11:15:16 AM »
 ช่วงนี้เว็บฝากรูปไม่ค่อยดี  มาๆหายๆตามลมและฝน  หัดใช้ google + บ้างซิครับ ใช้ง่ายนะ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2017, 11:17:43 AM »
อ่าวเหลอ นึกว่าเป็นที่คอม ผม

thotsawat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2017, 09:37:36 AM »
ขอบคุณมากครับ