ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ 2a3 se  (อ่าน 4045 ครั้ง)

ออฟไลน์ pn550

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 3
Re: ขอความช่วยเหลือ 2a3 se
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2016, 04:10:38 PM »
ครับ
  1 source ก็เป็น CD yamaha cdx-820 chip DAC เป็น เบอร์ PCM 58 ปกติก็เสียงไม่ดีเลย แต่เคยฟัง CD ของเพื่อน DAC เบอร์นี้ แล้วมีหลอด เป็น buffer ฟังแล้ว เสียงกีตาร์ ผ่าน เสียง เปียโน ผ่าน เลยหา CD ที่มี DAC เบอร์นี้มาโมดิไฟด์ โดยถอด digital filter ออก แล้ว 1. เพิ่ม หลอดเป็น buffer 2. ใช้ opamp เดิม  ปรากฏว่าชอบแบบ opamp เดิม เพราะ BASS มัน punch ,speed เร็ว ฟังแล้วมันมาก
   2 ลำโพง ก็มือสองอีกนั่นหละ Boston Acoustics A60 8 นิ้ว ตู้ปิด ความไว 90 dB ชอบเสียงลำโพงตู้ปิดเพราะ BASS มันลึก และ สะอาดครับ
   3 ผมไม่มีเงินพอจะซื้ออะไรแพงๆครับ แต่ว่าของมีแล้วเลยอยากปรับปรุงหรือค้นหาครับ ผมอยู่สายอิเลคทรอนิกส์ แต่เพิ่งมาเล่นหลอดแค่ปีกว่าเองครับ ประสพการณ์ยังไม่มาก ชอบอ่านตาม webbord เมืองนอกเพิ่มกิเลสครับ
   4 สายสัญญาณก็ทำเอง สาย RG ที่เป็นเงิน เปลือกนอกใส ที่ใช้ในงานด้านโทรคมนาคม ครับ
   5 ทำเพราะอยากได้เสียงที่ตัวเองพอใจครับ งานเครื่องเสียงแพงๆก็ไปฟังแต่ดูแล้วมันเว่อร์ครับ สู้เสียง 2w 8 wไม่ได้ครับ