ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอินติเกรทแอมป์ให้เป็นพาวเวอร์แอมป์  (อ่าน 2892 ครั้ง)

ออฟไลน์ ake2502

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
สวัสดีครับน้องๆสมาชิกทุกท่าน ผมมีอินติเกรตpioneer ผมทำให้เป็นพาวเวอร์(มั่ว) โดยต่ออินพุทเข้าตรงไปที่โวลุ่มตัดอินพุทเดิมที่มีหลายชุดออก ตัดสายที่ไปโทนคอนโทรลออก แล้วผมดันไปต่อสายผิดจุด พอลองเปิดปรากฏว่าเปิดโวลุ่มนิดเดียวสียงดังลั่นเลย เลยมั่วไล่ต่อสายใหม่เปิดอีกทีช็อตลำโพงเหม็นไหม้เลยทั้ง2ข้างดอกเสียหมดเลยทั้งสี่ดอก ก็เลยมาไล่สายใหม่อีกทีตอนนี้เปิดดังข้างเดียว อีกข้างเข็มvuขึ้นสุดเลย ข้างที่ดังก็มีเสียงฮัมค่อนข้างดัง เอาไปซ่อมอมรช่างเค้าบอกแปลงวงจรแบบนี้ทำไม่ได้หรอก ผมเลยมาขอความช่วยเหลือจากน้องสมาชิกในนี้ ท่านใดจะกรุณาสละเวลาดูให้ผม ผมจะยกไปที่บ้านเลยครับ เพราะบอกผมทางนี้ผมไม่รูเรื่องอะไรเลยแค่บัดกรีเป็นอย่างเดียวครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ สวัสดีครับ

ออฟไลน์ johnney_chivas

• ยิ่งได้ฟัง ยิ่งหลงไหล
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 159
  • ทุกสิ่ง..เกิดขึ้น ตั้งอยู่และดับไป...เป็นวัฏจักร
Re: ทำอินติเกรทแอมป์ให้เป็นพาวเวอร์แอมป์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2017, 01:24:55 PM »
ผมคิดว่าพี่ยกไปที่ร้าน ให้ร้านเค้าซ่อม หรือยกไปที่ศูนย์บริการ น่าจะดีที่สุดนะครับ ถ้าถึงขั้นว่า ช๊อตจนลำโพงไหม้นี่ก็ไม่ปกติแล้วครับ
หลาย ๆ คนในที่นี้ไม่ได้มีอาชีพซ่อม คงยากที่จะแก้ไขให้พี่ได้ครับ

ด้วยความเคารพครับ
ข้อมูลส่วนตัวครับ ]=-http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12328.0

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
Re: ทำอินติเกรทแอมป์ให้เป็นพาวเวอร์แอมป์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2017, 01:33:16 PM »
 [chick-confuse]  ทำไมช่างที่อมรบอกทำไม่ได้ อันนี้สิน่าคิด ถ้าไล่วงจรไม่ได้ต้องยกไปร้านซ่อมอย่างเดียวครับ  ว่าแต่ใกล้บ้านหม้อไหมครับ

ออฟไลน์ wood

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 2
  • LimItED ediTioN
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 กันยายน 2017, 03:30:05 PM »
power TR น่าจะซ๊อตไปแล้วครับ

ออฟไลน์ ake2502

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 กันยายน 2017, 11:21:21 AM »
ขอบคุณครับ ตอนนี้หาช่างแก้ไขได้แล้วครับ