ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังเล็งว่าจะทำปรีที่คอนโทรลด้วยไมโครสุ่มเสียงจะดีหรือไม่  (อ่าน 1744 ครั้ง)

ออฟไลน์ boe

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
พวกที่เป็นตระกูล TDA ไม่รู้เสียงดีมั้ย ติดต่อผ่าน I2C
หรือจับพวกทรานซิสเตอร์ยอดนิยม เช่น PR-1 มาโมใส่่ chip volume คุมด้วยไมโครอีกที
ว่าจะจัดเป็นรีโมทไร้สายเลยทีเดียวเชียว
มือใหม่เพิ่งเข้า web ครับ

ออฟไลน์ Hannan

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 13
  • DIY เล็กๆ
น่าสนใจครับ clapping-1-2 clapping-1-2
contact ข้าพเจ้า<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1625.0

ออฟไลน์ audiomania

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 402
พวกที่เป็นตระกูล TDA ไม่รู้เสียงดีมั้ย ติดต่อผ่าน I2C
หรือจับพวกทรานซิสเตอร์ยอดนิยม เช่น PR-1 มาโมใส่่ chip volume คุมด้วยไมโครอีกที
ว่าจะจัดเป็นรีโมทไร้สายเลยทีเดียวเชียว
มือใหม่เพิ่งเข้า web ครับ
ผ่านชิพแล้ว เสียงเสียไปเยอะครับ
เอามาคุมกลไกกะรีเลย์ดีกว่าครับ [yes-raccoon]

ออฟไลน์ boe

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
พอดีมีของอยู่แล้ว คิดอยู่ว่าเสียงมันคงดรอปไปบ้าง
พอดีได้ AD8402 เป็น IC DUAL DIGITAL POTENTIONMETER  บอร์ดมาจากร้านของเก่า
มี OPA549 ติดมาด้วย
แต่ไว้เดี๋ยวลองได้แล้วจะมารายงานผลอีกทีครับ
 3-2-1-raccoon