ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยน้องใหม่โม MA-200  (อ่าน 10324 ครั้ง)

ออฟไลน์ falakamo

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 39
Re: ช่วยน้องใหม่โม MA-200
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012, 07:34:12 PM »
น้าไม่ลองใช้ตะกั่วบัคกรีดูมั่งครับแทนคีมบีบแบบเข้าหัวสายสัญญานอะตะกั่วเงินก็ได้ครับเงินทองจะได้ไหลมาเทมา [smi_ley]

ออฟไลน์ alfa@

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 23
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012, 08:35:48 PM »
น้าไม่ลองใช้ตะกั่วบัคกรีดูมั่งครับแทนคีมบีบแบบเข้าหัวสายสัญญานอะตะกั่วเงินก็ได้ครับเงินทองจะได้ไหลมาเทมา [smi_ley]

จริงๆแล้วจุดต่อสัญญาณที่ดี และทุกจุดสัญญาณบนเครื่องบินไม่มีบัดกรีเลยครับใช้ crimping tool ย้ำ สายที่ผมเอามาใช้เป็นสายทองแดงชุบเงินวิธีที่ผมใช้ร่องคีมปากแหลมที่มีจุดปอกสายไฟเอามาย้ำซึ่งต่างกับ crimping tool ไม่เยอะแต่ถ้ากดแรงไปลวดตัวนำอาจมีขาด กดน้อยไปอาจหลวมได้ อันนี้เฉพาะกิจครับเดี๋ยวว่างผมจะเอากล้องไปถ่ายขั้นตอน crimp สายมาให้ดูครับ สัญญาณหรือกระแสเดินตรงไม่ผ่านตะกั่วดีกว่าแน่นอนครับน้าโม่

[yes-raccoon]

ออฟไลน์ toon ชาวโลก

• ถูกใจกด Like+ 79
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012, 09:18:43 PM »
เพิ่ม c ภาคไฟ + c ต่างสังกัดกันเสียง เป็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012, 09:57:17 PM »

จริงๆแล้วจุดต่อสัญญาณที่ดี และทุกจุดสัญญาณบนเครื่องบินไม่มีบัดกรีเลยครับใช้ crimping tool ย้ำ สายที่ผมเอามาใช้เป็นสายทองแดงชุบเงินวิธีที่ผมใช้ร่องคีมปากแหลมที่มีจุดปอกสายไฟเอามาย้ำซึ่งต่างกับ crimping tool ไม่เยอะแต่ถ้ากดแรงไปลวดตัวนำอาจมีขาด กดน้อยไปอาจหลวมได้ อันนี้เฉพาะกิจครับเดี๋ยวว่างผมจะเอากล้องไปถ่ายขั้นตอน crimp สายมาให้ดูครับ สัญญาณหรือกระแสเดินตรงไม่ผ่านตะกั่วดีกว่าแน่นอนครับน้าโม่

ออฟไลน์ alfa@

• ถูกใจกด Like+ 23
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012, 12:19:57 PM »
เพิ่ม c ภาคไฟ + c ต่างสังกัดกันเสียง เป็นยังไงบ้างครับ
หูตะกั่วแบบผม ฟังแล้วรู้สึกเวทีใหญ่ขึ้นมาพละกำลังดีขึ้นมารู้สึกได้แต่ไม่ได้มากมายอะไร เดี๋ยวรอให้เวลาผ่านไปอีกระยะครับ

[thumbs-up-raccoon]

ออฟไลน์ micro™

• ถูกใจกด Like+ 40
  • May the Force Be with You
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012, 06:04:17 AM »
40,000uF (สำหรับผม)  ผมว่ากำลังดีเลยครับ ไม่น้อย-มากเกินไป  clapping-1-2

และ MA200ก็ไม่ได้ออกเเบบมาให้อัดกระเเส เท่าไร   ด้วยมั้ง
ที่นี่เลยครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2896.0