ผู้เขียน หัวข้อ: ปรีจากน้ำใจเพื่อน สองท่าน  (อ่าน 3607 ครั้ง)

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 107
ปรีจากน้ำใจเพื่อน สองท่าน
« เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 07:48:46 PM »
       ผมรู้จักเพื่อนสองท่าน ท่านแรก ในตอนนั้น ผมสนใจ แอมป์ ไฮบริดจ์ ที่ท่าน ได้ ทำลงในเว็บแห่งหนึ่ง เลย ได้ พยายามติดต่อ จนได้ คุยกัน  คือคุณ สาริน  จนบอกความตั้งใจว่า อยากได้ ปรีมาฟัง คุณสารินก็แนะนำ ปรีตัวนี้ โดย อาสาจะทำให้  เป้น วงจรของ theshold 10 hl  ซึ่งคุณสาริน บอกว่า มีอะไหล่ จะทำได้ครับ ซึ่งผมก็มานั่งรอๆๆ จนวันนี้ มีพัสดุ มาส่ง พอผมแกะกล่องก้ต้องตะลึง ในความงดงาม ของวงจรที่คุณสาริน กัดแผ่น pcb เองประกอบเอง ซึ่งดุจากรูป อาจจะไม่สวยเท่าของจริงครับ
              คนที่สอง ก้ คือคุณ Tiger  ซึ่ง จริงๆๆผมก้ไปรู้จัก ท่านใน facebook เห้น โพสรูปนั่นนี่ ซึ่งเป้นงาน อิเล็กทรอนิกส์ สวยๆๆ ผมก้ตามกดไลค์บ้าง จนได้คุยกัน ก้ไม่ทราบว่า ได้เอาลงในกระทู้  tas  แองเจล่า ที่เว็บแหง่หนึ่ง ไว้ด้วย  คุณTiger ก้ได้ อาสาประกอบปรี ที่ได้ ออกแบบ pcb ให้ อีกเครื่อง ซึ่ง งานที่เห้น ต้องยอมรับ ว่า สวยมากๆๆ แสดง ว่าเป้น งานที่เอาใจใส่ มากๆๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กรกฎาคม 2012, 08:10:44 PM โดย aon-amp »

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
Re: ปรีจากน้ำใจเพื่อน สองท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 07:50:01 PM »
คุณ สาริน นั้น ผมเคยได้ยินเสียงเล่าลือ ว่า เป้น  ช่างฝีมือระดับเทพๆๆ  ผมเองก็ไม่เคยเห้นหน้าครับ อาศัยโทรคุยกันอย่างเดียว    แกรายงานความคืบหน้างานให้ตลอด ในชุดปรี มีทั้ง ซีเล็กเตอร์ ซ็อฟสตารท์ ปรี ภาคจ่ายไฟ แถมทำแท่นให้ด้วย น้ำใจสุดๆๆครับ ผมแกะ ออกมาพอเห้น เท่านั้น ต้องร้องครับ สุดยอด   แม้ อะไหล่ จะใช้ เกรด บ้านๆๆๆ แต่ การจัดวาง และเสียงที่ได้ สดับฟัง  [res]

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 07:50:48 PM »
ปรีตัวนี้ ใครอยากได้ ก้ลองติดต่อ  คุณสาริน ดูได้เลยนะครับ ผมไม่ได้เชียร์ แต่ แกมีวงจร มีอะไรเด็ดๆๆอีกพอสมควร (ผมสั่งปรีมาร้านซ์ แกไปอีกเครื่องแล้วเพราะงานสวยเสียงถูกใจผมนี่แหละครับ)

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 07:53:14 PM »
ด้วยน้ำใจ ของเพื่อนทั้งสองท่าน ทำให้ผมได้สัมผัส น้ำเสียง ของปรีตัวนี้ ซึ่งเรื่องเสียง เป้นแบบไหนผมคงไม่สามารถบอกได้  แต่ถ้า ให้ผมบอก คงบอกได้ว่า กับเม็ดเงินที่คุณจ่ายไป คุณจะได้ พบกับ ผลงาน จาก ความตั้งใจ ในชิ้นงาน ซึ่งแสดงถึงความตั้งใจและเอาใจใส่ ในผลงาน ของผุ้ สร้าง ผุ้ ออกแบบ อย่างยิ่งยวดจริงๆๆครับ    เสียงที่ได้ ก้ คงบอกได้ว่า ผมถูกใจมากๆๆครับ   

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 07:54:07 PM »
มาดูตัวต่อไป ของคุณ tiger  เพื่อนท่านนี้ อย่างที่บอกล่ะครับ ผมรู้จักในfacebook พอคุยๆๆกัน ถึงได้มาเปิดเว็บแห่งหนึ่ง เจอว่า เป้น บคคลากรที่มีฝีมือมากๆๆครับ แถม มีน้ำใจ ออกแบบ pcb ให้ฟรี ตามกระทุ้ ที่ท่านได้ลงไว้ในเว็บแห่งหนึ่ง และ ยังออกแบบpcb tas แองเจล่า ไว้ น่าจะ สามสี่เวอร์ชั่น ผมก้อ่ะนะ คุยกับผมก็เข้าทาง โดนผมกล่อมจนได้ ทำปรีให้ผมครับ วันนี้ ได้รับชิ้นงานมา สุดยอด ครับ ทำได้เป้นระเบียบเรียบร้อย สวยงามแถมมีชิลด์ครอบในส่วนปรี หม้อแปลงก้พันแยกมาให้นอกแท่น แถมยังเป้นหม้อสองลูกด้วย โอ้แม่เจ้า ช่างใส่ใจอะไรขนาดนี้ ผมเคยซ่อมปรี ระดับเทพๆ ยังไม่ลงทุนขนาดนี้เลย  ส่วนเสียงก้คงต้องบอกว่าเสียงแบบ tas  ล่ะครับ  เพราะผมไม่เคยฟัง นี่เป้นtas ตัวแรกที่ได้ฟัง ผมชอบเสียงมันมากๆๆครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 07:56:38 PM »
ถ้าใครสนใจก็ติดต่อคุรtiger เลยครับ เห้น ว่า จะ gbกันด้วยในเว็บแห่งหนึ่ง ผมเองก้ ไม่ได้ เข้าเว็บบ่อยๆๆเลยไม่ได้รู้ความเคลื่อนไหว
 ต้องขอขอบคุณ น้ำใจของเพื่อนๆๆ ทั้ง สองท่านครับ
theshold 10hl  จากคุณ สาริน
tas  แองเจล่า  จากคุณ  TIGER  
  ลองหามาฟังดูนะครับ  เรื่องเสียง ดีไม่ดี ตัวไหนดีกว่า อย่า มาถามผมนะครับ ผมบอกได้ แค่ว่า ผมชอบทั้งสองเครื่อง ครับ เหมือน รักพี่เสียดายน้อง เด็ดขาดสุดยอดทั้งคู่ครับ

ป.ล. ผมไม่ได้รู้จักกับทั่งสองท่านเป้นการส่วนตัว เพียงแต่ได้รับน้ำใจจากทั้งสองท่านที่อาสาประกอบเครื่องให้ฟังเนื่องจากคงรำคาญที่ผมโทไปขอร้อง [c--c] (ก็ไม่มีเวลาอ่ะ งานวุ่นๆๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กรกฎาคม 2012, 08:10:13 PM โดย aon-amp »

ออฟไลน์ tuck4427

• ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 08:04:47 PM »
คุณ สาริน นั้น ผมเคยได้ยินเสียงเล่าลือ ว่า เป้น  ช่างฝีมือระดับเทพๆๆ  ผมเองก็ไม่เคยเห้นหน้าครับ อาศัยโทรคุยกันอย่างเดียว    แกรายงานความคืบหน้างานให้ตลอด ในชุดปรี มีทั้ง ซีเล็กเตอร์ ซ็อฟสตารท์ ปรี ภาคจ่ายไฟ แถมทำแท่นให้ด้วย น้ำใจสุดๆๆครับ ผมแกะ ออกมาพอเห้น เท่านั้น ต้องร้องครับ สุดยอด   แม้ อะไหล่ จะใช้ เกรด บ้านๆๆๆ แต่ การจัดวาง และเสียงที่ได้ สดับฟัง  [res]

เป็นงานที่ทำได้สวยงามมากเลยครับ ชอบครับ [pig90103] [pig90103] [pig90103]

ออฟไลน์ Hannan

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 13
  • DIY เล็กๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 08:06:47 PM »
 [roll-eyes] [clap hand2] [clap hand2]
contact ข้าพเจ้า<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1625.0

ออฟไลน์ tosa2k

• ถูกใจกด Like+ 86
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 08:11:37 PM »
งานเนี๊ยบสวยมากครับ  [res] [res]
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

ออฟไลน์ bondturbo

• ทำไปเรื่อยๆ
  • ถูกใจกด Like+ 40
    • http://uppic.us/pic.php?picid=3eb56888e3815294554cd99b95b87f71
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 08:29:45 PM »
สวยทั้ง2ตัวเลยครับชอบเสียงปรีตัวไหนมากกว่ากันครับ
ข็อมูลส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2798.0

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 08:34:21 PM »
ถ้าใครสนใจก็ติดต่อคุรtiger เลยครับ เห้น ว่า จะ gbกันด้วยในเว็บแห่งหนึ่ง ผมเองก้ ไม่ได้ เข้าเว็บบ่อยๆๆเลยไม่ได้รู้ความเคลื่อนไหว
 ต้องขอขอบคุณ น้ำใจของเพื่อนๆๆ ทั้ง สองท่านครับ
theshold 10hl  จากคุณ สาริน
tas  แองเจล่า  จากคุณ  TIGER  
  ลองหามาฟังดูนะครับ  เรื่องเสียง ดีไม่ดี ตัวไหนดีกว่า อย่า มาถามผมนะครับ ผมบอกได้ แค่ว่า ผมชอบทั้งสองเครื่อง ครับ เหมือน รักพี่เสียดายน้อง เด็ดขาดสุดยอดทั้งคู่ครับ

ป.ล. ผมไม่ได้รู้จักกับทั่งสองท่านเป้นการส่วนตัว เพียงแต่ได้รับน้ำใจจากทั้งสองท่านที่อาสาประกอบเครื่องให้ฟังเนื่องจากคงรำคาญที่ผมโทไปขอร้อง [c--c] (ก็ไม่มีเวลาอ่ะ งานวุ่นๆๆ)

• http://uppic.us/pic.php?picid=3eb56888e3815294554cd99b95b87f71
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 08:48:44 PM »
tas  แองเจล่า ตัวนี้ผมอยากทำมาตั้งนานละยังหาpcbไม่ได้เลย
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2798.0

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 08:51:35 PM »
ผมมี pcb ที่กัดไว้ นานแล้ว สนไหมล่ะครับ เอาไปลองได้ ครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 08:53:45 PM »
สนใจครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 08:57:21 PM »
รอสักหน่อยนะครับ ผมมาทำงาน ห่างบ้าน มาจะหลายเดือนแล้ว ไม่รู้เค้าจะให้กลับเมื่อไหร่ แต่ถ้ายังไงลองติดต่อคุณ ไทเกอร์ดุ หรือขอซื้อสมาชิกในนี้ผมว่ามีกันหลายคนครับ      Diy Elecforyou   หรือไม่เอาชื่อนี้ไปเสริชหาในเฟสนะครับ แล้วคุยกันเอาเองครับ

ออฟไลน์ nong

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 7
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 10:36:28 PM »
theshold 10hl  ตัวนี้น่าสนใจมากๆครับ  [roll-eyes]