ผู้เขียน หัวข้อ: Amp ของ Factor  (อ่าน 6099 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ananchai81

• ลอง Diy สักนิดแล้วจะติดใจ
  • Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 20
  • Better Late Than Never
Amp ของ Factor
« เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2011, 09:15:09 PM »
พอดีไปเจอใน Web

• **
Re: Amp ของ Factor
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2011, 09:16:17 PM »
เห็นแล้วน่าสนใจมากๆเลย

ออฟไลน์ MonAudio

• ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
  • ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2011, 09:54:53 PM »
โอ้ว   hybrid amp  :)

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2011, 03:40:05 AM »
ไอ้ตัวนี้พ่อผมยังใช้อยู่เลย "หนัก" ใช้ได้เลย  :)
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ pcherd1

• private data
  • Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 12
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2011, 07:35:15 AM »
อยู่ใน WEB ไหน

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2011, 08:26:03 AM »
ขออภัย จำไม่ได้แล้วครับ

ออฟไลน์ กระป๋อง

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2011, 09:07:33 AM »
ขออภัย จำไม่ได้แล้วครับ
ของผมเองครับ ตอนนี้เดี้ยงข้างหนึ่ง เนื่องจากเสียบหลอดผิด  [cry1]เซ็งเลยยังไม่มีเวลาซ่อม [cry2]

• "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2011, 09:08:59 AM »
ลืมไปของผมเป็นรุ่นแรก ที่ขายตอนเปิดตัวที่แอมบาสเดอร์ ตอนนั้นยังใช้ชื่อ factor อยู่เลยครับ :)

แว่วมา ป๋าว่ายังดังดีอยู่ [dancing]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

ออฟไลน์ niwat

• ท่องไว้ พอเพียงๆ
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2011, 09:25:15 AM »
ไม่ลองถ่ายรูปหรือลงวงจรโชว์มั่งล่ะครับ 
เผื่อน้าสรรเสริญจะแกะลายแทงเอามาให้พวกเราทำเล่นกันบ้าง   
ขนาดป๋าน้าสควิดใช้อยู่นี่แสดงว่าเครื่องนี้ไม่ธรรมดาแน่ๆ @~~@
เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าวสับปะรด สวยสดหาดเขาถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
ที่อยู่เบอร์โทร http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=75.0

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2011, 01:24:51 PM »
ไม่ลองถ่ายรูปหรือลงวงจรโชว์มั่งล่ะครับ 
เผื่อน้าสรรเสริญจะแกะลายแทงเอามาให้พวกเราทำเล่นกันบ้าง   
ขนาดป๋าน้าสควิดใช้อยู่นี่แสดงว่าเครื่องนี้ไม่ธรรมดาแน่ๆ @~~@

เห็นแล้ว อยากเล่นของหนักครับ  [thumb up] [thumb up]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2011, 10:32:49 PM »
ไปเจรจามาให้แล้วครับ ไว้ว่างๆพ่อผมจะถ่ายมาให้ เค้าบอกว่าตอนนี้จับยึดเข้าแร็ค ไว้เล่น PA ชุดเล็กอยู่ รื้อลำบาก ไว้จะมีการจัดชุดหรือเคลื่อนย้ายจะถ่ายมาให้แล้วกัน  :)

แกฝากถามมาด้วยว่า ยังมีคนสนเล่น mosfet ด้วยเหรอ  [HAHAHA]

แต่ตัวนี้พิเศษหน่อย เค้าเจาะท้ายติดพัดลมระบายอากาศเพิ่มไปแล้วมั้งถ้าผมจำไม่ผิด  hahaha

[tig12]

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2011, 10:09:57 AM »

เรื่องทำน่าจะได้อยู่ครับ แต่ติดที่ผมขี้เกียจหาหลอด ถ้าจำไม่ผิดเจ้าตัวนี้ใช้ 6DJ8 เป็นภาคอินพุต แล้วใช้ 6FQ7 เป็นภาคขับ ส่วนมอสเฟตก็ K135/J50
ถ้าอยากเล่นกันจริงๆ ก็ต้องหาแหล่งซื้อหลอดกับมอสเฟต ให้เพียงพอที่จะแบ่งกันด้วย ไม่เช่นนั้นทำไป อาจจะมีเครื่องต้นแบบตัวเดียว [HAHAHA]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2011, 10:27:47 AM »

เรื่องทำน่าจะได้อยู่ครับ แต่ติดที่ผมขี้เกียจหาหลอด ถ้าจำไม่ผิดเจ้าตัวนี้ใช้ 6DJ8 เป็นภาคอินพุต แล้วใช้ 6FQ7 เป็นภาคขับ ส่วนมอสเฟตก็ K135/J50
ถ้าอยากเล่นกันจริงๆ ก็ต้องหาแหล่งซื้อหลอดกับมอสเฟต ให้เพียงพอที่จะแบ่งกันด้วย ไม่เช่นนั้นทำไป อาจจะมีเครื่องต้นแบบตัวเดียว [HAHAHA]

เรื่องหลอด 6DJ8 ไม่น่าเป็นห่วง หาหลอด 6N1P รัสเซียเอามาเสียบแทนก็ได้
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011, 08:31:23 AM »
แล้ว มอสเฟต เอาเบอร์ไรแทนได้มั่งครับพี่ถ้า เกิด มีเครื่องนี้ อยู่ เกิดมันเสีย จะซ่อมครับ เพราะรู้สึกว่าบ้านเราจะหาเบอร์นี้ไม่ได้ครับ เสียงคงต่างกับของเดิมไปบ้างแต่ก็ดีกว่า หาอะไหล่ไม่ได้ครับ