ผู้เขียน หัวข้อ: TAS (ฝากรูปให้น้า tfender)  (อ่าน 16142 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blackperls

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 2
Re: TAS (ฝากรูปให้น้า tfender)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011, 02:19:54 PM »
เพิ่งมาเห็น
ดูแปลกๆ มีแบบนี้ด้วยเหรอเนี่ยเพิ่ง เห็นว่ามีหลายรุ่นขนาดนี้

1 ตัวนี้ ฮีดซิ้ง ขึ้นรูปตัวเดียวหมด (ไม่มี L)
2 PCB สีฟ้า
3 100pF ไม่ใช่แนวของ Tas ที่ใช้ เซรามิค
4 ชุดป้องกันลำโพง มีด้วยเหรอครับเนี่ย
ขออภัยหากข้อมูลผิดพลาดไป แต่ที่เคย เจอ มี 2 รุ่น หม้อ EI มอสเฟส จานบิน กับ R-Core ตามรูปบน แต่ไฟ.....28-0-28
เป็นงง
ถ้าเป็นไปได้ขอดูโครงสร้าภายนอกหน่อยนะครับ เผื่อเป็นความรู้เพิ่มเติม แต่ก่อนเคยคิดว่า มีแค่ 2 รุ่น

เท่าที่เคยเห็น-เล่นมา รูปรุ่นที่เป็น EI ตามล่าง
แต่เป็น R-Core จะบางกว่าครืึ่งหนึ่ง ตัวสีดำ

ออฟไลน์ tfender

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 100
Re: TAS (ฝากรูปให้น้า tfender)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011, 03:19:39 PM »
เพิ่งมาเห็น
ดูแปลกๆ มีแบบนี้ด้วยเหรอเนี่ยเพิ่ง เห็นว่ามีหลายรุ่นขนาดนี้

1 ตัวนี้ ฮีดซิ้ง ขึ้นรูปตัวเดียวหมด (ไม่มี L)
2 PCB สีฟ้า
3 100pF ไม่ใช่แนวของ Tas ที่ใช้ เซรามิค
4 ชุดป้องกันลำโพง มีด้วยเหรอครับเนี่ย
ขออภัยหากข้อมูลผิดพลาดไป แต่ที่เคย เจอ มี 2 รุ่น หม้อ EI มอสเฟส จานบิน กับ R-Core ตามรูปบน แต่ไฟ.....28-0-28
เป็นงง
ถ้าเป็นไปได้ขอดูโครงสร้าภายนอกหน่อยนะครับ เผื่อเป็นความรู้เพิ่มเติม แต่ก่อนเคยคิดว่า มีแค่ 2 รุ่น

เท่าที่เคยเห็น-เล่นมา รูปรุ่นที่เป็น EI ตามล่าง
แต่เป็น R-Core จะบางกว่าครืึ่งหนึ่ง ตัวสีดำ

รุ่นนี้  PCB   คว่ำหน้าหรือเปล่าครับ  ป๋า F

ออฟไลน์ Blue

• ถูกใจกด Like+ 107
  • #D-I-Y ## Y-I-Do#
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011, 03:28:44 PM »
รูปภายนอกครับ

ออฟไลน์ Blackperls

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 2
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011, 09:43:42 PM »
เพิ่งมาเห็น

2 PCB สีฟ้า
เป็นงง

รุ่นนี้  PCB   คว่ำหน้าหรือเปล่าครับ  ป๋า F
ครับผม
แต่ถ้า ตัวหน้าสีทอง ลายทองแดงหงายขึ้นครับ

รูปภายนอกครับ
หน้าตาก็คล้ายๆ กันนะครับ ..... น่าจะเป็นอีกรุ่นละมั้งเนี่ย  [shock1]

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011, 09:49:09 PM »
ครับ ตอนซื้อเห็นพี่คนขายบอกว่าเป็นรุ่น Limited ครับ  เท่าที่รู้ก็มีสามรุ่นแล้ว Mantra น่าจะมีรุ่นอื่นอีกนะ  เห็นลายบน PCB ยังมีจุดที่ีไม่ลงอุปกรณ์อยู่อีก เช่น LED R, LED L ฯลฯ

ออฟไลน์ GnuK

• Newbie
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012, 02:04:56 PM »
เิริ่มจากปรีก่อนนะครับ ผมไม่ทราบว่ารุ่นอะไร แต่ดูไส้ในแล้วแจ่ม

รบกวนคุณBlue Zoomรูปที่3 ตัวหนังสือที่พิมพ์อยู่บนฝาหลังเครื่องแบบชัดๆให้ดูหน่อยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ:-)

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012, 02:40:00 PM »
เิริ่มจากปรีก่อนนะครับ ผมไม่ทราบว่ารุ่นอะไร แต่ดูไส้ในแล้วแจ่ม

รบกวนคุณBlue Zoomรูปที่3 ตัวหนังสือที่พิมพ์อยู่บนฝาหลังเครื่องแบบชัดๆให้ดูหน่อยครับ
ส่งรูปให้ทาง Email : n.n.ch@hotmail.com แล้วครับลองเช็คดูว่าได้หรือเปล่า

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012, 10:06:33 PM »

ส่งรูปให้ทาง Email : n.n.ch@hotmail.com แล้วครับลองเช็คดูว่าได้หรือเปล่า

ส่งemail addressใหม่ไปทางPMแล้วครับ
แล้วก็ได้แจ้งemailใหม่ในข้อมูลส่วนตัวแล้วครับ....ขออภัยด้วยครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2012, 09:25:00 AM »
ได้รับเมล์แล้วครับคุณBlue
แต่ที่จะขอดูตัวหนังสือบนหลังเครื่อง ไม่ใช่Power TAS Matra
อยากดูชัดๆของเจ้าPre Lyrebird MK IV ครับ
ต้องขอรบกวนอีกแล้วหละครับ...

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2012, 09:38:35 AM »
ได้รับเมล์แล้วครับคุณBlue
แต่ที่จะขอดูตัวหนังสือบนหลังเครื่อง ไม่ใช่Power TAS Matra
อยากดูชัดๆของเจ้าPre Lyrebird MK IV ครับ
ต้องขอรบกวนอีกแล้วหละครับ...

เลิกงานกลับไป จะถ่ายรูปส่งให้ครับ  ประมาณ 3-4 ทุ่ม

ออฟไลน์ wuty

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 10
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2012, 10:34:35 AM »
กล่องคล้ายๆ แอมป์แรด (Tas Rhino)เหมือนกันครับ
แต่ไส้ในคนละเรื่อง