ผู้เขียน หัวข้อ: มา hw 1875 กันครับ  (อ่าน 782236 ครั้ง)

ออฟไลน์ tuck4427

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 13
Re: มา hw 1875 กันครับ
« ตอบกลับ #330 เมื่อ: 21 มกราคม 2012, 11:12:58 PM »
ตกลงเอาจนดังเลยใช่ไหมครับ ผมเองมีธุระต้องกลับก่อน  แต่ก็ได้ผลงานเหมือนกัน  [smi_ley]

วัดไฟ dc เป็น 0 คิดว่างานนี้ไม่ดังอีกแล้ว ที่ไหนได้ดังแบบไม่มีเสียงใดๆมารบกวนเลยสักนิดครับ เงียบที่สุดต้องแต่ทำมาครับ ก็ทำจากบ้านพี่ alcohol แล้วผมก็มาต่อที่บ้านผมครับ พึ่งเสร็จ จับคู่กับ buffer ที่พี่alcohol ทำการปรับปรุงให้ใหม่ หวานนุ่มดีจริงๆครับ
คนละเสียงกับ 3875 เลยครับ แต่คงต้องลอง 3875 กับ buffer ก่อนครับ
ว่าจะลองเพิ่ม c ให้ 3875 สัก 4 ตัวแบบ 1875 ดูซิว่าเสียงจะเปลียนไหม จะทำโดยไม่ต้องไปยุ่งกับตัว pcb เสียวพังอีก

เป็นปลื้มละซิ 3-2-1-raccoonเมื่อมีก้าวแรก ก้าวต่อไป ก็ยิ่งมีความเชื่อมั่นมากขึ้น [yes-raccoon]
ของผม น้าอัลๆ ตั้งเครื่องวัดไฟผิด หม้อไม่เสียก็เลยทำใหม่ เอาใหม่ ทีนี้มันเลยครับ อยากฟังเสียงแบบไหนเราก็ทำได้ครับ [yes-raccoon] [yes-raccoon]

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #331 เมื่อ: 21 มกราคม 2012, 11:30:15 PM »
ฟลุคครับ ก็ทำไปได้พี่alcohol คอยเตือนว่าใจเย็นๆค่อยๆทำ ได้ใช้สายของพี่เขาด้วยมันกันรบกวนได้ดี ก็เลยลงตัวหมด
ดูของผมครับ R C ลูกผสมครับเท่าที่จะหาได้ครับ

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #332 เมื่อ: 21 มกราคม 2012, 11:47:32 PM »

[roll-eyes]  สนุกกันใหญ่ !!! ผมเองฟัง 120 วัตต์ทุกวัน ไม่มีใครจะคุยด้วยเยยยอ่ะ มาแอบๆอ่านๆ ๆ ๆ .. แต่ก่อนแต่ไรไม่เคยสนใจ พออ่าน ๆ ๆ ไปชักน่าสนใจ ei ei

« ตอบกลับ #333 เมื่อ: 21 มกราคม 2012, 11:55:09 PM »
เอากลับมาฟังที่บ้าน ทั้งใส ทั้งหวาน ทั้งมัน ครบเครื่องดีครับ เสียงหลุดตู้ดีครับ [yes-raccoon] [yes-raccoon] [yes-raccoon]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #334 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 04:33:22 AM »
ถ้าพี่ณรงค์ หรือน้า tuck ว่างๆ ลองจับ LM3875 ต่อโดยใช้ R C สูตรเดียวกับ 1875 ดูสิครับ น่าจะเจอปัจจัยที่ทำให้แตกต่างครับ  [smi_ley]

ตรงนี้ เป็นปัจจัยที่ทำให้เสียงแตกต่างกันแน่นอน เพียงแต่ว่ายังไม่ได้เอามาลอง
ไว้รอทำแบบ HW เมื่อไร คงได้ลองตรงนี้ครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #335 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 04:41:37 AM »
เอากลับมาฟังที่บ้าน ทั้งใส ทั้งหวาน ทั้งมัน ครบเครื่องดีครับ เสียงหลุดตู้ดีครับ [yes-raccoon] [yes-raccoon] [yes-raccoon]

ถึงคราวตัดขา Jensen ให้สั้น หรือจับม้วนขาได้แล้ว
งาน DIY มันสนุกตรงนี้ ได้ดัดแปลง พลิกแพลง หาของที่เหลือใช้เอามาเล่นให้เกิดประโยชน์

เห็นทีวันหลัง ต้องมานั่ง Hard Wiring ด้วยครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #336 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 04:47:23 AM »

ขอขอบคุณมากครับ คุณรังผึ้ง
 [clap hand2]

« ตอบกลับ #337 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 05:39:19 AM »
ถ้าพี่ณรงค์ หรือน้า tuck ว่างๆ ลองจับ LM3875 ต่อโดยใช้ R C สูตรเดียวกับ 1875 ดูสิครับ น่าจะเจอปัจจัยที่ทำให้แตกต่างครับ  [smi_ley]

ตรงนี้ เป็นปัจจัยที่ทำให้เสียงแตกต่างกันแน่นอน เพียงแต่ว่ายังไม่ได้เอามาลอง
ไว้รอทำแบบ HW เมื่อไร คงได้ลองตรงนี้ครับ
พี่ทำเป็นด้วยหรือ HW [roll]

« ตอบกลับ #338 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 06:27:08 AM »

ฝีมืออย่างเทพ เลยละ...ไม่เชื่อเอา IC ที่ขาหักแต่ไม่ขากุดมาซิ
จาทำให้ฟัง...แล้วจะติดจายยยยยย... [heart_shell]

ผมยกเอา LM1875 มาฟังกับลำโพง Celestion SL-6S เล่นกัน SACD SA-7003 เอามาฟังในห้อง
ฟังเบา ๆ มันหวานซะหลับไม่ลง โปร่ง เนียน นุ่ม

เห็นทีต้องเอา Takman มาจับใส่ให้กับ GainClone แล้วละ
ฟังเนียนหูมั๊กกกก....ถูกจายยยยย [yes-raccoon]

ออฟไลน์ kitcha23

• ชี้แนะด้วยคับ
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #339 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 07:08:24 AM »

ฝีมืออย่างเทพ เลยละ...ไม่เชื่อเอา IC ที่ขาหักแต่ไม่ขากุดมาซิ
จาทำให้ฟัง...แล้วจะติดจายยยยยย... [heart_shell]

ผมยกเอา LM1875 มาฟังกับลำโพง Celestion SL-6S เล่นกัน SACD SA-7003 เอามาฟังในห้อง
ฟังเบา ๆ มันหวานซะหลับไม่ลง โปร่ง เนียน นุ่ม

เห็นทีต้องเอา Takman มาจับใส่ให้กับ GainClone แล้วละ
ฟังเนียนหูมั๊กกกก....ถูกจายยยยย [yes-raccoon]

โห้น้า...........สวดยอด........ clapping-1-2 clapping-1-2
ส่วนตัวคร๊าบบบ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=7453.0

« ตอบกลับ #340 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 07:19:34 AM »
C Input ค่า 1uf ผมจะลองใช้ยี่ห้อไร้ฝ้า เกรดทหาร เอาไปใส่แทนซีเหม็นซะหน่อย

ค่อย ๆ ไล่จูน ไปทีละเล็กทีละน้อย เผื่อฟลุ๊คเสียงออกมาดี

« ตอบกลับ #341 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 08:23:41 AM »

ผมลองแล้วครับเอา sony ของพี่ กับ1875+buffer+Pre opame+Jamo s604 ของพี่ว่าหวานของผมก็อย่างหวานและนุ่มเลยหละ  [roll] เพราะของพี่ไม่มี Buffer laughhahaha
ฟังสักพักก่อนครับ ว่าหูจะหาเรื่อง cd player หรือเปล่า 3875 เก็บก่อนตอนนี้ มันเงียบสู้1875 ไม่ได้เลย มันยังมีจี่ อยู่แต่ 1875 เงียบสนิทจริงๆ
พี่สั่งแผ่นให้ผมด้วยนะครับ 2 แผ่นครับ จะเอามาทำแบบ OCL ซะหน่อยจะได้ลืม 3875 ไปเลย [smi_ley]

« ตอบกลับ #342 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 08:34:36 AM »
ชิพเบอร์นี้ ผมว่าทำแล้วสนุกดีน่ะครับ ทำแล้วไม่ค่อยเคียด เหมือน 3875 หรือ 3886  [smi_ley] [smi_ley] [smi_ley]
1. ทำได้ง่าย [laugh-raccoon] 2. ราคาไม่แพง [yes-raccoon] 3. อุปกรณ์น้อย [confused-raccoon] 4.ทำแล้วไมกลัว [checks-raccoon] 5.ปรับปรุงแก้ไขได้  [thumbs-up-raccoon] 6. ทำแล้วมีความสุข สนุกได้ครับ fart-raccoon

« ตอบกลับ #343 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 09:09:26 AM »

[roll-eyes]  สนุกกันใหญ่ !!! ผมเองฟัง 120 วัตต์ทุกวัน ไม่มีใครจะคุยด้วยเยยยอ่ะ มาแอบๆอ่านๆ ๆ ๆ .. แต่ก่อนแต่ไรไม่เคยสนใจ พออ่าน ๆ ๆ ไปชักน่าสนใจ ei ei
จากสูงสุดคืนสู่สามัญบ้างครับ [roll]

« ตอบกลับ #344 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 09:59:33 AM »
หลังจากที่ได้ถอด C ของ Siemens ค่า 1 uf ตัวนี้ออก

แล้วผมจัดการเอา Rifa ค่า 1 uf ตัวนี้ใส่เข้าไปแทน

ไม่อยากเชื่อเลยว่า แค่ C Input ตัวกระจ้อยร่อย จะมีผลต่อเสียงมากมายอย่างนี้
งานนี้ ต้องแลกหมัดกันเลย ว่าจะอยู่ข้างไหน ไม่มีกั๊กค่ายไหน เพราะเสียงมันต่างกันสุดขั้ว
รักตัวไหนต้องตัดใจเลือกเอาตัวนั้น กันเลยเชียว

มาพูดถึง Siemens ตัวที่ถอดออกกันก่อน
ลีลาคึกคัก สนุกสนาน ปลายแหลมพริ้ว จังหวะกระชับ ส่วนเสียงกลางยังไม่หนาเท่าที่ควร
ฟังกับลำโพงสไตล์อังกฤษ ฟังได้เนียนหู แต่พอเอาไปจับกับลำโพงค่ายญี่ปุ่นรับรู้เลยว่าเสียงออกบาง
แต่ลูกฉอเลาะ จีบปาก จีบคอ ใช้ได้เลย เพียงแต่ยังอยากได้เบสขึ้นมาเสริมอีกหน่อย

ส่วน Rifa ตัวที่เอาใส่เข้าไปใหม่
งงมาก ๆ กับเสียงที่ได้ เพราะว่ามันได้เนื้อเสียงที่หนาขึ้น ปลายแหลมก็น่าฟัง โดยรวมเสียงนุ่มนวล
แต่ที่ได้ขึ้นมาเห็น ๆ ก็คือ ย่านเสียงเบสมีออกมาอย่างมากมาย และทิ้งตัวลงพื้นเป็นลูก
เหมือนกับว่าเราไปยก Loudness  ฟังเพลงเบา ๆ ยังมีเบสคลอตามตลอดเพลง ฟังสบาย ๆ และผ่อนคลายลง
เข้าข่าย เนียนนุ่มนวล

ได้เสียงอย่างนี้ ผมคงหยุดไม่ไปทำอะไรกับมันอีกแล้ว
นอกจากรอเวลาจับลงกล่องเอาไว้ฟังเท่านั้น
 [yes-raccoon] [yes-raccoon]

ขอขอบคุณ คุณ tnosomch หรือพี่สมชาย เพื่อนสมาชิกบ้านนี้
ที่เอา C Rifa มาแบ่งให้เล่นครับ
 [res]

ออฟไลน์ YoungOne

• ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 10:07:46 AM »
ไม่แน่ใจว่าการต่อแบบนี้นำมาใช้กับ LM1875 ได้ไหมครับ (ดูแล้วคล้ายวงจรที่น้ารับผึ้งแกะออกมาจาก PCB ที่น้า อังกอล์เลย) clapping-1-2

« ตอบกลับ #346 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 10:12:40 AM »
ไม่แน่ใจว่าการต่อแบบนี้นำมาใช้กับ LM1875 ได้ไหมครับ (ดูแล้วคล้ายวงจรที่น้ารับผึ้งแกะออกมาจาก PCB ที่น้า อังกอล์เลย) clapping-1-2

เอาไปให้พี่ศรวิทย์ กระตุก PCB เอามาทำเล่นกันอีกตัวดีไหมเนี่ยะ
คิดว่าน่าจะมีอะไรดี ๆ แน่เลย.. [unde_cided]

ออฟไลน์ YoungOne

• ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 10:28:04 AM »
เอาไปให้พี่ศรวิทย์ กระตุก PCB เอามาทำเล่นกันอีกตัวดีไหมเนี่ยะ
คิดว่าน่าจะมีอะไรดี ๆ แน่เลย.. [unde_cided]
ไหนน้า Alcohol บอกว่าเสร็จจาก LM1875 จะไปเล่นหลอดไม่ใช่หรือครับ 3-2-1-raccoon

« ตอบกลับ #348 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 10:31:55 AM »
ไหนน้า Alcohol บอกว่าเสร็จจาก LM1875 จะไปเล่นหลอดไม่ใช่หรือครับ 3-2-1-raccoon

จะไปทำแอมป์หลอด EL34-SE ให้คุณ Track เป็นของขวัญปีใหม่
ตอนนี้ก็แอบทำไปเรื่อย ๆ แต่ไม่ได้โพสต์

เดี๋ยวกร่อยยยย.. [smi_ley]

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #349 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 10:48:52 AM »
ชิพเบอร์นี้ ผมว่าทำแล้วสนุกดีน่ะครับ ทำแล้วไม่ค่อยเคียด เหมือน 3875 หรือ 3886  [smi_ley] [smi_ley] [smi_ley]
1. ทำได้ง่าย [laugh-raccoon] 2. ราคาไม่แพง [yes-raccoon] 3. อุปกรณ์น้อย [confused-raccoon] 4.ทำแล้วไมกลัว [checks-raccoon] 5.ปรับปรุงแก้ไขได้  [thumbs-up-raccoon] 6. ทำแล้วมีความสุข สนุกได้ครับ fart-raccoon

[roll-eyes]
เห็นภาพครับ แต่มือใหม่อย่างผมคงต้องดูความสามารถเป็นข้อ ๆ ดังนี้
1. ตามผู้มีประสบการณ์ ไม่ต้องอ่านวงจร ได้อุปกรณ์ตามผู้รู้ ผ่าน clapping-1-2 แต่หาอุปกรณ์ไม่ได้ ค่าสูงกว่าต่ำกว่าส่งผลอย่างไรได้หรือไม่ กลับขั้ว ไม่ลงกราวด์ คลื่นรบกวนสายสัญญาณ บัดกรีไม่ผ่าน [tremor-raccoon]  [phok] [entreat-raccoon]
2. ราคาไม่แพง [clap hand2]
3. อุปกรณ์น้อย  [roll] จะได้ผิดน้อยไปด้วย [yes-raccoon]
4. ทำแล้วไม่กลัว อันนี้ถ้าผิดเล็กผิดน้อยก็ไม่กลัวมาก แต่เดือดร้อนท่านผู้รู้นาครับ [checks-raccoon]
5. ปรับปรุงแก้ไขได้ ประมาณว่ารื้อประกอบใหม่ มีประสบการณ์ ยินดีทำข้อนี้ครับ แต่ถ้าเป็นการโมอันนี้ไม่รู้ต้องถามผู้รู้ อันดับแรกต้องศึกษาหาความรู้มาเพิ่มเติมก่อนผมคงไม่โมเพราะไม่มีความรู้ โมแล้วเป็นอย่างไรตอบตัวเองไม่ได้แล้วจะไปเล่าให้ใครฟัง ดังนั้นผมทำข้อนี้ได้เพียงงานดีไอวายทำแล้วไม่ดีก็ต้องปรับปรุงแก้ไข หรือทำกล่องให้สวยงาม ใช้งานได้สะดวกและปลอดภัย
6. ทำแล้วมีความสุข สนุกได้ครับ เห็นด้วยครับหากจะให้ดีต้องไม่มีวีรกรรม หรือจะมีก็แก้ปัญหาให้ได้ท่านผู้รู้มีให้แนะนำมากมาย
 [res] [res] [res]  ท่านผู้รู้ ผู้เป็นแรงบันดาลใจ  [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]

« ตอบกลับ #350 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 10:57:04 AM »
เล่นอะไรก็ตาม ขอให้เล่นตามกำลัง
หาอุปกรณ์ระดับพื้น ๆ เอามาทำให้ดังก่อน แล้วค่อยมาไล่จูนภายหลัง

อย่างแอมป์ 1875 มีเพียง R Takman ที่ลงทุนซื้อของมีราคาสูงมาใส่
เพราะอยากรู้ว่าเสียงจะเป็นอย่างไร

ส่วน C ก็ถอดออกจากบอร์ดเก่า เอามาต่อฟังครับ

« ตอบกลับ #351 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 05:24:44 PM »
ของผม ใช้ wima ตามแบบเลย [roll] แต่คร่อมด้วย CED 0.22 ฟังไปเรื่อยๆก่อนครับ คงต้องเบริน์ทั้งลำโพง ทั้งแอมป์ไปเรื่อยๆก่อนครับ ไม่อยากทำอะไรกับผมเลยกลัวทำแล้วจะไม่มีแอมป์ฟังครับ
รอพี่alcohol สั่งแผ่นรุ่นใหม่มาเล่นก่อนแล้วค่อยโม ครับ
แล้วมันมี 3886 ที่เหมือนแบบของ 1875 บ้างหรือไม่ครับ

« ตอบกลับ #352 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 08:20:06 PM »

[roll-eyes]
เห็นภาพครับ แต่มือใหม่อย่างผมคงต้องดูความสามารถเป็นข้อ ๆ ดังนี้
1. ตามผู้มีประสบการณ์ ไม่ต้องอ่านวงจร ได้อุปกรณ์ตามผู้รู้ ผ่าน clapping-1-2 แต่หาอุปกรณ์ไม่ได้ ค่าสูงกว่าต่ำกว่าส่งผลอย่างไรได้หรือไม่ กลับขั้ว ไม่ลงกราวด์ คลื่นรบกวนสายสัญญาณ บัดกรีไม่ผ่าน [tremor-raccoon]  [phok] [entreat-raccoon]
2. ราคาไม่แพง [clap hand2]
3. อุปกรณ์น้อย  [roll] จะได้ผิดน้อยไปด้วย [yes-raccoon]
4. ทำแล้วไม่กลัว อันนี้ถ้าผิดเล็กผิดน้อยก็ไม่กลัวมาก แต่เดือดร้อนท่านผู้รู้นาครับ [checks-raccoon]
5. ปรับปรุงแก้ไขได้ ประมาณว่ารื้อประกอบใหม่ มีประสบการณ์ ยินดีทำข้อนี้ครับ แต่ถ้าเป็นการโมอันนี้ไม่รู้ต้องถามผู้รู้ อันดับแรกต้องศึกษาหาความรู้มาเพิ่มเติมก่อนผมคงไม่โมเพราะไม่มีความรู้ โมแล้วเป็นอย่างไรตอบตัวเองไม่ได้แล้วจะไปเล่าให้ใครฟัง ดังนั้นผมทำข้อนี้ได้เพียงงานดีไอวายทำแล้วไม่ดีก็ต้องปรับปรุงแก้ไข หรือทำกล่องให้สวยงาม ใช้งานได้สะดวกและปลอดภัย
6. ทำแล้วมีความสุข สนุกได้ครับ เห็นด้วยครับหากจะให้ดีต้องไม่มีวีรกรรม หรือจะมีก็แก้ปัญหาให้ได้ท่านผู้รู้มีให้แนะนำมากมาย
 [res] [res] [res]  ท่านผู้รู้ ผู้เป็นแรงบันดาลใจ  [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]

ที่ผมทำแต่ hw นั้นผมว่ามันท้าทายดีครับ ทำตัวแรก เล่นของแพงเลยครับ 3875 เมื่อผ่านได้ ตัวอื่นก็เป็นของง่ายแล้วครับ [smi_ley] [smi_ley]
ส่วนตัวนี้ 1875 ต้นทุนมันน้อย ก็เลยเพิมของเล่นเติมเข้าไป ตามสูตรผมคือ ต้องทำได้เอง และต้องทำได้ง่ายๆ ครับ [smi_ley] [smi_ley] [smi_ley]

« ตอบกลับ #353 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 08:42:56 PM »
มาเพิมเติมความสวยงามอีกซักหน่อยครับ [smi_ley] [smi_ley] [smi_ley] [smi_ley]

« ตอบกลับ #354 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 08:45:50 PM »

สวยด้วยรูป สวยด้วยเสียง ครับ [yes-raccoon] [yes-raccoon] [yes-raccoon] [yes-raccoon] [yes-raccoon]

« ตอบกลับ #355 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 09:13:28 PM »
ใส่ซิงค์เพิ่มเข้าไป ช่วยระบายความร้อนได้ไหมครับ

« ตอบกลับ #356 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 09:20:28 PM »
 [roll] สองผู้เฒ่า เขาคุยอะไรกันนะ

« ตอบกลับ #357 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 09:26:50 PM »
ลองเอาวางใว้เฉยๆครับแต่ก็ช่วยได้น่ะครับ แต่ไปค้นหาในลังเก็บของไปเจอ หม้อ 15 v. 3a  ลูกกำลังสวย คงต้องมาคบกับไฟน้อยดีกว่าครับ [yes-raccoon]

« ตอบกลับ #358 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 10:01:42 PM »
ลองเอาวางใว้เฉยๆครับแต่ก็ช่วยได้น่ะครับ แต่ไปค้นหาในลังเก็บของไปเจอ หม้อ 15 v. 3a  ลูกกำลังสวย คงต้องมาคบกับไฟน้อยดีกว่าครับ [yes-raccoon]

LM1875 ของผมได้เปลี่ยน C Input เป็นยี่ห้อ Rifa ได้เสียงอย่างที่พี่ tuck4427 ต้องการเลยละ
แต่สิ่งที่ได้เหนือความต้องการ ปลายแหลมที่ละเมียด และเบสที่ลงได้ลึกด้วยน้ำหนักที่เกินตัว IC เบอร์นี้

เมื่อตอนช่วงบ่าย ผู้กองพรชัยแวะมานั่งฟัง นาย Alcohol เลยจัดให้ฟังไปหนึ่งชุด
พร้อมกับเสียงตอบรับ

Excellent !!!!!

[roll] สองผู้เฒ่า เขาคุยอะไรกันนะ

สำหรับ Cleaning มือระเบิด คงหมดปัญหาแล้วซินะ เพราะว่าแอมป์เจอลงอาคม
พอไม่มีจี่ ไม่ฮัม รู้สึกว่ามันเหงาพิกล

แล้วตอไปใครจะมาถาม เรื่องจี่ ฮัม กันล่ะเนี่ย  laughhahaha laughhahaha

« ตอบกลับ #359 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 10:22:40 PM »

LM1875 ของผมได้เปลี่ยน C Input เป็นยี่ห้อ Rifa ได้เสียงอย่างที่พี่ tuck4427 ต้องการเลยละ
แต่สิ่งที่ได้เหนือความต้องการ ปลายแหลมที่ละเมียด และเบสที่ลงได้ลึกด้วยน้ำหนักที่เกินตัว IC เบอร์นี้

เมื่อตอนช่วงบ่าย ผู้กองพรชัยแวะมานั่งฟัง นาย Alcohol เลยจัดให้ฟังไปหนึ่งชุด
พร้อมกับเสียงตอบรับ

Excellent !!!!!

สำหรับ Cleaning มือระเบิด คงหมดปัญหาแล้วซินะ เพราะว่าแอมป์เจอลงอาคม
พอไม่มีจี่ ไม่ฮัม รู้สึกว่ามันเหงาพิกล

แล้วตอไปใครจะมาถาม เรื่องจี่ ฮัม กันล่ะเนี่ย  laughhahaha laughhahaha
คงต้องหาบ้างซะแล้วมั่ง c ที่ว่า แต่ก็ไม่อยากเปิดกล่องเลย  เดี่ยววอลย์ประกันขาด เครื่องจะพังเอา
พี่สั่งแผ่นเมื่อไรครับ ผมจะได้เอามาบริดส์ให้ผมเป็นข้างละ 40 wเลย มันจะ super sweet
ผมชอบมันตรงที่ว่าทำแล้วไม่จี่ฮัมนี่แหละครับ ถ้าจะมีก็น้อยมาก ผมโชดดีที่ไม่่เจอ คนที่เอาแผ่น pcb พี่ไป ไม่รู้ว่าทำกันหรือยัง เจอจี่กันบ้างไหมครับ

พี่ alcohol pcb ผมกู้ชีพได้ไหมครับ
ตอนนี้เอา OTL มาฟังแทนก่อนครับ กลัวว่าใช้งานมันมากๆเดี่ยวมันจะพาลจี่ฮัม ไปซะอีกครับ ให้มันร้องมาทั้งวันแล้ว