ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันเรื่องเสียงหวาน (แยกมาจาก power amp หวานใจ)  (อ่าน 4163 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
แอมป์ที่ "เสียงหวาน" นั้น

เคยคุยกับพ่อกำนัน ว่าคำจำกัดควมของเสีงหวาน ของแต่ละคนไม่เหมือนกัน
บางคนได้ยินเสียงละเมียด ปลายแหลมเป็นประกาย ฟังแล้วเนียนหู บอกว่า เสียงหวาน
บางคนได้ยินเสียงที่นุ่ม แบบไพบูลย์ ศุภวารี ก็บอกว่า เสียงหวาน

แต่สำหรับ "เสียงหวาน" ของผม นั่นหมายถึง แอมป์ที่ถ่ายทอดเสียงออกมา
มีลีลาจริตจะก้าน ออกไปทางออดอ้อน ปลายแหลมพริ้ว โดยมีเสียงที่ละเมียดหู ฟังไม่รู้เบื่อ

แล้วท่านล่ะ มีคำจำกัดความของเสียงหวาน อย่างไรกันบ้างครับ
 :angel:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มกราคม 2012, 05:30:46 PM โดย audiomania »
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ lanazoo

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 12
คุยกันเรื่องเสียงหวาน (แยกมาจาก power amp
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มกราคม 2012, 06:38:18 AM »
   เสียงที่นุ่ม แบบไพบูลย์ ศุภวารี  ......  ผมไม่ได้ฟังมานานแล้ว "แชนแนลเอเป็นลำโพงด้านซ้าย แชนแนลบีเป็นลำโพงด้านขวา แชนแนลเอเป็นลำโพงด้านซ้าย แชนแนลบีเป็นลำโพงด้านขวา "  ตอนอยู่ กท. ผมก็ชอบฟังรายการนี้ กับรายการข้าวเกรียบเพลงเก่า ของเจนภพ จบกระบวนวรรณ มากเลย ... ตอนนี้เขายังจัดรายการไหวมั้ยเนี่ย ....  [unde_cided]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
คุยกันเรื่องเสียงหวาน (แยกมาจาก power amp
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มกราคม 2012, 07:18:16 AM »
เจนภพ ยังไหวอยู่
แต่ไพบูลย์ ศุภวารี ไม่แน่ใจว่าท่านไปอยู่ไหน เพราะไม่ได้ยินเสียงมานานเลยครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มกราคม 2012, 09:14:33 AM »
   เสียงที่นุ่ม แบบไพบูลย์ ศุภวารี  ......  ผมไม่ได้ฟังมานานแล้ว "แชนแนลเอเป็นลำโพงด้านซ้าย แชนแนลบีเป็นลำโพงด้านขวา แชนแนลเอเป็นลำโพงด้านซ้าย แชนแนลบีเป็นลำโพงด้านขวา "  ตอนอยู่ กท. ผมก็ชอบฟังรายการนี้ กับรายการข้าวเกรียบเพลงเก่า ของเจนภพ จบกระบวนวรรณ มากเลย ... ตอนนี้เขายังจัดรายการไหวมั้ยเนี่ย ....  [unde_cided]
ใช่เลยครับ ยิ่งทำให้คิดถึงท่านจัง เพราะแม้ผมจะเป็น DIY มือใหม่จะต่อแชนแนลผิดท่านก็จะเตือนทุกครั้งไป [phok]
ยังมีอีกท่านหนึ่ง กุลชาติ เทพหัสดิน ณ อยุธยา ที่ห่างหายไปจากหน้าปัดวิทยุตั้งแต่เมื่อใดไม่ทราบ [confused-raccoon] และเพลงไตเติ้ล เป็นเพลงที่ผมคิดถึงมาก ๆ ไม่ทราบจะหาฟังได้อีกไหม

คนยุคใหนเขาคุยกันน่ะ [smi_ley]