ผู้เขียน หัวข้อ: 3G+ ท่านใดใช้บ้างครับ  (อ่าน 1807 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
3G+ ท่านใดใช้บ้างครับ
« เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 02:43:09 PM »
ผมใช้ 3G+ TrueMove H แบบรายเดือน เอามาต่อเน็ทกับ PC
สถิติการใช้งานก็ไม่เกิน 1G แต่ทำไมช่วงนี้ช้าเหลือเกิน

บางทีจะทำการโอนตังผ่านเน็ท ยังทำรายการไม่ได้เลย

ท่านใดใช้อยู่ เจออาการช้าเช่นนี้ไหม และมีวิธีแก้ไขอย่างไร
หรือ True เขาจะบอกเราได้ไหม ว่ามีปัญหาอะไร

ขอคำแนะนำด้วยครับ
 [unde_cided] [unde_cided]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
Re: 3G+ ท่านใดใช้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 02:45:30 PM »
ผมใช้ 3G+ TrueMove H แบบรายเดือน เอามาต่อเน็ทกับ PC
สถิติการใช้งานก็ไม่เกิน 1G แต่ทำไมช่วงนี้ช้าเหลือเกิน

บางทีจะทำการโอนตังผ่านเน็ท ยังทำรายการไม่ได้เลย

ท่านใดใช้อยู่ เจออาการช้าเช่นนี้ไหม และมีวิธีแก้ไขอย่างไร
หรือ True เขาจะบอกเราได้ไหม ว่ามีปัญหาอะไร

โทรไปถามเลยครับจะเจอสาวเสียงไพเราะ อธิบายให้เราทราบว่าเราได้จัดการปรับแต่งได้ถูกต้องหรือยังครับ

ออฟไลน์ tnosomch

• ถูกใจกด Like+ 60
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 02:50:23 PM »

คำแนะนำ.. เปลี่่ยนมาใช้ของ TOT   laughhahaha  ล้อแล่งคับ ใช้ของใครก็ได้  [roll]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 03:14:49 PM »
สอบถามไปยังบริษัทแล้ว
ยอดใช้ครบ 1G จะถูกปรับความเร็วเหลือ 64k

ผมดูสถิติในหน้า Connection ก็หลงเข้าใจว่ายังไม่เกิน
เพราะรอบตัดบิล กับสถิติการใช้ในรอบเดือนไม่ตรงกัน

หลงโง่งมอยู่ตั้งนาน

ทนอีกไม่กี่วัน รอให้ครบรอบบิลจะได้ความเร็วกลับคืนมา

ขอขอบคุณในคำแนะนำทุกท่านครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!