ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงน้องใหม่... คุยกัน สบาย ๆ ว่าทำไมถึงมาเข้าวงการ diy เจอสิ่งที่ใช่บ้างรึยัง ?  (อ่าน 8258 ครั้ง)

ออฟไลน์ cleaning

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 35
ผมเข้ามาเพราะต้องการเสียงดีกว่าแบรน์ ตอนแรกผมคิดอย่างนั้นยังไม่ได้แยกออกจากกันระหว่าง แบรน์ diy
ผมเอา dac ไปโม และถูกชักชวนเข้ามาที่เว็ปนี้ครั้งแรกเลย ผมคิดมาตอลดว่า ทำแล้วเสียงต้องดีกว่าแบรน์
สุดท้าย เสียงดีไม่ดี ก็ต้องแยกจากกันแล้วแต่ความชอบ แบรน์ก็มีดีในตัวมัน diy ก็มีดีในตัวของมัน
แต่ตั้งแต่ผมเข้ามาผมหมดไปเยอะครับ เพราะว่าผมไม่มีพื้นฐาน ไม่เคยทำงาน หรือสนใจด้านนี้มาก่อนเลย ประกอบกับนิสัยส่วนตัวด้วยเป็นคนที่ใจร้อนไปหน่อย เลยทำให้ทำผลงานเสียหายไปเยอะหมดไปเยอะกว่าจะถึงวันนี้ ที่ผมทำเสียหายไปโดยไม่ได้อะไรมา สามารถชื้อ แอมป์หลอด 300B สวยๆได้ 1 เครื่องสบายๆเลย

ก็ยังไม่รู้ว่าจะอยู่ไปอีกนานเท่าไรบนถนนเส้นนี้ครับ แต่สิ่งที่ได้ก็คือ น้ำใจ ครับ น้ำใจที่ดีจากหลายๆท่านครับ ที่มองให้กับผมครับ ตรงนี้แหละครับที่มีค่า มากกว่าสิ่งใดครับ

และบางครั้งผมอาจจะทำให้ไม่ถูกใจ ก็ขออภัย เพราะความไม่รู้ครับ  [roll]

ออฟไลน์ chatdhapol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 35
เมื่อแรกเริ่มเข้ามาเพราะอยากได้ power amp + pre amp ที่เป็นหลอด....ไปฟังในห้องนั่งเล่นหรือที่ห้องทำงาน  ความรู้อย่างอื่นใดไม่มีเลยเรื่องอีเลค.. [pig90136]ไม่ว่าจะเป็นเครื่องมือ...ความเข้าใจวงจร
อุปกรณ์ทุกชนิด [pig90132]....แต่พอนั่งอ่าน....เห็นงานที่ในเวป....อยากยกนำ็ชาขอตัวเป็นศิษย์ [res]เหมือนกัน.....แต่เกรงใจมากมายเลย [shut-up-raccoon]