ผู้เขียน หัวข้อ: ยังไงก็ระวังกันหน่อยครับ  (อ่าน 2539 ครั้ง)

ออฟไลน์ wan2012

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 38
ยังไงก็ระวังกันหน่อยครับ
« เมื่อ: 12 ตุลาคม 2014, 07:59:32 PM »
ไม่รู้เกี๋ยวกับงาน diy รึเปล่าแต่ก็น่าจะใกล้เคียง เพราะเกี่ยวกับการใช้เครื่องมือ

น้าๆท่านไหนใช้หินเจียร์หรือเครื่องมือไฟฟ้า ยังไงก็ระวังไว้หน่อยครับ จะได้ไม่เจ็บตัวแบบผมครับ และอาจจะไม่โชคดีแบบผมก็ได้ครับ

คือเมื่อตอนเย็นพี่สาวแฟนเค้ากลับบ้านต่างจังหวัดแล้วลืมเอาลูกกุญแจร้านติดมือไปด้วย ผมเลยต้งใช้หินเจียร์ตัด ตัดเกือบขาดแล้ว แต่ดันไม่ระวัง (จริงๆแล้วก็ระวังอยู่แต่เอาไม่อยู่ครับ) ประมาท มันเลยสะบัด หลุดมือ ท้ายโดนหน้า แล้ววิ่งเข้าหาข้อมือ ซ้าย แล้วก้วิ่งไปพันที่พุ่ง ดีที่ติดเสื้ออยู่แล้วผมมีสติรีบปิดเครื่องก่อน แต่ที่ข้อมือก็เข้าลึก เย็บไป 4 เข็ม หมอบอกโชคดีมากเพราะอีกนิดก็เส้นเอ็น อีกหน่อยก็เส้นเลือดใหญ่ ที่พุงก็มีแผลแต่ไม่ลึก ยังไงก็ระมัดระวังกันหน่อยครับ ด้วยความเป็นห่วงครับ

edit : ลิ้งค์ฝากรูปเสียค่ะ / admin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2015, 11:59:54 AM โดย Agapanthu$ »
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=14442.0

ถ้าเก็บเครื่องเสียงทุกแท่นดั่งใจคิด สิ้นชีวิตจะเก็บมันไว้ตรงไหน
เก็บไว้บ้างขายออกบ้างแบ่งกันไป ต้องทำใจสมบัติผลัดกันฟัง

ออฟไลน์ mybestboss

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 117
Re: ยังไงก็ระวังกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2014, 08:10:21 PM »
โชคดีแล้วครับ หายไวๆ ครับ เสื้อขาดหมดเลย

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2014, 08:12:01 PM »
 [frightened-11] น่ากลัวมากครับ ขอบคุณที่มาเตือนกัน บางครั้งก็พลั้งเผลอไปเหมือนกัน และขอให้หายไวๆนะครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2014, 08:18:27 PM »
 หินเจียร์อันตรายมากครับ ถ้าใบแตกยิ่งน่ากลัวใหญ่ เคยเข้าหัวลูกน้องผมไม่เสียชีวิตแต่ก็พิการไปตลอดเบลอ ส่วนใหญ่ใช้งานชอบถอดการ์ดกันเวลาแตกนี่น่ากลัวสุดๆครบ ขอให้หายไวๆนะครับ เรื่องล้างแผลต้องระวังมากๆด้วย ใบหินเจียร์นี่เคมีล้วน ส่วนใหญ่แผลที่โดนหากทำความสะอาดไม่ดีจะเน่าเอาได้ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2014, 08:21:45 PM »
หินเจียร์อันตรายมากครับ ถ้าใบแตกยิ่งน่ากลัวใหญ่ เคยเข้าหัวลูกน้องผมไม่เสียชีวิตแต่ก็พิการไปตลอดเบลอ ส่วนใหญ่ใช้งานชอบถอดการ์ดกันเวลาแตกนี่น่ากลัวสุดๆครบ ขอให้หายไวๆนะครับ เรื่องล้างแผลต้องระวังมากๆด้วย ใบหินเจียร์นี่เคมีล้วน ส่วนใหญ่แผลที่โดนหากทำความสะอาดไม่ดีจะเน่าเอาได้ครับ
ผมลืมเรื่องนี้ไปเลย นี่ก็ได้แต่ฉีดยากันบาดทะยักไว้ แต่ไม่รู้หมอทำความสะอาดแผลดีแค่ไหนยังงี้ตอนล้างแผลคงต้องกำชับหมอแล้วครับ ขอบคุณน้าเล็กมากๆครับที่เตือน
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=14442.0

ถ้าเก็บเครื่องเสียงทุกแท่นดั่งใจคิด สิ้นชีวิตจะเก็บมันไว้ตรงไหน
เก็บไว้บ้างขายออกบ้างแบ่งกันไป ต้องทำใจสมบัติผลัดกันฟัง

ออฟไลน์ atriam

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 216
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2014, 08:33:07 PM »
ยังดีครับน้าที่ไม่เป็นไรมาก ขอบคุณน้าครับทีมาเตือนเห็นแบบนี้แล้วทำให้รู้สึกจะให้เครื่องมือต้องระวังขึ้นครับ หายไวครับน้า [YL76]

ออฟไลน์ rathin

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 8
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2014, 09:39:35 PM »
เห็นแล้วเสียว ขอให้แผลหายเร็วๆนะครับ

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2014, 09:45:14 PM »
 [frightened-12] หายไวๆนะครับน้า

ออฟไลน์ poMoq

• ถูกใจกด Like+ 44
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2014, 09:46:49 PM »
ขอบคุณและขอให้หายไวๆ นะครับ

ออฟไลน์ Blue

• ถูกใจกด Like+ 107
  • #D-I-Y ## Y-I-Do#
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2014, 09:49:00 PM »
ขอบคุณครับ...ขอให้แผลหายไว ๆ
ถือว่าฟาดเคราะห์ไป  เค้าบอกว่าเมื่อเจอเคราะห์ร้าย เคราะห์ดีก็ตามมาครับผม

ออฟไลน์ LED

• ถูกใจกด Like+ 26
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2014, 11:06:45 PM »
หายไวไว นะครับ

ออฟไลน์ dowson

• ลับเฉพาะ
  • ถูกใจกด Like+ 48
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2014, 11:44:42 PM »

[frightened-12]

เห็นชื่อมันน่ารักๆว่าเจ้าลูกหมูนี่มันช่างน่ากลัวซะแล้ว เห็นภาพแล้วเสียวสยองเลยครับ เคราะห์ดีมากๆเลยที่ไม่เป็นอะไรมากไปกว่านี้ครับ ขอให้แผลหายและกลับมาDIYได้ไวๆครับผม

[fb-smiling]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2014, 10:27:42 AM »
หายไวๆนะครับ
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ robocop88

• ถูกใจกด Like+ 56
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2014, 01:43:08 PM »
น่ากลัวมากครับ มันวิ่งมาพันตัวด้วย ถ้าปิดไม่ทันจะเกิดอะไรขึ้น

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2014, 03:14:46 PM »
โห สุดๆๆเลยครับ เรื่อง ลูกหมู ใบตัดใบเจียร์ นี่ อันตรายครับ ที่ทำงาน ถ้าไม่ใส่  แว่นเซฟตี้ หรือ ถอดเสื้อ ทำงาน นี่ โดน ทำโทษ เลยนะครับ เพราะ ที่ผมทำงานนี่ เกิดอุบัติเหตุ เรื่องพวกนี้ บ่อยมาก  จึง ออก เป้น notice ไว้ ให้ ลูกน้องทุกคน ต้องปฎิบัติตาม   ยังไงก้ หายไวไวนะครับ

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2014, 08:39:26 PM »
มันมีวิธีใช้ครับตัดยังงัยให้เวลาสะบัดแล้วมันเดินหน้า ถ้าใช้ผิดเวลาตัดใบมันดูดแล้วจะวิ่งเข้าหาตัว ผมต้องบอกเด็กฝึกงานทุกคนเลยส่วนใหญ่ไม่ค่อยรู้กันครับเรื่องพวกนี้
ถึงระวังแล้วแต่จับผิดวิธีก็เสี่ยงเกิดอันตรายครับ ถ้าจับถูกวิธีมันหลุดก็จะพุ่งไปโดนคนข้างหน้าครับ [yellow-lol]

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2014, 08:58:56 PM »
ขอบคุณน้าๆทุกท่านครับสำหรับคำอวยพรให้หายไวๆ ตอนนี้ก้ไม่เจ็บเท่าไหร่แล้วครับ อันตรายจริงๆครับสำหรับเจ้าลูกหมูนี่ต่อไปคงเข็ดอีกนานเลย หรืออาจจะไม่จับอีกเลยครับ