ผู้เขียน หัวข้อ: อยากซ่อม CENCO สัญชาติไทย  (อ่าน 5371 ครั้ง)

ออฟไลน์ tamarin51

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 2
อยากซ่อม CENCO สัญชาติไทย
« เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 08:13:51 PM »
 :angel:  เก็บไว้นานแล้ว หาแท่นเพาเวอร์แอมป์ไม่เจอครับ ใครพอมีวงจรทั้งหมดบ้างครับ Pre Type Ia ยังใช้ได้ แต่เพาเวอร์มีปัญหาครับ
ข้อมูลส่วนตัว TAMARIN51 ครับ
ผลงานในอดีต KT88SE 2A3SE

ออฟไลน์ niwat

• ท่องไว้ พอเพียงๆ
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
Re: อยากซ่อม CENCO สัญชาติไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 08:04:20 PM »
หาแท่นไม่เจอแล้วจะซ่อมได้เหรอครับ ฮี่อี่  jump ไปดีกว่าเดี๋ยวโดน..
เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าวสับปะรด สวยสดหาดเขาถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
ที่อยู่เบอร์โทร http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=75.0

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 09:25:42 PM »
หาแท่นไม่เจอแล้วจะซ่อมได้เหรอครับ ฮี่อี่  jump ไปดีกว่าเดี๋ยวโดน..

[HAHAHA] นั่นดิ ถึงว่าไม่มีใครตอบ

ออฟไลน์ sansirn

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011, 09:54:54 AM »
บ้านหลังนี้ไม่ค่อยมีนักซ่อมอ่ะครับน้า ....... ส่วนใหญ่เป็นนักสร้างกันทั้งนั้นเลย  :)

ออฟไลน์ sawasdee

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011, 02:54:42 PM »
ลองถามที่ แสงทอง ดูสิครับ...ผมจำได้ว่าเค้าเป็นผู้ผลิต อาจจะยังมี schematic เก็บเอาไว้อยู่
 :)
ข้อมูลติดต่อ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=745.0

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011, 04:09:44 PM »
ลองถามที่ แสงทอง ดูสิครับ...ผมจำได้ว่าเค้าเป็นผู้ผลิต อาจจะยังมี schematic เก็บเอาไว้อยู่
 :)
[thumb up]  แสงทอง เคยทำแอมป์ขายด้วยหรือครับ ไม่น่าเชื่อเลย ที่ติดตามมาตลอดได้ยินแค่รับพันหม้อแปลง ต้องค้นหาเครื่่องแล้วละ จะลองสอบถามทางร้านดูครับ ขอบคุณครัีบ

ออฟไลน์ sawasdee

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011, 07:40:50 AM »
คิดว่าจำไม่ผิดนะครับ สมัยนั้นเครื่องเสียงไทยที่วางขายตามร้านเครื่องเสียง และมี ADs.บนหนังสือ มีอยู่ 2ยี่ห้อเท่านั้นแหละครับ
BT Phenix สะกดเเบบนี้มั้ง ไม่ใช่ Phoenix ออก american style หน้ากว้าง 19" แต่ size ไม่ใช่ 2U คงติดที่ขนาดหม้อแปลงสมัยก่อนครับ
คนทำจำได้ว่าชื่อคุณ บุญฤทธิ์
ส่วนอีกเจ้าก็ Centco นี่แหละครับ ออกมาทาง British style จำได้ว่า Tuner ของเค้าเท่มาก Display เป็น Plastic screen จากด้านหลัง
มีไฟ backlid ถ้าผมจำไม่ผิด ผลิตโดยเเสงทอง สมัยอยู่ตรงข้าม มาบุญครองนั่นแหละครับ
ข้อมูลติดต่อ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=745.0

Re: อยากซ่อม CENTCO สัญชาติไทย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2011, 09:56:54 AM »
คิดว่าจำไม่ผิดนะครับ สมัยนั้นเครื่องเสียงไทยที่วางขายตามร้านเครื่องเสียง และมี ADs.บนหนังสือ มีอยู่ 2ยี่ห้อเท่านั้นแหละครับ
BT Phenix สะกดเเบบนี้มั้ง ไม่ใช่ Phoenix ออก american style หน้ากว้าง 19" แต่ size ไม่ใช่ 2U คงติดที่ขนาดหม้อแปลงสมัยก่อนครับ
คนทำจำได้ว่าชื่อคุณ บุญฤทธิ์
ส่วนอีกเจ้าก็ Centco นี่แหละครับ ออกมาทาง British style จำได้ว่า Tuner ของเค้าเท่มาก Display เป็น Plastic screen จากด้านหลัง
มีไฟ backlid ถ้าผมจำไม่ผิด ผลิตโดยเเสงทอง สมัยอยู่ตรงข้าม มาบุญครองนั่นแหละครับ
:)  เสียดายไม่มี Tuner อีกแท่นหนึ่ง จะได้ครบชุด
ยังหาแท่นแอมป์ไม่เจอเลยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sumran

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2011, 12:45:25 PM »
        .... Vo...น้าtamarin51ผมก็มีปรีตัวนี้1ตัว... Vo
..มีเด็กเค้าเอามาให้เห็นว่าผมชอบสะสม...
...ผมไม่เคยรู้ที่มาที่ไปของยี่ห้อนี้ พยายามหาความเป็นมาเหมือนกัน ยังไม่มีความคืบหน้าเลย..
..วางทิ้งใว้อย่างนั้นยังไม่ได้แกะดูเลยครับ... [roll]
...มีความคืบหน้าอย่างไรเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ...
...ท่านใดมีข้อมูลหรือเกร็ดเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ..
                   yahoo1 yahoo1.... ขอบคุณครับ.... [yahoo] [yahoo]

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2011, 01:25:51 PM »
        .... Vo...น้าtamarin51ผมก็มีปรีตัวนี้1ตัว... Vo
..มีเด็กเค้าเอามาให้เห็นว่าผมชอบสะสม...
...ผมไม่เคยรู้ที่มาที่ไปของยี่ห้อนี้ พยายามหาความเป็นมาเหมือนกัน ยังไม่มีความคืบหน้าเลย..
..วางทิ้งใว้อย่างนั้นยังไม่ได้แกะดูเลยครับ... [roll]
...มีความคืบหน้าอย่างไรเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ...
...ท่านใดมีข้อมูลหรือเกร็ดเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ..
                   yahoo1 yahoo1.... ขอบคุณครับ.... [yahoo] [yahoo]
:-[  มีความคืบหน้าจะมาแจ้งครับ ต้องรอรื้อลังเก็บของก่อนครับ ย้ายที่พักสองสามรอบเลยจำไม่ได้ว่าอยู่ลังไหนครับ