ผู้เขียน หัวข้อ: ที่รองลำโพง Auralex MoPad มัน OK รึเปล่าครับ  (อ่าน 5369 ครั้ง)

ออฟไลน์ yoyoeiei

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
ที่รองลำโพง Auralex MoPad มัน OK รึเปล่าครับ
« เมื่อ: 25 ธันวาคม 2011, 02:11:54 AM »
เจ้าพวก Auralex MoPad หรือ Auralex SpeakerDude-HD มัน....

^^ เห็นมาซักพักแล้ว ราคาแพงเอาเรื่องอยู่ คือ ราวๆ 2000 - 2600 (รุ่น HD)

เลยอยากจะถามว่ามีใครใช้อยู่บ้างครับ มันส่งผลดีคุ้มค่าอ่ะเปล่า

เท่าที่อ่านๆ ดู หลักๆ เลย

มันทำหน้าที่ลดการสั่นของลำโพง และปรับองศาลำโพงไปในตัวด้วย

แต่ก็เห็นมีคนบอกว่าไปซื้อโฟมหนาซัก 1 นิ้ว มารองก็ให้ผลที่คล้ายๆ กัน คือลดอาการสั่นไหวได้

[unde_cided] .... เดี่ยวพรุ่งนี้จะลองไปหาโฟม มาลองดู

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
Re: ที่รองลำโพง Auralex MoPad มัน OK รึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2011, 02:13:57 AM »
เห็นเจ้าหนุ่มใช้อยู่ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าใช่ยี่ห้อนี้รึเปล่า

เท่าที่ลองฟังๆดูคุณภาพคุ้มค่าตัวเลทีเดียวครับ [yes-raccoon]

ออฟไลน์ numz

• ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: ที่รองลำโพง Auralex MoPad มัน OK รึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2011, 03:29:53 AM »
แหล่มเลย ดีไม่ดีไม่รุ้ บังๆบอกยืมมา ลองเล่นๆ... ลองไปลองมา มัน "รอง" ไม่คืนเลย  [phok]

ของผมมันเป็น Auralex MoPad นะครับ 1เซท วาง WC4" ได้ 2คู่เลย

fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2011, 06:40:54 AM »
ถ้าเทียบกับ Tip-toe เสียงตัวรองแบบไหนจะนิ่งกว่ากันครับ

ออฟไลน์ numz

• ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2011, 09:04:43 AM »
 [unde_cided] ผมว่ามันได้เสียงมาคนละแบบครับ ทิปโทล สำหรับผม ผมว่ามันทำให้เสียงนิ่ง โฟกัส นิ่งดี แต่ เจ้า Mopad มันก็คือฟองน้ำแข็งๆ พอเอามาวางแล้ว เสียงมันโปร่งขึ้น ไม่ได้ชัดเป๊ะๆ เหมือนสมัยรองทิปโทลครับ

ที่ชอบอีกอย่างคือ มันลดการสั่นของตัวตู้ลำโพงได้ดีระดับนึงเลยครับแบบนี้คงต้อง ลองดูอะครับว่าชอบแบบ ชัดๆหรือโปร่งๆฟังสบายๆ
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2011, 09:14:31 AM »
 ยืม = ยึด ตามที่เข้าใจ คำเดียวกัน   laughhahaha laughhahaha
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<