ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นี้แจ้งปัญหาจากการใช้งาน  (อ่าน 73648 ครั้ง)

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: กระทู้นี้แจ้งปัญหาจากการใช้งาน
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011, 11:04:45 PM »
ระยะหลัง ๆ มานี่ database error บ่อยเห็นมีเมลล์รายงานมาค่ะ  อาจเป็นเพราะเว็บเราอยู่เครื่อง server ที่ทำงานหนัีก
เห็นคนที่ทำเว็บเค้าว่างั้นเพราะคนดูแลเว็บพูดกันว่าเป็นบ่อย เดี๋ยวจะลองแจ้งไปทาง host ค่ะ

แต่เรื่อง Firefox ก็เข้าได้ปกตินะคะเพราะใช้อยู่เหมือนกัน ยังไงจะลองหาสาเหตุดูค่ะ

FireFox 4    ไม่น่าคบเท่าไหร่ครับเจ๊ [))]

:-\ มันไม่ดีไงอะน้า ผมยังไม่เจอ error มากวนใจเลย นอกจากการโค ตะ ระ กินแรม ยิ่ง reload  หลายๆหน้า กินมหาศาลเลย  |:(
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
Re: กระทู้นี้แจ้งปัญหาจากการใช้งาน
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011, 11:08:13 PM »
ระยะหลัง ๆ มานี่ database error บ่อยเห็นมีเมลล์รายงานมาค่ะ  อาจเป็นเพราะเว็บเราอยู่เครื่อง server ที่ทำงานหนัีก
เห็นคนที่ทำเว็บเค้าว่างั้นเพราะคนดูแลเว็บพูดกันว่าเป็นบ่อย เดี๋ยวจะลองแจ้งไปทาง host ค่ะ

แต่เรื่อง Firefox ก็เข้าได้ปกตินะคะเพราะใช้อยู่เหมือนกัน ยังไงจะลองหาสาเหตุดูค่ะ

FireFox 4    ไม่น่าคบเท่าไหร่ครับเจ๊ [))]

:-\ มันไม่ดีไงอะน้า ผมยังไม่เจอ error มากวนใจเลย นอกจากการโค ตะ ระ กินแรม ยิ่ง reload  หลายๆหน้า กินมหาศาลเลย  |:(

ความเสถียรครับ  แต่การที่จะเจอ  หรือไม่ขึ้นอยู่กับหลายๆ  ส่วนในเครื่องของแต่ละท่านๆ  ครับเสี่ยหนุ่ม  แต่ถ้าเครื่อง  Hyper  ก็มักไม่ค่อยเจอ [yahoo] [yahoo]

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011, 11:12:34 PM »
 :-\ :-\ :-\ :-\ อย่างงี้นิเองงงง

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ niwat

• ท่องไว้ พอเพียงๆ
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011, 07:42:38 AM »
ใช้หมาไฟอยู่เหมือนกัน 4.0.1   มันให้อัพก็อัพ ช้าเหมือนกัน แต่มิได้นำพา @~~@  ไม่เอ๋อเหรอerrorก็พอ [yahoo]
เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าวสับปะรด สวยสดหาดเขาถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
ที่อยู่เบอร์โทร http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=75.0

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011, 11:14:09 AM »
Error 403!

/index.php
 Forbidden!

ทำไมเครื่องผมมันขึ้นโค๊ต นี้บ่อยจังครับ จอมันจาขึ้นสีฟ้าๆๆแล้วมีคำๆนี้มา ในบางครั้งที่เปิดหน้ากระทู้ใหม่(หลังๆชักบ่อย) งงอะ [cry2]

เป็นตั้งแต่เอารูปแบนเนอร์มาใว้ที่เวป(ตะก่อนเข้าใจว่าฝากเวปอื่นแล้วเอามาแปะ)เลยอะครับ หลายวันชักไม่ชอบละ และตอนนี้ผมก็ล๊อกอินทางมือถือมะได้ด้วย อ่า งงจริงๆๆ [cry2] [cry2]

น้าบังถ้าเป็นอีกช่วย capture หน้าจอให้ดูหน่อยค่ะ ได้คุยกับทางโฮสแล้วทางโฮสขอดูภาพค่ะ 
เพราะไม่ได้มีปัญหากับทุกคน ตัวเองก็ไม่เคยเจอแบบนี้ค่ะใช้ Brower 3 อันก็ไม่เคยเจอค่ะ

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011, 10:54:17 PM »
ปัญหาของผมมีอยู่ว่าหัวข้อใหม่ๆมันไม่ข้อยขึ้นครับต้องเปิดหน้าอื่นก่อนแล้วก็เลือกกลับหน้าแรกครับถึงขึ้น
หรือเนตผมช้าครับ(กระทู้เมื่อเร็วๆนี้หนะครับ)ที่อยู่ตรงหน้าแรกใต้ห้องต่างๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 สิงหาคม 2011, 10:57:42 PM โดย falakamo »

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2011, 12:34:33 AM »
ปัญหาของผมมีอยู่ว่าหัวข้อใหม่ๆมันไม่ข้อยขึ้นครับต้องเปิดหน้าอื่นก่อนแล้วก็เลือกกลับหน้าแรกครับถึงขึ้น
หรือเนตผมช้าครับ(กระทู้เมื่อเร็วๆนี้หนะครับ)ที่อยู่ตรงหน้าแรกใต้ห้องต่างๆครับ

กระทู้เมื่อเร็ว ๆ นี้ จะไม่ขึ้นเองนะคะต้องกด F5 ถึงจะโชว์กระทู้ใหม่    บางทีที่ไม่ ข้อย เขียนอย่างนี้ค่ะ ค่อย
เป็นช่วงที่ไม่มีคนโพสต์หรือเปล่าคะ  ทางนี้ก็ปกติดีค่ะ  หรือท่านใด ๆ มีปัญหาเดียวกันบ้าง แจ้งมาได้ค่ะ จะได้หาทางแก้ไข

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2011, 10:34:04 AM »
f5ขอบคุณครับ [roll]

ออฟไลน์ tnosomch

• ถูกใจกด Like+ 60
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2011, 01:22:29 PM »
ทำไมผมเข้าเวปไม่ได้บ่อยจังท่านอื่นเป็นไหมครับ  [unde_cided]

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2011, 01:24:11 PM »
 [unde_cided] ปรกตินะครับน้า

ออฟไลน์ tnosomch

• ถูกใจกด Like+ 60
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2011, 01:28:15 PM »
ผมดูเวลาช่วงที่ผมเข้าไม่ได้ก็มีการโพสข้อความกันอยู่นะ แสดงว่าผมเป็นอยู่คนเดียวมั่ง ก่อนหน้านี้เข้าไม่ได้มาประมาณครึ่ง ช.ม.

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2011, 09:09:10 PM »
เคยเข้าไม่ได้เหมือนกันค่ะ เป็นอยู่เว็บเดียวเว็บอื่นเข้าได้ปกติ  พี่สมชายลองทำแบบนี้ดูค่ะ (ตอนนั้นได้คุณตั้ม tfender สอนมาค่ะ) [roll]
เข้าเมนู
-start
-settings
-control panel

ออฟไลน์ ArtFish

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 80
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011, 12:39:09 PM »
รูป Avatar หายครับไปฝาก ใน web ฝากรูปแล้ว Copy link มาก็ไม่ได้
ขนาดรูปที่ฝากประมาณ 50x50 เองครับไม่แน่ใจผิดพลาดอย่างไรรบกวนแนะนำด้วยครับ :)
ที่อยู่ติดต่อครับ  <br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=155.0

ออฟไลน์ ArtFish

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 80
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011, 05:26:57 PM »
ได้แล้วครับสรูปว่าผม copy link มาผิดครับ ขอบคุณมากครับผม [roll]
ที่อยู่ติดต่อครับ  <br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=155.0

ออฟไลน์ Maew_neko

• maew_neko
  • Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2011, 02:39:36 PM »
บางครั้งในเวปซื้อขาย (ของพี่เล็ก CreateHouse) ผมมองเห็นไม่ครบทุกหน้า คือบางหน้าไม่โชว์ ทำให้ซื้อรายการบางรายการไม่ได้เพราะมองไม่เห็น เช่นมองเห็นแค่รายการที่ 1 -9 แต่รายการที่ 10-15 มองไม่เห็นแต่เพื่อนๆ ในเวปจะมองเห็นและซื้อกันได้ครับ

ออฟไลน์ BlackUnicorn

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 9
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 01:02:20 PM »
ของผมไม่มีเมนู Upload รูปประจำตัวจาก File ที่เรามีในเครื่องครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มกราคม 2012, 01:09:51 PM โดย BlackUnicorn »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 01:47:43 PM »
ทางเวปไม่ให้ browse แล้วครับ ให้ใช้การฝาก file แนบแทน เพื่อลดภาระบอร์ด และ ป้องกัน  bug ซึ่งเจอเยอะมากเมื่อปีที่แล้วจากรูปของเพื่อนสมาชิก ทำให้เวปมีปัญหาเรื่องการใช้งานไปเลย ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ BlackUnicorn

« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 02:09:59 PM »
ทางเวปไม่ให้ browse แล้วครับ ให้ใช้การฝาก file แนบแทน เพื่อลดภาระบอร์ด และ ป้องกัน  bug ซึ่งเจอเยอะมากเมื่อปีที่แล้วจากรูปของเพื่อนสมาชิก ทำให้เวปมีปัญหาเรื่องการใช้งานไปเลย ครับ

ขอบคุณท่าน CreAte HoUse ครับ

ออฟไลน์ Drakkar

• เฒ่าทารก
  • Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 0
  • เริ่มตั้งไข่ครับ
    • http://www.overclockzone.com
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 06:23:31 PM »
ช่วงประมาณ 17:00 Pm เข้าไม่ได้เลยครับแจ้งว่าฐานข้อมูลมีปัญหา ไม่รู้มีท่านไหนเป็นอย่างผมบ้างรึเปล่าวครับ [entreat-raccoon]

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 06:26:40 PM »
ช่วงประมาณ 17:00 Pm เข้าไม่ได้เลยครับแจ้งว่าฐานข้อมูลมีปัญหา ไม่รู้มีท่านไหนเป็นอย่างผมบ้างรึเปล่าวครับ [entreat-raccoon]

เป็นกันถ้วนหน้าหละครับ มันเกิดที่ Host

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 06:30:01 PM »
ตอนนี้ใช้งานได้ตามปกติแล้วนะคะ   เว็บเออเร่อร์นิดหน่อย เลยต้องแบ็คอัพข้อมูล 1 ชม. 
แล้วซ่อมแซมบอร์ดค่ะ หนุกหนานกันต่อได้เลยค่ะ  ขออภัยด้วยค่ะ

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 08:15:14 PM »
ตอนนี้ใช้งานได้ตามปกติแล้วนะคะ   เว็บเออเร่อร์นิดหน่อย เลยต้องแบ็คอัพข้อมูล 1 ชม. 
แล้วซ่อมแซมบอร์ดค่ะ หนุกหนานกันต่อได้เลยค่ะ  ขออภัยด้วยค่ะ

[confused-raccoon]ถ้าเป็นแบบนี้สัก2วันลงแดงตายแน่นๆเลย [tremor-raccoon]

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 08:18:25 PM »

[confused-raccoon]ถ้าเป็นแบบนี้สัก2วันลงแดงตายแน่นๆเลย [tremor-raccoon]

มั่นใจว่ามีหลายคน คงคลั่ง!

ออฟไลน์ khawfang

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 09:51:57 PM »

เหมือนกันค่ะ คิดว่าโดนที่ทำงาน block ซะละ เล่นเน็ทมากไปนิดอ่ะค่ะ    [gr_in]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 09:55:31 PM »

นี่ถ้าไม่ได้เจ๊ช่วยไว้นะ  นอนไม่หลับแน่ๆ  เพราะไม่ได้เข้า  http://www.diyaudiovillage.net

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012, 10:17:05 PM »
เข้าได้แว้ว [tremor-raccoon]

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012, 10:18:20 PM »

ลงแดงยังครับ  [laugh-raccoon]

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012, 10:21:17 PM »

ลงแดงยังครับ  [laugh-raccoon]
พึ่งไปเอาน้ำราดหัวมาครับ [tremor-raccoon]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012, 10:23:13 PM »
มีปัญหาเล็กน้อยแก้ไขให้เรียบร้อยแล้ว พอดีไม่ออนไลท์เลยไม่ทราบพี่ใหญ่โทรมาบอก  [no-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ tok_enet04

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2012, 01:02:42 PM »
ปัญหาของผมคือผมต้องการจะแก้ไขที่อยู่โดยสามารถแก้ในข้อมูลอย่างย่อได้แต่ในลายเซ็นแต่ไม่มีปุ่ม แก้ไข นะครับ  [entreat-raccoon]

ผมต้องการปลี่ยนห้องจาก 503 เป็น 318 อ่ะครับ [confused-raccoon]

ขอบคุณครับ [res]