Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > CD Transport and Dac

DI วศิน V. II Version diy village

(1/116) > >>

CreÃte_Lek ♫:
  ใครเริ่มทำ dac บอร์ดขาวมาเริ่มกันได้ที่นี่เลยนะครับ เผื่อมีปัญหาใดๆก็มาโพสกันที่กระทู้นี้ครับ  ผมทำด้วยครับ ยังไม่เคยกับเค้าเลย  no

niwat:
อยากทำมั่งครับ     มีแต่แผ่นPCBจะเริ่มยังไงดี

Bang doi:

--- อ้างจาก: niwat ที่ 23 กุมภาพันธ์ 2011, 06:06:32 PM ---อยากทำมั่งครับ     มีแต่แผ่นPCBจะเริ่มยังไงดี

--- End quote ---

มาเริ่มที่บ้านหม้อเลยคับ  [thif]

numz:
 (^_^)  ใกล้แล้ว.... ชิปจ๋าาาา อยู่หน๊ายยยยยย    วันนี้เจอ มงกุฏ วางทิ้งๆขว้างๆอยุ่ ตั้ง 4 ตัว ว่าจะเนียนหยิบใส่เป๋าซะหน่อย  hahaha jump

IC LT1085 ยืมมาจาก Dac CS เอามาใส่ขุมพลังก่อน  (^_^) ส่วน ส่วน CS ใส่ 317 ไปก่อนนะจ๊ะ

บอร์ดซ้าย รอ LT1085 มาใส่อีก3ตัว ก็ครบองค์ประชุม ไม่ได้หาไกล ไถตาเบนแก้ขัดไปก่อน  [HAHAHA] แล้วก็ ขาด C ที่จะมาตำแหน่ง 10uF/35V , ส่วนบอร์ดขวา รอเจาะซิ้งตัวหย่ายยๆ อีกด้านนึง ก็ โอเคละ  @~~@

ชิปจ๋าาาา อยู่หน๊ายยยยยย  >:( รอ C 10uF  อีกเช่นกัน ส่วน 0.1 ไปเนียนมาได้ 8 ตัว ที่เหลือก็ต้องออกแรงเอาละ  Vo

ใกล้แร้วๆๆๆ ใครถึงไหนแล้ว จัดมาอวดโฉม โดยด่วนครับ อย่าให้คน GB น้อยใจว่าเอาไปดอง

หมู่บ้านเราไม่เน้นดองครับ ยากเย็นแค่ไหนก็ช่วยๆกันปั้นมันออกมาให้ได้  8) จิดขัดตรงไหน มีพี่ๆ เค้าคอยช่วยเหลืออยุ่ตลอดครับ Vo

squid™:
ขึ้นกันไวจัง ผมยังไม่ได้แกะปริ๊นออกจากห่อเลย  :-[

ถ้าเดือนหน้าไอ้ที่เสนอราคาประมูลงานไปผ่าน คงไม่เห็นผมออน สิบกว่าวันแน่ๆ ถ้าเป็นอย่างนั้น มีหวังทำช้าสุดๆ  hahaha hahaha

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version