ผู้เขียน หัวข้อ: แฮกเมล มาใหม่พึ่งเจอวันนี้ RE: โอนเงินให้แล้วค่ะ  (อ่าน 4772 ครั้ง)

ออฟไลน์ Weng

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
วันนี้เจอเมลแปลกๆ ชื่อ..................(ชื่อคนที่อยู่ในกลุ่มเพื่อนที่เราบันทึกเอาไว้)
หัวข้อ RE : โอนเงินให้แล้วค่ะ

เจอแบบนี้ระวังนะครับ ประเภทมีไฟล์แนบแล้วเรารู้จักชื่อคนที่ส่งมาโทรไปถามก่อนคลิกสิ่งที่แนบมานะครับ
(ผมโทรไปถามเพื่อนบอกไม่ได้ส่งอะไรไปให้ ดีว่าไหวตัวทัน)
อาจจะโดนแฮกเมลครับ ดูดีๆก่อนคลิก [roll-eyes]

ออฟไลน์ falakamo

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 39
Re: แฮกเมล มาใหม่พึ่งเจอวันนี้ RE: โอนเงินให้แล้วค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 07:48:15 PM »
เมลน่ากลัว [shock1]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: แฮกเมล มาใหม่พึ่งเจอวันนี้ RE: โอนเงินให้แล้วค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 08:06:17 PM »
 เพิ่งโดนมา้ร้อนๆเลยครับ เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว และทาง hotmail บล็อคผมด้วย ต้องขอรหัสแ้ก้ให้วุ่นวายไปหมด ส่วนใหญ่พวกนี้แฮคเมลเราไปยิง spam ตอนนี้ผมเลยย้ายมาใช้ gmail แล้วครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 04:20:32 PM »
เมื่อสักครู่เิช็คเมลล์คนสมัครสมาชิกเว็บค่ะ  เจอแแบบนี้อยู่ในจดหมายขยะ แต่ยังไม่ได้เปิดดู
นึกขึ้นได้ว่าคุณ weng เคยมาเตือนไว้   ใครไม่รู้ ไม่เคยรู้จัก ไม่เคยขายของ ไม่เคยยืมตังค์ใครด้วย
 >:(

ขอบคุณที่มาเตือนค่ะ ไม่งั้นแย่แน่เลย
 [res]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 06:50:53 PM »
ผมเจอ Mail พวกนี้ในโฟลเดอร์เมล์ขยะ จะลบทิ้งทันทีไม่เคยไปเปิดดู [phok] [phok]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ speckzzii

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 0
  • =เล่นหลงทางไปเรื่อย=
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 08:21:03 PM »
ผมก็โดนใน g mail ครับ ตอนแรกเปิดมางงอยู่ว่าใครโอนเงินให้ แต่ไม่ได้สนใจอะไรเพราะว่าไม่ได้ลงขายอะไรไว้เลยลบทิ้งไปแล้วครับ  [unde_cided]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 08:39:02 PM »
เพิ่งจะเจอมาวันนี้หมาดๆ  [c--c]
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!